హసన్ రజా : అనుమానాస్పద బంతులు.. డీఆర్‌ఎస్ ద్వారా తారుమారు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-07T04:09:24+05:30 IST

కరాచీ: భారీ స్కోర్లు సాధిస్తూ ప్రత్యర్థిని తక్కువ స్కోర్లకే పరిమితం చేస్తూ ప్రపంచంలోనే భారత్ అజేయంగా దూసుకెళ్తోంది. జట్టులోని ఆటగాళ్ల ప్రదర్శనే ఇందుకు కారణమని భావిస్తున్నారా? కాని కాదు..

    హసన్ రజా : అనుమానాస్పద బంతులు.. డీఆర్‌ఎస్ ద్వారా తారుమారు

భారత్ విజయాలపై హసన్ రజా సంచలన ఆరోపణలు

కరాచీ: భారీ స్కోర్లు చేసి ప్రత్యర్థిని తక్కువ స్కోర్లకే పరిమితం చేస్తూ భారత్ ప్రపంచంలోనే అజేయంగా దూసుకెళ్తోంది. జట్టులోని ఆటగాళ్ల ప్రదర్శనే ఇందుకు కారణమని భావిస్తున్నారా? భారత్ విజయంలో ఐసీసీ, బీసీసీఐ, అంపైర్ల పాత్ర ప్రత్యేకమని పాకిస్థాన్ మాజీ క్రికెటర్ హసన్ రజా ఆరోపించారు. అనుమానాస్పద (ప్రత్యేకమైన) బంతులతో బౌలింగ్ చేయడం మరియు అంపైర్ రివ్యూ సిస్టమ్ (DRSA)ని ట్యాంపరింగ్ చేయడం వంటి మోసపూరిత పథకాలతో గెలిచినందుకు హసన్ భారత జట్టుపై విరుచుకుపడ్డాడు. పాకిస్థాన్‌లో ఓ టీవీ షోలో మాట్లాడుతూ.. ‘దక్షిణాఫ్రికాతో జరిగిన మ్యాచ్‌లో 5 వికెట్లు తీసిన జడేజా బౌలింగ్‌లో వాండర్ డస్సెన్ ఎల్బీ కావడం అనుమానమే. సాంకేతికంగా డీఆర్‌ఎస్‌లో తేడా కనిపిస్తోంది. డస్సెన్ యొక్క LBW విషయంలో, బంతి లెగ్-స్టంప్‌పై పడింది మరియు ఆఫ్-స్టంప్ అని చూపబడింది. ఇది ఎలా సాధ్యం? ఇంపాక్ట్ ఇన్‌లైన్‌లో ఉంది కానీ లెగ్ స్టంప్ నుండి బాల్ బయటకు వెళ్తున్నట్లు అనిపించింది’ అని హసన్ చమత్కరించాడు. అంతకుముందు మ్యాచ్‌లో భారత బౌలర్లు 55 పరుగులకే శ్రీలంకను అవుట్ చేయడాన్ని రజా ప్రశ్నించారు. వారి ఇన్నింగ్స్‌లు వస్తే అంతా మారిపోతుంది. ఇరువైపులా కొత్త బంతిని ఉపయోగిస్తున్నప్పటికీ, షమీ, సిరాజ్‌లు సీమ్ మరియు స్వింగ్‌ను ఎలా అందుకుంటున్నారు?’ అని ఆరోపించారు. అయితే హసన్ వ్యాఖ్యలను పాకిస్థాన్ మాజీ పేసర్ వసీం అక్రమ్ ఖండించాడు. ఇలాంటి పనికిమాలిన ఆరోపణలు చేస్తూ పాకిస్థాన్ ప్రతిష్టను దిగజార్చుతున్నారని అక్రమ్ మండిపడ్డారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-07T04:11:09+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *