పేర్ల పేరుతో నిధులు రద్దు – నోరు మెదపని జగన్ రెడ్డి!

ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వం అప్పులు ఇస్తుందనుకుంటే కానీ.. కేంద్రం అంటే రావాల్సిన నిధులను ఏవో కుటిల మార్గాలతో ఆపేస్తారు. కేంద్ర ప్రభుత్వ పథకాలకు రాజన్న, జగనన్న అని జగన్ రెడ్డి పేరు పెట్టడం పరిపాటి. అంతిమంగా ఆసుపత్రుల్లో రోగులకు ఇచ్చే ఓపీ సర్టిఫికెట్‌కు ఆయన పేరు పెట్టడం విశేషం. అయితే ఇంతకాలం పట్టించుకోని కేంద్రం ఇప్పుడు ఆ పథకాలకు డబ్బులు ఇవ్వడం మానేసింది. పథకం పేరు మార్చారు కాబట్టి డబ్బులు ఇవ్వడం లేదని వాపోతున్నారు.

సెంటులు చెల్లించి ఇళ్లు కట్టిస్తానని నాలుగున్నరేళ్ల నుంచి చెబుతున్న జగన్ రెడ్డి… ఇంతవరకు ఒక్కటి కూడా కట్టలేదన్నారు. కానీ కేంద్రం నుంచి ఎంతో కొంత కట్టించామని పటిష్టమైన గోడలున్న ఇళ్లను చూపించి పెద్ద మొత్తంలో నిధులు రాబట్టాలన్నారు. ఆ ఇళ్లు కేంద్ర ప్రభుత్వ ప్రధానమంత్రి ఆవాస్ యోజన పథకానికి సంబంధించినవి… నిధుల కోసం బిల్లులు పెట్టారు. కానీ కేంద్రం వాటిని తిరస్కరించింది. ఇది కేంద్ర పథకం కాదని తేల్చారు. దీంతో నిధులు పెండింగ్‌లో ఉన్నాయి. జగన్ రెడ్డి పేర్ల పిచ్చితో ఏపీకి ఈ నష్టం వచ్చింది.

జగన్ రెడ్డి కేంద్ర నిధులు పథకాల్లో పెట్టడం మామూలే. అన్నీ ఇస్తున్నానని చెప్పుకునే ప్రయత్నం చేస్తున్నారు. లక్షల కోట్ల అప్పులు తెచ్చినా కేంద్ర నిధులతో పథకాలు అమలు చేస్తున్నారు. అన్ని ఇతర డబ్బు ఏమి జరుగుతుంది అనేది ఒక పెద్ద పజిల్. కేంద్రం నిధులు ఇవ్వకపోయినా గట్టిగా అడిగే పరిస్థితి లేదు. రాష్ట్ర ప్రభుత్వం కూడా రుణాలు ఇస్తే చాలు… నిధులు వద్దు అన్నట్లుగా వ్యవహరిస్తోంది. రాష్ట్రాన్ని ఆర్థికంగా దివాళా తీయడానికి ప్రభుత్వం అన్ని రకాలుగా ప్రయత్నించింది. ఈ నష్టం జగన్ రెడ్డికి కాదు, రాష్ట్ర ప్రజలకు. రాష్ట్రానికి.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *