ముస్లింలు మరియు యాదవుల సంఖ్య చాలా ఎక్కువగా ఉన్నట్లు చూపబడింది!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-06T04:40:12+05:30 IST

బీహార్‌లో నితీష్‌ కుమార్‌ ప్రభుత్వం చేపట్టిన కులాల సర్వేపై కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్‌ షా విమర్శలు గుప్పించారు.

ముస్లింలు మరియు యాదవుల సంఖ్య చాలా ఎక్కువగా ఉన్నట్లు చూపబడింది!

ఇతర బీసీలకు అన్యాయం జరిగింది.. బీహార్ కుల గణనపై అమిత్ షా

పాట్నా, నవంబర్ 5: బీహార్‌లో నితీష్‌ కుమార్‌ ప్రభుత్వం చేపట్టిన కులాల సర్వేపై కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్‌ షా విమర్శలు గుప్పించారు. రాజకీయ ప్రయోజనాల కోసం ముస్లింలు, యాదవుల జనాభాను పెంచిపోషిస్తున్నారని ఆరోపించారు. ఇది బుజ్జగింపు రాజకీయాలలో భాగమని విమర్శించారు. ఆదివారం ముజఫర్‌గఢ్‌లో జరిగిన ర్యాలీలో ఆయన మాట్లాడారు. నితీశ్ పార్టీ జేడీయూ ఎన్డీయేలో భాగస్వామిగా ఉన్నప్పుడే రాష్ట్రంలో కుల గణన సర్వేపై నిర్ణయం తీసుకున్నామన్నారు. అయితే ఆర్జేడీ అధినేత లాలూ ప్రసాద్ యాదవ్ ఒత్తిడికి తలొగ్గి నితీశ్ ఇలా చేస్తాడని ఎప్పుడూ అనుకోలేదని అన్నారు. ఓబీసీలు, అత్యంత వెనుకబడిన జనాభాను ఎక్కువగా అంచనా వేసి యాదవులు, ముస్లింలకు అన్యాయం చేశారని వారు ఆక్షేపించారు. కుల గణన సర్వే సమాజానికి ఎక్స్ రే లాంటిదని.. కాంగ్రెస్ అధికారంలోకి వస్తే దేశవ్యాప్తంగా సర్వే చేస్తామని ప్రకటించిందని.. అయితే ఆ పార్టీ మొదటి నుంచి బీసీలకు వ్యతిరేకమని అన్నారు. ససారం, బీహార్ షరీఫ్, పూర్ణియా, కతిహార్, భాగల్‌పూర్‌లో ఇటీవల అల్లర్లు జరిగాయని, ఇక్కడే కాకుండా రాష్ట్రవ్యాప్తంగా ముస్లింలను మభ్యపెట్టే విధానాన్ని అవలంబిస్తున్నారని అన్నారు. ఇలాంటి రాజకీయాలకు స్వస్తి చెప్పకపోతే సరిహద్దు ప్రాంతాల్లో పెద్ద సమస్య ఎదుర్కోవాల్సి వస్తుందని హెచ్చరించారు. ప్రధాని మోదీని ఎదిరించడమే ‘భారత్’ లక్ష్యం. తదుపరి ప్రధాని కావాలని పగటి కలలు కనడం మానుకోవాలని నితీశ్‌కు సూచించారు.

అది ఎప్పటికీ సాధ్యం కాదని.. కూటమి కన్వీనర్‌గా కూడా నియమించలేదని నిరసన వ్యక్తం చేశారు. నీళ్లు, నూనె ఎవరికీ అక్కర్లేదని స్పష్టం చేశారు. వారు ఎల్లప్పుడూ భిన్నంగా ఉంటారు. రాష్ట్రంలో గూండారాజ్‌లకు ఆయనే కారణమని ఆరోపించారు. జమ్మూకశ్మీర్‌కు స్వాతంత్య్రం ఇచ్చే ఆర్టికల్ 370ని రద్దు చేస్తే రక్తపాతం తప్పదని ఆర్జేడీ అధినేత లాలూ ప్రసాద్ యాదవ్ అన్నారని అమిత్ షా అన్నారు. వచ్చే లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో బీహార్‌లో మొత్తం 40 స్థానాల్లో బీజేపీ విజయం సాధిస్తుందని చెప్పారు. కుల గణనపై షా చేసిన వ్యాఖ్యలను బీహార్ ఉప ముఖ్యమంత్రి తేజస్వీ యాదవ్ ఖండించారు. యాదవులు, ముస్లింల జనాభాను పెంచాలని, ఇతర కులాల జనాభాను తగ్గించాలని భావిస్తే.. వారి కుల గణన సర్వే విఫలమైతే దేశవ్యాప్తంగా కులాల వారీగా జనాభా గణన చేపట్టాలని డిమాండ్ చేశారు. ఎందుకు చేయడం లేదు? ఎవరు ఆపుతున్నారు?

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-06T04:40:13+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *