అక్రమ ఆస్తుల కేసుల జాప్యంపై జగన్‌కు టీఎస్‌ హైకోర్టు నోటీసులు!

ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న తరుణంలో జగన్ రెడ్డి అక్రమాస్తుల కేసుల్లో ఎందుకు జాప్యం జరుగుతోందంటూ కోర్టుల్లో వరుస పిటిషన్లు వస్తున్నాయి. గత అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో జగన్ అక్రమ ఆస్తుల కేసులను పరిష్కరించేలా ఆదేశించాలని కోరుతూ తెలంగాణ హైకోర్టులో హరిరామ జోగయ్య దాఖలు చేసిన పిటిషన్ విచారణకు వచ్చింది. తెలంగాణ హైకోర్టు సీజే బెంచ్ జగన్, సీబీఐకి నోటీసులు జారీ చేసింది. అంతకుముందు జోగయ్య దాఖలు చేసిన పిల్‌పై తెలంగాణ హైకోర్టు రిజిస్ట్రార్ అభ్యంతరాలు వ్యక్తం చేశారు. దీనిపై జోగయ్య తరపు న్యాయవాది వివరణ ఇచ్చారు. ఈ వివరణతో హైకోర్టు సీజే ధర్మాసనం సంతృప్తి చెందింది. దీనిని ప్రజా ప్రయోజన వ్యాజ్యంగా పరిగణించేందుకు అంగీకరించింది.

నంబర్ కేటాయించాలని రిజిస్ట్రీని ఆదేశించారు. నిందితులు జగన్, సీబీఐకి హైకోర్టు నోటీసులు జారీ చేసింది. గత శుక్రవారం రఘురామకృష్ణంరాజు కూడా ఇదే తరహాలో సుప్రీంకోర్టులో పిటిషన్ దాఖలు చేశారు. వేల సంఖ్యలో డిశ్చార్జి పిటిషన్లు, కేసుల్లో వాయిదా పిటిషన్లను వేరే రాష్ట్రానికి తరలించాలని రఘురామ అభ్యర్థించారు. జగన్ కేసును సీబీఐ కోర్టు 3071 సార్లు వాయిదా వేసింది. వ్యక్తిగతంగా హాజరుకాకుండానే జగన్‌కు సీబీఐ కోర్టు మినహాయింపు ఇచ్చిందని.. వందల సంఖ్యలో డిశ్చార్జి పిటిషన్లు దాఖలయ్యాయని పేర్కొన్నారు. ఈ పిటిషన్‌ను స్వీకరించిన సుప్రీంకోర్టు జగన్‌తో పాటు సీబీఐకి నోటీసులు జారీ చేసింది.

మరోవైపు జగన్, విజయసాయిరెడ్డి ఇద్దరూ బెయిల్ షరతులను ఉల్లంఘిస్తున్నారని ఆరోపిస్తూ ఏపీ బీజేపీ అధ్యక్షురాలు పురంధేశ్వరి కూడా సుప్రీంకోర్టు ప్రధాన న్యాయమూర్తికి ఫిర్యాదు చేశారు. తమ బెయిల్‌ను రద్దు చేయాలని కోరారు. ఇదే పిటిషన్‌తో త్వరలో సీబీఐ కోర్టులో పిటిషన్‌ వేయాలని యోచిస్తున్నారు. మరో ఒకటి, రెండు నెలల్లో జగన్ అక్రమ ఆస్తుల కేసుల్లో కీలక చర్యలు తీసుకునే అవకాశాలున్నాయని న్యాయశాఖ భావిస్తోంది.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *