సమీక్ష: జిగర్తాండ డబుల్ ఎక్స్

తెలుగు360 రేటింగ్ : 2.25/5

కార్తీక్ సుబ్బరాజ్‌పై అందరికీ ఒక రకమైన నమ్మకం ఉంది. అతను సాధారణ సినిమాలు చేయడు. పాయింట్లు కొత్తవి. కథను చెప్పిన విధానం ఆసక్తికరంగా ఉంది. పిజ్జా దానికి మంచి ఉదాహరణ. మామూలు కథను కూడా తన ట్విస్టులతో మెస్మరైజ్ చేశాడు. అప్పటి నుంచి సినిమాలపైనే దృష్టి సారించింది. జిగర్ తాండతో మరో అడుగు ముందుకేశాడు. ఈ సినిమా తెలుగులో కూడా రీమేక్ అయ్యి హిట్ టాక్ తెచ్చుకుంది. ఇప్పుడు ఈ సినిమాకు సీక్వెల్ వచ్చింది. అదే.. జిగర్ తండా డబుల్ ఎక్స్. మరి.. ఈసారి కార్తీక్ సుబ్బరాజు మ్యాజిక్ వర్క్ చేసిందా? అతను తన ప్రతిభను మరియు శక్తిని పూర్తి స్థాయిలో ఉపయోగించాడా?

జిగర్ తండా డబుల్ ఎక్స్ కథలోకి వెళ్లే ముందు… జిగర్ తండా కథను గుర్తు చేసుకుందాం. నిజానికి ఈ రెండు కథలకు సంబంధం లేదు. కేవలం నేపథ్యం పూర్తయింది. జిగర్ తండాలో దర్శకుడు కావాలనుకున్న ఓ యువకుడు…గ్యాంగ్ స్టర్ ను హీరోగా పెట్టి సినిమా తీస్తాడు. ఆ ప్రయాణంలో ఎదురైన అనుభవాలు.. జిగర్ తండా. పార్ట్ 2కి కూడా అదే పాయింట్ అయితే బ్యాక్ గ్రౌండ్ కాస్త మారింది. ఎస్‌ఐ కావాలనుకునే ఓ యువకుడు (ఎస్‌జే సూర్య) చేయని తప్పుకు జైలు పాలయ్యాడు. అతను ఈ కేసు నుండి తప్పించుకోవడానికి ఒక మార్గం కనుగొంటాడు. సీజర్ (లారెన్స్) అనే గ్యాంగ్‌స్టర్‌ని చంపాలి. అప్పుడు మీరు శిక్ష నుండి తప్పించుకోవచ్చు. ఎస్‌ఐ కూడా కాగలడు అందుకే ఈ ఒప్పందానికి ఒప్పుకున్నాడు. సీజర్ కొంచెం సినిమా పిచ్చి. దానిని అడ్డుకుని, అతను దూరదృష్టి గలవాడు మరియు సీజర్‌ని చంపాలని ప్లాన్ చేస్తాడు. మరి ఈ ప్లాన్ వర్క్ చేసిందా? సీజర్‌ని చంపారా? అడవిలో ఏనుగులను చంపి, వాటి దంతాలను బయటకు లాగే క్రూరమైన సేతనికి ఈ కథకు సంబంధం ఏమిటి? ఇదంతా తెరపై చూడాల్సిందే.

కార్తీక్ సుబ్బరాజ్ కథ కంటే సెట్టింగులకు ప్రాధాన్యత ఇచ్చే దర్శకుడు. ఇక్కడ అలాంటి సెటప్‌లు ఎక్కువగా కనిపిస్తాయి. ఇద్దరు హీరోలు, వారి ఆధిపత్య పోరు, ఒక గ్యాంగ్‌స్టర్, గ్యాంగ్‌స్టర్‌ని చంపాలనుకునే విజనరీ, అడవిలో స్మగ్లింగ్, ఆ స్మగ్లింగ్ చుట్టూ ఉన్న అసలు సమస్యలు రాజకీయాలు.. కథలో అనేక కోణాలు మరియు కోణాలు ఉన్నాయి. అయితే వీటన్నింటిని మేళవించి ఈ సంక్లిష్టమైన కథను కాస్త అర్థమయ్యేలా చెప్పే ప్రయత్నం చేశాడు. మొదట ఈ కథ ఒక గ్యాంగ్‌స్టర్ మరియు అతనిని చంపడానికి దూరదృష్టి రూపంలో వచ్చిన ఒక అమాయక హంతకుడి మధ్య డ్రామాగా ప్రారంభమవుతుంది. ఫస్ట్ హాఫ్ మొత్తం ఇలాగే సాగింది. కానీ ఇంటర్వెల్ తర్వాత కథ మారిపోయింది. మొదటి భాగంలో… గ్యాంగ్‌స్టర్‌ని చంపేందుకు “సినిమా”ను ఉపయోగించుకున్న దర్శకుడు, సెకండాఫ్‌లో అడవిలో క్రూర మృగంలా తిరుగుతున్న సీతని పట్టుకోవడానికి సీజర్‌ని ఉపయోగించాడు.

ఫస్ట్ హాఫ్ అక్కడక్కడా కాస్త ఇంట్రెస్టింగ్ గా అనిపించినా దర్శకుడు చాలా సార్లు సహనాన్ని పరీక్షించాడు. సెటప్ పరంగా చూస్తే.. జిగర్తాండ కీ, డబుల్ ఎక్స్ కీ పెద్దగా తేడా కనిపించడం లేదు. మళ్లీ అదే కథను చూపిస్తున్నారనే ఫీలింగ్ కలుగుతుంది. కానీ, సేతని అడవి, ఏనుగు దంతాల కథలోకి వెళ్లగానే “డబుల్ ఎక్స్` అనే ఫీలింగ్ వస్తుంది. కాకపోతే ఫస్ట్ హాఫ్ ఒక సినిమాలా, సెకండాఫ్ మరో సినిమాలా అనిపిస్తుంది. చివరి అరగంట ఈ సినిమాకు కీలకం. అక్కడ.. క్రూరంగా పరిచయమైన సీజర్ పాత్రను విలన్ నుంచి హీరోగా మార్చే ప్రయత్నం చేశాడు. చివర్లో ట్విస్ట్ ఇస్తూ కార్తీక్ సుబ్బరాజు తనదైన శైలిని చూపించాడు. ఈ సినిమాకి నిడివి పెద్ద సమస్య. దాదాపు 3 గంటల సినిమా ఇది. దాని నుండి కనీసం అరగంట ట్రిమ్ చేయవచ్చు. కానీ దర్శకుడు ఆ దిశగా ఎందుకు ఆలోచించలేదో అర్థం కావడం లేదు. ఎస్.జె.సూర్య కథ నుండి సీజర్‌ని తీసుకొచ్చి దర్శకుడు చాలా తెలివైన పని చేసాడు. కానీ.. ప్రతీకారం తీర్చుకునే ప్రయత్నంలో ఎస్‌జే సూర్య కథను మధ్యలోనే వదిలేశాడు. సినిమాని ఆయుధంగానో, సాధనంగానో ఉపయోగించుకోవచ్చు అనే పాయింట్ తో పాటు… జిగర్తాండ డబుల్ ఎక్స్ కథలో ఆసక్తికర అంశాలు, కొత్త అంశాలు ఏమీ లేవు.

లారెన్స్ కొత్తగా కనిపించాడు. అతని పాత్రలో చాలా షేడ్స్ ఉన్నాయి. అన్నింటికీ న్యాయం చేశాడు. ఎస్‌జె సూర్య కొత్త తరహా పాత్ర. అతని నటన సాధారణంగానే ఉంటుంది. కానీ ఈ సినిమాలో సెటిల్డ్‌గా కనిపించాడు. కానీ ఒక దశలో ఎండ ప్రభావం కనిపించడం లేదు. ఆన్ మరియు ఆఫ్ లా అతని పాత్ర ద్వారా మెరుస్తుంది. చివర్లో, అతను మళ్ళీ ఈ పాత్రను కథలోకి తీసుకువచ్చాడు. సాంకేతికంగా సంతోష్ నారాయణన్ నేపథ్య సంగీతం ప్రధాన ఆకర్షణ. ఆయన అందించిన బ్యాక్‌గ్రౌండ్‌ స్కోర్‌ ఎలివేషన్స్‌కి బాగా ఉపయోగపడుతుంది. కొత్త తరహా సౌండింగ్ తో.. తన సత్తా చాటాడు. అడవి నేపథ్యంలో వచ్చే సన్నివేశాలను బాగా తీశారు. లారెన్స్ డ్యాన్సర్‌ని కూడా ఉపయోగించుకునే ప్రయత్నంలో రెండు పాటలు జోడించబడ్డాయి. అది సినిమా నిడివిని పెంచింది కానీ కథకు హెల్ప్ కాలేదు. పతాక సన్నివేశాలను హీరోయిజం కోసం కాకుండా హ్యూమన్ యాంగిల్‌లో ఉపయోగించడం విశేషం. కాకపోతే కార్తీక్ సుబ్బరాజు టాలెంట్ ఈ సినిమాతో పూర్తి స్థాయిలో వినియోగించుకోలేదని తెలుస్తోంది. పిజ్జా, జిగర్తాండ చిత్రాల తర్వాత కార్తీక్ సుబ్బరాజ్‌పై అంచనాలు పెరిగాయి… ఈ సీక్వెల్ అందించలేకపోయింది.

తెలుగు360 రేటింగ్ : 2.25/5

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *