Bhagavanth Kesari : దాసరి ఉండి ఉంటే బాగుండేది.. ఆ లోటు తీరుతుంది!

ప్రముఖ దర్శకుడు, దివంగత దాసరి నారాయణరావును నందమూరి బాలకృష్ణ (ఎన్‌బికె) గుర్తు చేసుకున్నారు. ‘ఆయన లేని లోటు ఇండస్ట్రీలో ఉంది. ఆయన కూడా ఉండి ఉంటే ఎంత బాగుండేది! ఇండస్ట్రీకి పెద్దదిక్కు, తలలో నాలుకలా ఉన్నానంటూ భావోద్వేగానికి గురయ్యాడు. మా నాన్నగారితో ఎన్నో చిత్రాలకు దర్శకత్వం వహించిన రాఘవేంద్రరావు ఈ కార్యక్రమానికి వచ్చినప్పుడు కడుపు నిండుగా అనిపించిందని అన్నారు. బాలకృష్ణ హీరోగా ‘భగవంత్ కేసరి’ సినిమా రూపొందింది. అనిల్ రావిపూడి దర్శకత్వం వహించిన ఈ చిత్రంలో కాజల్, శ్రీలీల కీలక పాత్రలు పోషించారు. దసరా కానుకగా విడుదలైన ఈ సినిమాకి ప్రేక్షకుల నుంచి విశేష స్పందన లభించడంతో చిత్ర బృందం హైదరాబాద్‌లో వేడుకను నిర్వహించింది. రాఘవేంద్రరావు, నిర్మాత అంబికాకృష్ణ ముఖ్య అతిథిగా హాజరై చిత్ర బృందానికి జ్ఞాపికలను అందజేశారు. (శ్రీలీల)

ఈ సందర్భంగా బాలకృష్ణ మాట్లాడుతూ.. ‘‘తెలుగు ప్రేక్షకులకు ప్రత్యేకమైన కోరిక, అభిరుచి ఉంటాయి.. ఎప్పుడూ కొత్తదనం కోసం వెతుకుతూ ఉంటారు.. వారు అడిగే వరకు ఆగకుండా ఓ అడుగు ముందుకు వేస్తేనే ఈ సినిమా ఫలితం.. ఐశ్వర్యం, సంతోషం ఉండవు. మంచి సినిమా ఇస్తే ప్రేక్షకులు నిరాశ చెందుతారు.వివిధ పాత్రలు పోషించే దమ్ము, ధైర్యం, ఆత్మవిశ్వాసం మా నాన్నగారి వారసత్వం.నా సినిమాలతో నా సినిమాలు పోటీ పడతాయి.సందేశాన్ని చెప్పడానికి సినిమాని మించిన మాధ్యమం లేదు.నేను స్వీకరిస్తూనే ఉన్నాను మూడు తరాల ప్రేక్షకుల ప్రశంసలు, నా బ్యాక్‌గ్రౌండ్ బాగుంది.. నేను చేస్తున్న విభిన్నమైన పాత్రలు, నిర్మాతలకు నాపై ఉన్న నమ్మకం, దర్శకులు నాకిచ్చిన యాంగిల్, రచయితలు చెప్పే మాటల ఫలితమే ఈ విజయం. నాకు.. ఈ సినిమా మనలో చాలా మందికి ప్రత్యేకం.. ‘అఖండ’, ‘వీరసింహా రెడ్డి’, ‘భగవంత్ కేసరి’ నాకు సవాల్ విసిరిన సినిమాలు.. బాలకృష్ణ సినిమా డిఫరెంట్.. అనిల్ రావిపూడి అలాంటి సినిమా ఇచ్చారు. మంచి సందేశం, మీరు దేనికైనా సిద్ధంగా ఉండాలి. అందుకే పిచ్చోడిలా నటించాను. అప్పుడే మనం చెప్పేది ప్రజల్లోకి వెళుతుంది. ఈ సినిమాపై డిస్ట్రిబ్యూటర్లు చాలా హ్యాపీగా ఉన్నారు. వాళ్ళు సంతోషంగా ఉంటేనే ఇండస్ట్రీ బాగుంటుంది. హిందీలో కూడా ఈ సినిమా విడుదల కానుంది. నా క్యారెక్టర్‌కి నేనే డబ్బింగ్ చెప్పాను’’ అన్నారు.

భగవంత్-కేసరి--(2).jpg

కె.రాఘవేంద్రరావు మాట్లాడుతూ ‘‘భగవంత్ కేసరిగా బాలకృష్ణను చూడగానే ఎన్టీఆర్ గుర్తొచ్చాడు. పాప తన గురించి చెప్పే సీన్‌లో విజ్జీ చాలా బాగా చేసాడు. బాలయ్య విజయ పతాకాన్ని ఎగురవేయాలి. డ్యాన్స్ అయినా, ఫైట్ అయినా, సెంటిమెంట్ సీన్స్ అయినా శ్రీలీల అవలీలగా చేస్తుంది” అన్నారు.

అనిల్ రావిపూడి మాట్లాడుతూ.. ‘‘ఆరేళ్ల నుంచి అరవై ఏళ్ల వరకు అందరూ కుటుంబ సమేతంగా సినిమా చూస్తున్నారు. నా కెరీర్‌లో ఇదొక గొప్ప సినిమా. వరల్డ్‌లో ఇండియన్ టీమ్ ఏ ఫామ్‌లో ఉందో బాలయ్య బాబు కూడా అంతే ఫామ్‌లో ఉన్నారు. కప్పు.. నాకు అవార్డుల గురించి పెద్దగా తెలియదు.. ఆసక్తి ఉంటే బాలకృష్ణ, శ్రీలీల వద్దకు రావాలి’’ అని అన్నారు.

భగవంత్-కేసరి--(1).jpg

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-10T12:29:37+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *