గాజా: ఫైనల్ స్కోర్‌కు యుద్ధం?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-07T04:03:16+05:30 IST

ఇజ్రాయెల్ మరియు హమాస్ మధ్య యుద్ధం చివరి దశకు చేరుకుందా? ఇజ్రాయెల్ డిఫెన్స్ ఫోర్సెస్ (IDF) సెంట్రల్ గాజా నగరాన్ని చుట్టుముట్టింది, ప్రతిచోటా సొరంగాలను నాశనం చేసింది.

గాజా: ఫైనల్ స్కోర్‌కు యుద్ధం?

ఇజ్రాయెల్ గాజా నగరాన్ని చుట్టుముట్టింది

IDF దళాలు నేడు నగరంలోకి ప్రవేశించాయి

ఇజ్రాయెల్ మరియు హమాస్ మధ్య యుద్ధం చివరి దశకు చేరుకుందా? సెంట్రల్ గాజా నగరాన్ని చుట్టుముట్టిన ఇజ్రాయెల్ డిఫెన్స్ ఫోర్సెస్ (IDF) ఎక్కడైనా సొరంగాలను ధ్వంసం చేయాలని మరియు వాటిలో దాక్కున్న హమాస్ ఉగ్రవాదులను పాతిపెట్టాలని నిర్ణయించుకున్నారా? ఈ ప్రశ్నలకు అవుననే అంటున్నాయి IDF వర్గాలు. నాలుగు రోజుల క్రితం సలాహ్ అల్ దీన్ వద్ద మోహరించిన ఐడీఎఫ్ గాజా ఉత్తర-దక్షిణ ప్రాంతాలను విడదీసిన సంగతి తెలిసిందే..! సెంట్రల్ గాజా సిటీపై ఆదివారం అర్ధరాత్రి నుంచి వైమానిక దాడులు తీవ్రమయ్యాయి. ఒకే రాత్రి 450 లక్ష్యాలపై జరిగిన దాడుల్లో 200 మందికి పైగా పౌరులు మరణించారని గాజా ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ అధికారులు వెల్లడించారు. ఇజ్రాయెల్ వార్తా సంస్థ హారెట్జ్ తన వెబ్‌సైట్‌లో ఒక కథనాన్ని ప్రచురించింది, IDF సెంట్రల్ గాజాను చుట్టుముట్టిందని మరియు ఏ క్షణంలోనైనా ప్రవేశిస్తానని సోమవారం ప్రకటించింది. ఐడీఎఫ్‌పై దాడి చేసేందుకు 40,000 మంది యోధులు సొరంగాల్లో వేచి ఉన్నారని హమాస్ ప్రకటించింది.

అయితే సొరంగాలను ధ్వంసం చేసే లక్ష్యంతో సోమవారం అర్ధరాత్రి లేదా మంగళవారం ఉదయం నుంచి వైమానిక దాడులు చేయాలని ఐడీఎఫ్ నిర్ణయించింది’’ అని కథనం స్పష్టం చేసింది. ఉత్తర గాజాలోని పౌరులను సలాహ్ అల్-దీన్ వద్ద ఆదివారం మధ్యాహ్నం మూడు గంటల పాటు దక్షిణం వైపు వెళ్లేందుకు ఐడీఎఫ్ బలగాలు అనుమతించిన సంగతి తెలిసిందే. సోమవారం ఉదయం నుండి, IDF పౌరులు దక్షిణానికి వెళ్లాలని పదేపదే హెచ్చరికలు జారీ చేసింది. దీన్ని బట్టి చూస్తే సోమవారం అర్ధరాత్రి లేదా మంగళవారం ఉదయం నుంచి సెంట్రల్ గాజా సిటీలోకి ఐడీఎఫ్ ప్రవేశిస్తుందని స్పష్టమవుతోంది. కాగా, అమెరికా రక్షణ మంత్రి బ్లింకెన్ సోమవారం మూడు దేశాల్లో సుడిగాలి పర్యటన చేశారు. వెస్ట్ బ్యాంక్ అధికారులతో మొదట సమావేశమైన బ్లింకెన్ వెంటనే ఇరాక్ ప్రభుత్వ అధిపతిని కలిశారు. సాయంత్రం టర్కీ చేరుకున్నారు.

– సెంట్రల్ డెస్క్

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-07T04:08:36+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *