మీరు వణుకుతారా?

  • గ్రేటర్ లో పూర్వ వైభవం కోసం కాంగ్రెస్ కసరత్తు

  • ‘కారు’ వేగాన్ని అరికట్టేందుకు ప్రణాళిక

  • మెజారిటీ సీట్లు సాధించేందుకు వ్యూహం

  • బలమైన అభ్యర్థులతో పోరు

  • 2009లో అత్యధిక సీట్లు గెలుచుకుని సత్తా చాటింది

  • 1989లో అంబర్ పెట్టలో చివరిసారిగా వీహెచ్ విజయం సాధించారు

  • పాతబస్తీలో ఖాతా తెరిచి చాలా ఏళ్లయింది

  • 23 స్థానాలకు అభ్యర్థుల ఖరారు.. చార్మినార్ పెండింగ్

హైదరాబాద్ సిటీ, నవంబరు 7 (ఆంధ్రజ్యోతి): గ్రేటర్‌ ఇండియాలో ఒకప్పుడు శక్తిమంతమైన కాంగ్రెస్‌ మళ్లీ పూర్వ వైభవం సాధించేందుకు తీవ్రంగా శ్రమిస్తోంది. 2009లో వైఎస్ హయాంలో అత్యధిక సీట్లు గెలుచుకున్న పార్టీ క్రమంగా తన ప్రాభవాన్ని కోల్పోయింది. 2014, 2018 ఎన్నికల్లో తక్కువ సీట్లతో సరిపెట్టుకుంది. 2018 ఎన్నికల్లో గ్రేటర్‌లో ఎల్‌బీ నగర్‌, మహేశ్వరం స్థానాల్లో మాత్రమే విజయం సాధించింది. ప్రస్తుతం రాష్ట్రవ్యాప్తంగా కాంగ్రెస్ అనుకూల పవనాలు వీస్తుండడంతో పెద్ద రాష్ట్రంలోనూ సత్తా చాటేందుకు నాయకత్వం అన్ని వ్యూహాలు సిద్ధం చేస్తోంది. గ్రేటర్ వ్యాప్తంగా 24 స్థానాలు ఉండగా, 23 స్థానాల్లో అభ్యర్థులను ప్రకటించారు. పాత బస్తీలో చార్మినార్ లొకేషన్ పెండింగ్‌లో ఉంది.

ఏళ్ల తరబడి గెలుపు కరువు నెలకొంది

దశాబ్దాలుగా అనేక నియోజకవర్గాల్లో కాంగ్రెస్ అభ్యర్థుల గెలుపు కరువైంది. పాతబస్తీలోని ఏడు నియోజకవర్గాల్లో ఖాతా తెరవడం కత్తిమీద సాములా మారింది. 2009లో సమైక్య రాష్ట్రంలో వైఎస్ హయాంలో గ్రేటర్ లో తిరుగులేని సీట్లు సాధించిన కాంగ్రెస్ ఆ తర్వాత చతికిలపడింది. అయితే 2018 నుంచి బీఆర్‌ఎస్‌ స్థానంలో కాంగ్రెస్‌ అధికారంలోకి రావడంతో ఈసారి కూడా ప్రభుత్వ వ్యతిరేక ఓటుతో పాటు ఆర్థిక, రాజకీయ బలంతో నగరంలో ఎన్ని స్థానాల్లో అభ్యర్థులు పైచేయి సాధిస్తారనే ఆసక్తి నెలకొంది. అభ్యర్థుల.

2014 ఎన్నికల్లో నిల్

2009లో వైఎస్‌ హయాంలో గ్రేటర్‌ ఇండియాలో కాంగ్రెస్‌ అత్యధిక స్థానాలు గెలుచుకుంది, అయితే ఆ తర్వాత పరిస్థితి క్షీణించింది. తెలంగాణ ఏర్పడిన తర్వాత 2014లో జరిగిన ఎన్నికల్లో గ్రేటర్‌లోని 24 నియోజకవర్గాల్లో కాంగ్రెస్ ఒక్క సీటు కూడా గెలుచుకోలేకపోయింది. అప్పట్లో ఎన్నికల బరిలోకి దిగిన దాన్ నాగేందర్, ముఖేష్ గౌడ్, మల్రెడ్డి రంగారెడ్డి, మర్రి శశిధర్ రెడ్డి, భిక్షపతి యాదవ్, కూన శ్రీశైలంగౌడ్, విష్ణువర్ధన్ రెడ్డి తదితరులు ఓటమి పాలయ్యారు. గ్రేటర్‌ హైదరాబాద్‌లో 2018 ఎన్నికల్లో టీడీపీ పొత్తుతో కాంగ్రెస్‌ వివిధ స్థానాల్లో పోటీ చేయగా, ఎల్‌బీనగర్‌ నుంచి సుధీర్‌రెడ్డి, మహేశ్వరం నుంచి సబితా రెడ్డి మాత్రమే గెలుపొందారు. ఆ తర్వాత బీఆర్‌ఎస్‌లో చేరారు.

ఆ నియోజకవర్గాల్లో గెలుపు లేదు

ప్రస్తుతం అంబర్‌పేట నియోజకవర్గం హిమాయత్‌నగర్‌ నియోజకవర్గం నుంచి రెండు దశాబ్దాలుగా కాంగ్రెస్‌ గెలవలేదు. 1989లో వి.హన్మంతరావు ఎమ్మెల్యేగా గెలుపొందగా, ఆ రోజు నుంచి కాంగ్రెస్ ఖాతా తెరవలేదు. ఖైరతాబాద్, జూబ్లీహిల్స్, ముషీరాబాద్, గోషామహల్, సికింద్రాబాద్, రాజేంద్రనగర్, కుత్బుల్లాపూర్‌లో కాంగ్రెస్ అభ్యర్థులు రెండుసార్లు పోటీ చేసినా విజయం సాధించలేకపోయారు. 2018లో ఉప్పల్, కూకట్‌పల్లి, శేరిలింగంపల్లి, మల్కాజిగిరి తదితర నియోజకవర్గాల్లో టీడీపీ పొత్తు నేపథ్యంలో అభ్యర్థులను నిలబెట్టలేదు. రాష్ట్రంలో బీఆర్‌ఎస్‌కు ప్రత్యామ్నాయ పార్టీగా అవతరించిన కాంగ్రెస్ ఈసారి ఒంటరి పోరాటం చేస్తోంది. 24 నియోజకవర్గాలకు 23 మంది అభ్యర్థులను ఖరారు చేసి ప్రచారం ముమ్మరం చేశారు. చార్మినార్ లొకేషన్ మాత్రమే పెండింగ్‌లో ఉంది. అభ్యర్థులుగా నిలిచిన పార్టీల నేతలంతా రాజకీయంగా, సామాజికంగా, ఆర్థికంగా బలమైన నాయకులే కావడంతో ప్రభుత్వ వ్యతిరేక ఓట్లతో పాటు సొంత ఓట్లను ఏ మేరకు పడగొడతారోనని ఆయా నియోజకవర్గాల్లో ఆసక్తి నెలకొంది.

పాతబస్తీలో ఖాతా తెరిచి ఏళ్లు గడిచాయి

పాతబస్తీలోని పలు నియోజకవర్గాల్లో గతంలో కాంగ్రెస్ అధికారంలో ఉండేది. ప్రధానంగా నాంపల్లి, కార్వాన్, చాంద్రాయణగుట్ట, యాకత్‌పురా నియోజకవర్గాల నుంచి ఆయన విజయం సాధించారు. ఆ తర్వాత ఆయా నియోజకవర్గాలు ఎంఐఎం గుప్పిట్లో చేరాయి. అదేవిధంగా మలక్ పేట కూడా 2004 వరకు కాంగ్రెస్ చేతిలోనే ఉంది.2009లో కాంగ్రెస్ నుంచి ఓడిపోయిన మలక్ పేట నియోజకవర్గం ఎంఐఎంకు కంచుకోటగా మారింది. ప్రస్తుత పరిస్థితుల్లో పాత బస్తీలోని ఏడు నియోజకవర్గాల్లో ఒకటి, రెండు స్థానాలను కైవసం చేసుకునేందుకు కాంగ్రెస్ సర్వశక్తులు ఒడ్డుతోంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *