టీమ్ ఇండియా: ప్రపంచకప్‌లో టీమిండియా ఆధిపత్యం ఎలా సాధ్యమైంది?

వన్డే ప్రపంచకప్‌లో రోహిత్ శర్మ సారథ్యంలోని టీమిండియా దూసుకుపోతోంది. జట్టుగా రాణిస్తూ వరుసగా విజయాలు సాధిస్తోంది. టీమ్ ఇండియా విజయం వెనుక రహస్యం ఏంటి?

టీమ్ ఇండియా: ప్రపంచకప్‌లో టీమిండియా ఆధిపత్యం ఎలా సాధ్యమైంది?

టీమ్ ఇండియా

ICC క్రికెట్ ప్రపంచ కప్ 2023: వన్డే ప్రపంచకప్‌లో టీమిండియా దూసుకుపోతోంది. అన్ని విభాగాల్లో వరుసగా విజయాలు సాధిస్తోంది. ఇప్పటివరకు ఒక్క మ్యాచ్ కూడా ఓడిపోకుండా 8 మ్యాచ్ లు ఆడిన రోహిత్ సేన.. సెమీ ఫైనల్స్ లో తొలి అడుగు వేసింది. బ్యాటింగ్‌లో రోహిత్ శర్మ విరాట్ కోహ్లీ జట్టుకు వెన్నుదన్నుగా నిలిచి విజయాలు అందజేస్తున్నాడు. శుభమన్ గిల్, కేఎల్ రాహుల్, శ్రేయాస్ అయ్యర్ తలపై చేయి వేస్తున్నారు. బౌలింగ్‌లో మహ్మద్ షమీ, బుమ్రా, సిరాజ్, కుల్దీప్ యాదవ్ అంచనాలకు మించి రాణిస్తున్నారు. ఆల్ రౌండర్ రవీంద్ర జడేజా తన పాత్రను సమర్థవంతంగా పోషిస్తున్నాడు. బ్యాటింగ్‌, బౌలింగ్‌, ఫీల్డింగ్‌లో అద్భుత పాత్ర పోషిస్తున్నాడు.

విరాట్ కోహ్లీ

విరాట్ కోహ్లీ

కింగ్ కోహ్లీ సత్తా
రోహిత్, కోహ్లి పోటాపోటీగా పరుగులు సాధిస్తున్నారు. కోహ్లి 8 మ్యాచ్‌ల్లో 6 ఇన్నింగ్స్‌ల్లో 50 ప్లస్‌లు సాధించి తన సత్తా చాటాడు. ఇందులో రెండు సెంచరీలు కూడా ఉన్నాయి. న్యూజిలాండ్‌తో జరిగిన మ్యాచ్‌లో కేవలం 5 పరుగుల తేడాతో సెంచరీ కోల్పోయాడు. 543 పరుగులతో టాప్ స్కోరర్ జాబితాలో రెండో స్థానంలో ఉన్నాడు. ఈ ఒక్క ఏడాదిలోనే 31 ఇన్నింగ్స్‌లు ఆడి 7 సెంచరీలు చేశాడు. ఎన్నో రికార్డులను కూడా బద్దలు కొట్టాడు. వన్డేల్లో 49వ సెంచరీతో సచిన్ టెండూల్కర్ రికార్డును సమం చేశాడు. మరో సెంచరీ చేస్తే కొత్త చరిత్ర సృష్టిస్తాడు. ఒక క్యాలెండర్ ఇయర్‌లో 1000 పరుగులు చేసిన తొలి ఆటగాడు కోహ్లీ.

రోహిత్ శర్మ

రోహిత్ శర్మ

రోహిత్ పవర్ ఫుల్ ఆట
ఈ ప్రపంచకప్‌లో రోహిత్ శర్మ పవర్‌ఫుల్ ఇన్నింగ్స్‌తోనూ ఆకట్టుకుంటున్నాడు. మెగా టోర్నీలో ఇప్పటివరకు 442 పరుగులు చేశాడు. పవర్ ప్లేలో 205 బంతుల్లో 265 పరుగులు చేశాడు. అత్యధిక సిక్సర్లు బాదిన బ్యాట్స్‌మెన్ జాబితాలో 22 సిక్సర్లతో అందరికంటే ముందున్నాడు. ఒక్క పవర్ ప్లేలో హిట్ మ్యాన్ 31 ఫోర్లు, 16 సిక్సర్లు బాదాడు. ప్రపంచకప్‌లో రోహిత్ బ్యాటింగ్ 61.73 శాతం.

సిరాజ్, షమీ

సిరాజ్, షమీ

ముగ్గురు పేసర్లు పదునైన బౌలింగ్ చేస్తున్నారు
బౌలింగ్‌లో ముగ్గురు పేసర్లు ఆడుతున్నారు. బుమ్రా, సిరాజ్, షమీ ప్రత్యర్థులుగా కలిసి పనిచేస్తున్నారు. ముఖ్యంగా షమీ లేట్‌గా ఎంట్రీ ఇచ్చినా అద్భుతమైన బౌలింగ్‌తో అందరినీ కట్టిపడేశాడు. 4 మ్యాచ్‌లు ఆడినా 16 వికెట్లు తీయగలిగాడు. అంతేకాదు రెండుసార్లు 5 వికెట్లు తీసి ఔరా అనిపించాడు. అత్యుత్తమ బౌలింగ్‌లో టాప్ 1, 3 స్థానాల్లో కొనసాగుతున్నాడు. బుమ్రా 15, జడేజా 14, కుల్దీప్ యాదవ్ 12, సిరాజ్ 10 వికెట్లు తీశారు. తన పదునైన బౌలింగ్‌తో టీమ్‌ఇండియాకు కీలక ఆటగాడిగా మారిన బుమ్రా.. ఐసీసీ ప్లేయర్ ఆఫ్ ద మంత్‌గా అక్టోబర్‌కు నామినేట్ అయ్యాడు.

ఇది కూడా చదవండి: మాథ్యూస్ టైమ్ ఔట్.. గౌతం గంభీర్ ఏంటో తెలుసా..?

సెమీస్ ప్రత్యర్థి ఎవరు?
సెమీఫైనల్లో టీమిండియాతో ఎవరు తలపడతారో ఇంకా తెలియరాలేదు. నాలుగో స్థానంలో ఉన్న జట్టుతో భారత్ తలపడనుంది. ఇప్పటి వరకు భారత్‌ తర్వాత దక్షిణాఫ్రికా ఉంది. ఆస్ట్రేలియా 10 పాయింట్లతో మూడో స్థానంలో ఉంది. నాలుగో స్థానానికి ఏ జట్టు అర్హత సాధిస్తుందో ఇంకా స్పష్టత లేదు. న్యూజిలాండ్, పాకిస్థాన్, ఆఫ్ఘనిస్థాన్ ఇంకా సెమీస్ రేసులో ఉన్నాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *