స్టబుల్ దగ్ధం: స్టబుల్ బర్నింగ్ ఆపండి… ఢిల్లీ, పంజాబ్, ఉత్తరప్రదేశ్, రాజస్థాన్ ప్రభుత్వాలకు సుప్రీంకోర్టు ఆదేశాలు

స్టబుల్ బర్నింగ్

స్టబుల్ బర్నింగ్: పంట వ్యర్థాలను తగులబెట్టిన ఢిల్లీ, పంజాబ్, ఉత్తరప్రదేశ్, రాజస్థాన్ ప్రభుత్వాలను సుప్రీంకోర్టు మంగళవారం తప్పుబట్టింది, ప్రతి సంవత్సరం ఢిల్లీ తీవ్ర వాయు కాలుష్యంతో బాధపడుతుండడం సరికాదని పేర్కొంది. ఈ వ్యవహారంతో సంబంధం ఉన్న అన్ని పక్షాలు బుధవారం సమావేశం కావాలని సుప్రీంకోర్టు ఆదేశించింది.

ఎలాగైనా ఆగాలి..(స్టబుల్ బర్నింగ్)

సంబంధిత కార్యదర్శి రేపు సమావేశాన్ని భౌతికంగా లేదా జూమ్ చేయాలని ఆదేశించారు. దేశ రాజధానిలో కాలుష్యం కారణంగా చిన్నారులు ఆరోగ్య సమస్యలతో ఎలా బాధపడుతున్నారో రాష్ట్రాల తరపున హాజరైన న్యాయవాదులందరికీ జస్టిస్ కౌల్ వివరించారు. కాగా, పంట వ్యర్థాలను కాల్చడం 20-50 రోజులు మాత్రమే జరుగుతుందని పంజాబ్ ఏజీ తెలిపారు. మీరు ఎలా చేసినా మేం పట్టించుకోం.. అది ఆగాలి. కొన్నిసార్లు బలవంతపు చర్యల ద్వారా మరియు కొన్నిసార్లు ప్రోత్సాహకాల ద్వారా,” అని అత్యున్నత న్యాయస్థానం గమనించింది, జస్టిస్ కౌల్ పంజాబ్ AG కి మీ పరిపాలన తప్పక చెప్పారు. మీ స్థానిక SH బాధ్యత వహించాలి. నేటి నుంచి దీని పనులు ప్రారంభించాలని చెప్పారు.

అదేవిధంగా దేశ రాజధానిలోకి ప్రవేశించే వాహనాలను నిలిపివేసేందుకు తీసుకున్న చర్యలపై ఢిల్లీ ప్రభుత్వాన్ని ధర్మాసనం ప్రశ్నించింది. నగరంలో కాలుష్యానికి ప్రధాన వనరుల్లో వాహన కాలుష్యం ఒకటి. విచారణ సందర్భంగా ఢిల్లీలో ఏర్పాటు చేసిన స్మోగ్ టవర్ పనిచేయడం లేదని అమికస్ క్యూరీ అపరాజిత సింగ్ కోర్టుకు తెలిపారు. దీనిపై సుప్రీంకోర్టు ఢిల్లీ ప్రభుత్వాన్ని మందలించింది. మునుపటి ఆర్డర్ తర్వాత ఏర్పాటు చేసిన స్మోగ్ టవర్ పనిచేయడం లేదని పేర్కొంది. ఇది హాస్యాస్పదం. టవర్లు పని చేయాలని మేము కోరుకుంటున్నాము” అని సుప్రీంకోర్టు పేర్కొంది. పంజాబ్‌లో, ఈ సీజన్‌లో 78 శాతం పంట వ్యర్థాలను కాల్చిన కేసులు గత ఎనిమిది రోజులలో జరిగాయి. సోమవారం, పంజాబ్‌లో 2,060 కేసులు నమోదయ్యాయి. ఢిల్లీలోని గాలి నాణ్యత, అదే సమయంలో, ‘చాలా పేలవమైన’ కేటగిరీకి వెళ్లింది. మొత్తం గాలి నాణ్యత సూచిక (AQI) 395 వద్ద నమోదైంది. ఢిల్లీ నగరం దట్టమైన, విషపూరితమైన పొగమంచుతో కప్పబడి ఉంది.
i

పోస్ట్ స్టబుల్ దగ్ధం: స్టబుల్ బర్నింగ్ ఆపండి… ఢిల్లీ, పంజాబ్, ఉత్తరప్రదేశ్, రాజస్థాన్ ప్రభుత్వాలకు సుప్రీంకోర్టు ఆదేశాలు మొదట కనిపించింది ప్రైమ్9.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *