భారత్ జోడో యాత్ర రెండవ దశ ఈ సంవత్సరం

చివరిగా నవీకరించబడింది:

భారత్ జోడో యాత్ర రెండో దశ ఈ ఏడాది డిసెంబర్ మరియు 2024 ఫిబ్రవరి మధ్య జరిగే అవకాశం ఉందని కాంగ్రెస్ వర్గాలు మంగళవారం తెలిపాయి. రాహుల్ గాంధీ గత ఏడాది సెప్టెంబర్ 7 నుంచి 2023 జనవరి 30 వరకు కన్యాకుమారి నుంచి కశ్మీర్ వరకు తొలి దశ యాత్ర చేపట్టిన సంగతి తెలిసిందే.

భారత్ జోడో యాత్ర 2.0: భారత్ జోడో యాత్ర 2.0 డిసెంబర్-ఫిబ్రవరి మధ్య

భారత్ జోడో యాత్ర 2.0: భారత్ జోడో యాత్ర రెండో దశ ఈ ఏడాది డిసెంబర్ మరియు 2024 ఫిబ్రవరి మధ్య జరిగే అవకాశం ఉందని కాంగ్రెస్ వర్గాలు మంగళవారం తెలిపాయి. రాహుల్ గాంధీ గత ఏడాది సెప్టెంబర్ 7 నుంచి 2023 జనవరి 30 వరకు కన్యాకుమారి నుంచి కశ్మీర్ వరకు తొలి దశ యాత్ర చేపట్టిన సంగతి తెలిసిందే.

తూర్పు నుండి పడమర వరకు.. (భారత్ జోడో యాత్ర 2.0)

ఈ సమయంలో అతను 12 రాష్ట్రాలు మరియు రెండు కేంద్రపాలిత ప్రాంతాలు, 75 జిల్లాలు మరియు 76 లోక్‌సభ నియోజకవర్గాల్లో 4,081 కిలోమీటర్లు ప్రయాణించారు. భారత్ జోడో యాత్ర 2.0 పరిశీలనలో ఉందని కాంగ్రెస్ ఇటీవల తెలిపింది. కాంగ్రెస్ వర్కింగ్ కమిటీలోని కొందరు సభ్యులు 2వ దశ యాత్రను దేశంలోని తూర్పు నుండి పడమర వరకు నిర్వహించాలని కోరారు. కాంగ్రెస్ వర్కింగ్ కమిటీ (డబ్ల్యుసిసి) మొదటి సమావేశం చర్చలపై పి చిదంబరం మాట్లాడుతూ, తూర్పు నుండి పడమర వరకు భారత్ జోడో యాత్ర 2.0 నిర్వహించాలని పార్టీ అపెక్స్ డెసిషన్ మేకింగ్ బాడీ సభ్యులు అభ్యర్థించారు.

తొలి విడత యాత్రలో రాహుల్ గాంధీ 12 బహిరంగ సభలు, 100కు పైగా స్ట్రీట్ కార్నర్ మీటింగ్‌లు, 13 విలేకరుల సమావేశాల్లో ప్రసంగించారు. నేషనల్ కాన్ఫరెన్స్‌కు చెందిన ఫరూక్ అబ్దుల్లా మరియు ఒమర్ అబ్దుల్లా, PDP నుండి మెహబూబా ముఫ్తీ, శివసేన నుండి ఆదిత్య థాకరే, ప్రియాంక చతుర్వేది మరియు సంజయ్ రౌత్ మరియు NCP నుండి సుప్రియా సూలే. రాహుల్ గాంధీ భారతదేశ పర్యటనలో వివిధ సమయాల్లో ప్రతిపక్ష నాయకులు కూడా ఆయన వెంట ఉన్నారు.


ఇది కూడా చదవండి:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *