మహాదేవా!?

బెట్టింగ్ యాప్ చుట్టూ ఛత్తీస్‌గఢ్ రాజకీయాలు

కాంగ్రెస్‌కు ఇరకాటం.. బీజేపీకి ప్రచార సాధనం

(ఆంధ్రజ్యోతి గల్ఫ్ ప్రతినిధి): ఛత్తీస్‌గఢ్ అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో మహాదేవ్ బెట్టింగ్ యాప్ విరాళం కేసు కీలక ప్రచార సాధనంగా మారింది. గల్ఫ్‌లో ఇద్దరు నిందితులపై సాగుతున్న ఈ కేసు కాంగ్రెస్‌ను కలవరపెడుతోంది. ఛత్తీస్‌గఢ్ సీఎం భూపేష్ బఘెల్ విరాళాలు అందుకున్నారని ఈడీ ఆరోపిస్తోంది. ఎన్నికల ప్రచారానికి బీజేపీ ఈ అంశాన్ని విస్తృతంగా ఉపయోగిస్తోంది. మహదేవ్ యాప్ ఓనర్లలో ఒకరైన సౌరభ్ చంద్రకర్ ఈ ఏడాది ఫిబ్రవరిలో ప్రత్యేక విమానాన్ని అద్దెకు తీసుకుని తన బంధువులను నాగ్‌పూర్ నుంచి యూఏఈలోని రస్ అల్ ఖైమాకు తీసుకెళ్లాడు. ఈ ఘటనతో అధికారుల దృష్టికి వెళ్లాడు.

కొద్దిసేపటి క్రితం ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో రోడ్డుపై చెరుకు రసాన్ని విక్రయించి గల్ఫ్‌లో తన పెళ్లి వేడుకకు రూ.250 కోట్ల వరకు ఖర్చు చేసినట్లు గుర్తించిన రెవెన్యూ ఇంటెలిజెన్స్ అధికారులు అవాక్కయ్యారు. ప్రత్యేక ఉద్యోగులను నియమించి ఆన్‌లైన్‌లో భారీ ఏజెంట్ల వ్యవస్థను ఏర్పాటు చేసి ఆన్‌లైన్ బెట్టింగ్ నిర్వహిస్తున్న తీరును బట్టబయలు చేశారు. అదే సమయంలో ఛత్తీస్‌గఢ్ పోలీసులు కూడా ఈ యాప్‌ను పరిశీలించి చాలా మందిని అరెస్టు చేశారు. ప్రధాన నిందితులు సౌరభ్‌ చంద్రకర్‌, రవి ఉప్పల్‌ గల్ఫ్‌లో ఉంటున్నందున అరెస్ట్‌ చేసేందుకు రెడ్‌ కార్నర్‌ నోటీసులు జారీ చేశారు. యుఎఇతో ప్రత్యేక నేరస్తుల అప్పగింత ఒప్పందం ఉన్నప్పటికీ, విదేశాంగ శాఖ వారిని స్వదేశానికి రప్పించడంలో జాప్యం చేస్తోంది. దుబాయ్‌లోని మహాదేవ్ యాప్‌పై కేంద్ర దర్యాప్తు సంస్థలు విచారణ చేపట్టగా.. షాకింగ్ విషయాలు వెలుగులోకి వచ్చాయి.

నెలకు 850 కోట్లు!

సౌరభ్ చంద్రకర్, రవి ఉప్పల్… వారిద్దరూ భిలాయ్‌లోని రోడ్డు పక్కన ఉన్న టీ హౌస్‌లో కలుసుకున్నారు. క్రికెట్‌పై విపరీతమైన ప్రేమ వారిని వేల కోట్ల రూపాయలకు చేర్చింది. మొదట్లో ఇద్దరూ హైదరాబాద్ లోనే ఉంటూ యాప్ సాఫ్ట్ వేర్, ఆపరేటింగ్ మెథడ్స్ గురించి తెలుసుకున్నారు. తరువాత, ఈ బెట్టింగ్ యాప్‌ను ఆన్‌లైన్ వినోదం పేరుతో విస్తృతంగా అభివృద్ధి చేశారు. బెట్టింగ్ తోపాటు గ్యాంబ్లింగ్ నిర్వహిస్తూ ప్రతి నెల రూ.850 కోట్లు ఆర్జిస్తున్నట్లు ఆరోపణలు ఉన్నాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *