వర్షం: భారీ వర్షం.. పలు ప్రాంతాలు జలమయమయ్యాయి

– తేని, కోవై, తిరుప్పూర్ జిల్లాల్లో వరదలు

– వరదలో రైతు మృతి

పారిస్ (చెన్నై): రాష్ట్రంలో పలుచోట్ల కురుస్తున్న భారీ వర్షాల కారణంగా లోతట్టు ప్రాంతాలు జలమయమయ్యాయి. తేని జిల్లా అండిపట్టి సమీపంలో వరదలో చిక్కుకున్న ఓ రైతు దక్షిణాది జిల్లాలైన తేని, కోవై, తిరుప్పూర్, నీలగిరి జిల్లాల్లో కుండపోత వర్షం కారణంగా మృతి చెందాడు. గత మూడు రోజులుగా నీలగిరి జిల్లాల్లో కురుస్తున్న భారీ వర్షాల కారణంగా మెట్టుపాళయం-ఊటీ ఘాట్ రోడ్డులో కొండచరియలు విరిగిపడటంతో రోడ్డు నిలిచిపోయింది. ఈ జిల్లాలో గరిష్టంగా 23 సెంటీమీటర్ల వర్షపాతం నమోదైంది.

ఈశాన్య రుతుపవనాలు…

ఈశాన్య రుతుపవనాల ప్రభావంతో రాష్ట్రంలోని పలు ప్రాంతాల్లో తేలికపాటి వర్షాలు, మోస్తరు వర్షాలు కురుస్తున్నాయి. తేని జిల్లాలో ఎడతెరిపి లేకుండా కురుస్తున్న వర్షాల కారణంగా వైగై డ్యామ్ నీటిమట్టం గురువారం ఉదయం 8 గంటలకు 71 అడుగులకు చేరుకుని 70 అడుగులకు చేరుకుంది. ఈ డ్యాం భద్రతను దృష్టిలో ఉంచుకుని అదనపు నీటిని విడుదల చేసేందుకు ప్రజాపనుల శాఖ అధికారులు సిద్ధమయ్యారు. అంతేకాకుండా డ్యామ్ పరిసర ప్రాంతాల ప్రజలకు వరద హెచ్చరికలు కూడా జారీ చేశారు. తేని, దిండుగల్, మదురై, శివగంగ, రామనాధపురం జిల్లాల్లో కూడా భారీ వర్షాలు కురుస్తుండటంతో ఆయా జిల్లాల ప్రజలకు హెచ్చరికలు జారీ చేశారు. తేని జిల్లాలోని అండిపట్టి కందమానూరు, వీరపాండి, కంభం, బోడినాయక్‌నూర్ తదితర ప్రాంతాల్లో బుధవారం రాత్రి నుంచి వర్షం కురుస్తోంది. తెప్పంబట్టి గ్రామానికి చెందిన వేలుస్వామి కుమారుడు మురుగన్ (55), కామాక్షిపురానికి చెందిన కన్నదేవన్ (50), విజయరాజ్, తంగమణి పంట పొలాల్లోకి అడవి పందులు చొరబడే అవకాశం ఉందని భావించి కొండ దిగువన ఉన్న తమ పొలాలకు కాపలాగా వెళ్లారు. ఆ సమయంలో అక్కడి కాల్వలో వరద నీరు వేగంగా ప్రవహించడంతో నలుగురు నీటిలో దిగి కాలువ దాటేందుకు ప్రయత్నించారు. ఆ సమయంలో అనూహ్యంగా వరద ప్రవాహం పెరగడంతో మురుగన్ కొట్టుకుపోయాడు. రాజధాని పోలీస్ స్టేషన్‌లో సమర్పించిన ఫిర్యాదు మేరకు అండిపట్టి అగ్నిమాపక శాఖ సిబ్బంది సుమారు ఆరు గంటల పాటు శ్రమించారు. అనంతరం రాత్రి 2 గంటల సమయంలో మురుగన్ మృతదేహాన్ని వెలికితీసి ప్రభుత్వాసుపత్రికి తరలించారు. భారీ వర్షాల కారణంగా తేని, దిండుగల్, మదురై, నీలగిరి జిల్లాల్లో విద్యాసంస్థలకు గురువారం సెలవు ప్రకటించారు. కాగా, బంగాళాఖాతంలో కేంద్రీకృతమైన వాయుగుండం క్రమంగా బలపడుతోందని, దీని ప్రభావంతో రాష్ట్రంలో మరో మూడు రోజుల పాటు భారీ వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉందని ప్రాంతీయ వాతావరణ పరిశోధన కేంద్రం హెచ్చరించింది.

nani7.jpg

తిరుప్పూర్ జిల్లాలో 12 సెంటీమీటర్ల వర్షం..

అనేక పరిశ్రమలు ఉన్న తిరుప్పూర్ జిల్లాలో భారీ వర్షాల కారణంగా పలు ప్రాంతాలు జలమయమయ్యాయి. ప్రధాన రహదారులపైకి కూడా వరద నీరు చేరడంతో జనజీవనం స్తంభించింది. జిల్లా యంత్రాంగం ఆధ్వర్యంలో లోతట్టు ప్రాంతాల ప్రజలకు ఆహారం, వైద్య సదుపాయాలు అందించేందుకు అనేక ప్రాంతాల్లో నివారణ కేంద్రాలను ఏర్పాటు చేశారు. జిల్లాలోనూ పాఠశాలలకు కలెక్టర్‌ కృష్టరాజ్‌ సెలవు ప్రకటించారు.

కొట్టుకుపోయిన చెక్కరగుడి కల్వర్టు…

తూత్తుకుడి జిల్లాలో బుధవారం రాత్రి నుంచి కురుస్తున్న భారీ వర్షాల కారణంగా పలు లోతట్టు ప్రాంతాలు జలమయమయ్యాయి. చెక్కరగుడి ప్రాంతంలోని తాత్కాలిక కల్వర్టు వరదలో కొట్టుకుపోవడంతో పది గ్రామాలకు పైగా వాహనాల రాకపోకలు నిలిచిపోయాయి. ఈ జిల్లాలో మానియాచ్చి ప్రాంతంలో 63 మి.మీ, అత్యధికంగా ఒట్టపిడారంలో 80 మి.మీ వర్షపాతం నమోదైంది. భారీ వర్షాల కారణంగా ప్రభుత్వ, ప్రయివేటు పాఠశాలలకు శుక్రవారం వరకు సెలవు ఇస్తున్నట్లు జిల్లా ప్రధాన విద్యాశాఖాధికారి రజిని ప్రకటించారు.

నాని7.2.jpg

ఊటీ కొండ రైలు రద్దు

భారీ వర్షాల కారణంగా కోవై-నీలగిరి జిల్లాల మధ్య ఘాట్ రోడ్డులో నడిచే ఊటీ రైల్వే సర్వీసులను గురువారం రద్దు చేశారు. కోయంబత్తూరు జిల్లా మెట్టుపలణ్య నుంచి నీలగిరి జిల్లా ఊటీకి వెళ్లే దక్షిణ రైల్వే కొండ రైలు పట్టాలపై బురద, బండరాళ్లు పడిపోవడంతో నాలుగో తేదీ నుంచి కల్లార్ రైల్వేస్టేషన్ నుంచి అడ్డెర్లి వరకు మరమ్మతులు చేపట్టడంతో మూడు రోజుల పాటు కొండ రైళ్లను రద్దు చేశారు. ఈ నెల. బుధవారం మళ్లీ ఈ మార్గంలో రైళ్ల రాకపోకలు ప్రారంభమైన తర్వాత భారీ వర్షం కారణంగా గురువారం రైలు సర్వీసును రద్దు చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-10T10:35:03+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *