భారత్ జోడో యాత్ర 2.0: భారత్ జోడో యాత్ర రెండో దశ ఎప్పుడు ప్రారంభమవుతుంది..?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-07T15:33:28+05:30 IST

గతేడాది కన్యాకుమారి నుంచి కాశ్మీర్ వరకు రాహుల్ గాంధీ చేపట్టిన తొలి భారత్ జోడో యాత్ర విజయవంతం కావడం కాంగ్రెస్ పార్టీలో కొత్త ఉత్సాహాన్ని నింపింది. ఇదే ఉత్సాహంతో పార్టీ రెండో దశ “భారత్ జోడో యాత్ర”కు సిద్ధమవుతోంది. భారత్ జోడో యాత్ర 2.0 ఈ ఏడాది డిసెంబర్ మరియు వచ్చే ఏడాది ఫిబ్రవరి మధ్య ప్రారంభమయ్యే అవకాశం ఉంది.

భారత్ జోడో యాత్ర 2.0: భారత్ జోడో యాత్ర రెండో దశ ఎప్పుడు ప్రారంభమవుతుంది..?

న్యూఢిల్లీ: గతేడాది కన్యాకుమారి నుంచి కాశ్మీర్ వరకు రాహుల్ గాంధీ చేపట్టిన తొలి భారత్ జోడీ యాత్ర విజయవంతం కావడం కాంగ్రెస్ పార్టీలో కొత్త ఉత్సాహాన్ని నింపింది. ఇదే ఉత్సాహంతో పార్టీ రెండో దశ “భారత్ జోడో యాత్ర”కు సిద్ధమవుతోంది. భారత్ జోడో యాత్ర 2.0 ఈ ఏడాది డిసెంబర్ మరియు వచ్చే ఏడాది ఫిబ్రవరి మధ్య ప్రారంభమయ్యే అవకాశం ఉంది.

రాహుల్ గాంధీ గత ఏడాది సెప్టెంబర్ 7న తమిళనాడులోని కన్యాకుమారి నుంచి భారత్ జోడో యాత్రను ప్రారంభించి, 2023 జనవరి 30న కాశ్మీర్‌లో ముగించారు. ఈ యాత్ర 12 రాష్ట్రాలు, 2 కేంద్ర పాలిత ప్రాంతాలు, 75 జిల్లాలు, 76 లోక్‌సభ నియోజకవర్గాల్లో 4,081 కిలోమీటర్ల మేర సాగింది. భారత్ జోడో యాత్ర కాంగ్రెస్ పార్టీకి కొత్త ఊపునిచ్చింది. దీంతో ‘భారత్ జోడో యాత్ర 2.0’ గురించి ఆలోచిస్తున్నట్లు తాజాగా ఆ పార్టీ ప్రకటించింది. ఈసారి, ఇటీవల పునర్వ్యవస్థీకరించబడిన CWC మొదటి సమావేశం భారత్ జోడో యాత్రను తూర్పు నుండి పడమర వరకు నిర్వహించాలని డిమాండ్ చేసింది. అనే అంశాన్ని పరిశీలిస్తున్నట్లు పార్టీ సీనియర్ నేత పి.చిదంబరం తెలిపారు.

రాహుల్ గాంధీ నేతృత్వంలో కాంగ్రెస్ పార్టీ చేపట్టిన తొలి దశ ‘భారత్ జోడో యాత్ర’లో ఆయన 12 బహిరంగ సభలు, 100కు పైగా వీధి సమావేశాలు, 13 విలేకరుల సమావేశాల్లో పాల్గొన్నారు. రాహుల్‌తో పాటు ఆయా ప్రాంతాల్లోని ప్రతిపక్ష పార్టీలకు చెందిన పలువురు ప్రముఖులు భారత్ జోడో యాత్రలో పాల్గొన్నారు. నేషనల్ కాన్ఫరెన్స్ సీనియర్ నేతలు ఫరూక్ అబ్దుల్లా, ఒమర్ అబ్దుల్లా, పీడీపీ అధినేత్రి మెహబూబా ముఫ్తీ, శివసేనకు చెందిన ఆదిత్య ఠాక్రే, ప్రియాంక చతుర్వేది, సంజయ్ రౌత్, ఎన్సీపీ నేత సుప్రియా సూలే తదితరులు రాహుల్ పర్యటనకు హర్షం వ్యక్తం చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-07T16:31:06+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *