సమీక్ష : బాయ్స్ హాస్టల్

బాయ్స్ హాస్టల్ మూవీ తెలుగు రివ్యూ

రేటింగ్: 2.5/5

ఇలాంటి సినిమా చేయాలనే రూల్ లేదు. ఈ మీటర్‌కు పరిమితి లేదు. ఎలాంటి రూల్స్, రిస్ట్రిక్షన్స్ ఉండవు కాబట్టి చాలా రకాల సినిమాలున్నాయి. అయితే ప్రేక్షకులను అలరించడమే అంతిమ లక్ష్యం అని చాలా మంది దర్శకనిర్మాతలు నమ్ముతున్నారు. కొత్త దర్శకుడు నితిన్ కృష్ణమూర్తి కూడా ఆ అభిప్రాయంతోనే ‘హాస్టల్ హుడుగారు బేకగిద్దరే’ తీశారు. కన్నడలో మంచి ఆదరణ పొందిన ఈ సినిమా తెలుగులో ‘బాయ్స్ హాస్టల్’గా విడుదలైంది. మరి కన్నడ ప్రేక్షకులకు నచ్చే టాపిక్స్ తెలుగు ప్రేక్షకులకు కనెక్ట్ అయ్యాయా? దర్శకుడు చూపించిన కొత్తదనం ఏంటి? అబ్బాయిల హాస్టల్‌లో అసలు ఏం జరిగింది?

తుంగ అనే బాయ్స్ హాస్టల్‌లో ఒక రాత్రిలో జరిగే కథ ఇది. హాస్టల్ వార్డెన్ (మంజునాథ నాయక్) అనుమానాస్పద స్థితిలో చనిపోతాడు. అతని మృతదేహం దగ్గర ఒక లేఖ కనిపించింది. నా చావుకు వారే కారణం అంటూ కొందరు విద్యార్థుల పేర్లు రాసి వార్డెన్ చనిపోయాడు. తెల్లగా ఉంటే పరీక్షలు. మృతదేహాన్ని, లేఖను చూసిన విద్యార్థులు ఏం చేయాలో తోచలేదు. లేఖను ధ్వంసం చేసి వార్డెన్ మరణాన్ని ప్రమాదంగా సృష్టించాలన్నారు. తరువాత ఏం జరిగింది? అన్నది మిగతా కథ.

కథ చెప్పేటప్పుడు హాస్టల్ వార్డెన్ పాత్ర తప్ప మరే పాత్ర రాయలేదు. ఇందులో కీలక పాత్రలు లేవా? అని అనుమానించవచ్చు. అందులో దాదాపు ఐదు వందల మంది కనిపిస్తారు. వందకు పైగా పాత్రల్లో డైలాగ్స్ ఉంటాయి. అందుకే వార్డెన్‌కి తప్ప నిలదొక్కుకునే పాత్ర లేకపోవడం దీని ప్రత్యేకత. ఇందులో హీరో, విలన్ ఎవరూ లేరు. ఈవీవీ సినిమా టైటిల్ ‘ఎవడి గోల వైదే’.

ఈ కథ సంప్రదాయానికి భిన్నంగా ఉంటుంది. పాత్రల పరిచయాలు, పేర్లు, గుణగణాల గురించి చెప్పాల్సిన పనిలేదు. ఒక్క క్యారెక్టర్ తప్ప వార్డెన్ చాలా స్ట్రిక్ట్, మిగతా స్టూడెంట్స్ అందరూ బౌన్సర్లలా వచ్చి వెళుతున్నారు. వాటిని అర్థం చేసుకోవడానికి కొంత సమయం పడుతుంది. ఒక్కోసారి క్యారెక్టర్‌లు మనకు తెలియకపోయినా, అవి చేసే అల్లరితో మనం కనెక్ట్ అవుతాం. ఇందులోని హాస్యం పూర్తి కొత్త తరం హాస్యం. డైలాగ్ చెప్పి దాని కౌంటర్ కోసం వెయిట్ చేయడం లాంటివి ఏమీ లేవు. వారు ప్రవాహంలో వెళతారు. ఉదాహరణకు.. వార్డెన్ రాసిన లేఖలో పేర్లు రాసి ఉన్న విద్యార్థులు తీవ్ర గందరగోళానికి గురవుతారు. వాళ్ళలో ఒకడు ఉత్తరం తిని మళ్ళీ తింటాడు. అది చూసి ‘బిర్యానీలో చికెన్ ముక్క లేకపోతే ఇదేంటి?’ తెరపై బాగానే కనిపిస్తోంది. లేఖ అక్కడితో ఆగలేదు. మృత దేహాన్ని ఎవరూ చూడకుండా నాలుగో అంతస్తు నుంచి గ్రౌండ్ ఫ్లోర్‌కు తీసుకురావాలి. తెరపై చూస్తే నాన్ సెన్స్ అనిపిస్తుంది. కానీ ఈ అర్ధంలేని నుండి చాలా హాస్యం పండించబడింది. ఎవరూ సహకరించకపోయినా తన పేరును లేఖలో చేర్చుతామని ఓ ముఠా బెదిరించడంతో తెగ నవ్వుకుంటున్నారు.

సినిమా మొదలై చాలా సేపటి వరకు కథ ఏమిటనేది రిజిస్టర్ చేయలేదు. అయితే అబ్బాయిల హంగామాతో సమయం గడిచిపోతోంది. ఇంటర్వెల్‌లో ఈ కథ తెలిసిపోతుంది. ఆ ట్విస్ట్ కూడా చాలా బాగుంది. కొన్ని సినిమాలు విరామం తర్వాత ఏం జరుగుతాయో అనే ఆసక్తిని కలిగిస్తుంది. కానీ ఈ సినిమా ఆ అవకాశం ఇవ్వలేదు. కొత్త దర్శకుడు భలే కొత్త షాట్ తీశాడు..అందుకే ఎడిటింగ్ ఇలా? కెమెరా ముందుకు వెనుకకు కదలడానికి కారణం ఇదేనా? బ్రేక్ టైమ్‌లో ఫస్ట్ హాఫ్‌లో జరిగిన సన్నివేశాలన్నీ గుర్తుపెట్టుకోవాలి.

కొన్ని కథల్లో మ్యాజిక్ ఉంటుంది. మ్యాజిక్…రహస్యంగా ఉంటే మ్యాజిక్ లా అనిపిస్తుంది. ఒక్కసారి ఆ మ్యాజిక్ రిలీజైతే అందులో కిక్ ఉండదు. బాయ్స్ హాస్టల్ సెకండ్ హాఫ్ లోనూ అదే జరిగింది. ఇందులో ఏం జరిగిందో తెలిశాక కింది సన్నివేశాల్లో పట్టు తగ్గింది. ఈ కథను నడిపించే పాత్రధారి రాజీవ్ (ప్రజ్వల్) నేను అలసిపోయాను, వద్దు, ఆపేద్దాం అని అంటాడు. ప్రేక్షకులకు కూడా ఒక దశలో ఇలాంటి అనుభూతి కలుగుతుంది. సెకండాఫ్‌లో కొన్ని ఫన్నీ సన్నివేశాలు ఉన్నప్పటికీ కథలో సీరియస్‌నెస్ తగ్గి లైట్‌గా అనిపిస్తుంది. అయితే ఇందులో అబ్బాయిలతో సరదా తీరుతుందని గ్రహించిన దర్శకుడు వార్డెన్ పాత్రకు కాస్త ఎమోషనల్ టచ్ ఇవ్వాలని నిర్ణయించుకున్నాడు. క్లైమాక్స్‌లో ఓకే అనిపిస్తుంది.

ఇంతకు ముందే చెప్పుకున్నట్టు హీరో, విలన్ అనే తేడా లేదు. రాజీవ్‌గా ప్రజ్వల్ కథను ముందుకు నడిపించడంలో బాగా పని చేశాడు. అతని నటన సహజంగా ఉంది. దర్శకుడు నితిన్ సీనియర్ గురూజీ పాత్రలో కనిపించనున్నారు. ఆ పాత్రను బాగా చేశారు. ఇది పిచ్చిగా ఉంటుంది. ఉపన్యాసాలు, నృత్యాలు చేసే పాత్ర గిరీశంలది. కానీ సమయం విలువ గురించి చూసే సన్నివేశం నవ్విస్తుంది. రిషబ్ శెట్టి, పవన్ అతిధి పాత్రల్లో కనిపించనున్నారు. హాస్టల్‌కు వచ్చిన వారు చేసే గోల్స్‌ సరిగా నమోదు కావడం లేదు. మిగిలిన అబ్బాయిల బ్యాచ్ చాలా అవసరమైన వినోదాన్ని జోడించింది. వీరంతా తెలుగు ప్రేక్షకులకు కొత్త ముఖాలే అయినా వారి డబ్బింగ్ బాగా చేసి నవ్వించారు. ఇందులో హాస్టల్ వార్డెన్ గా మంజునాథ పాత్ర ప్రత్యేక ఆకర్షణ. తరుణ్ భాస్కర్ పాత్ర చిన్నదే అయినా స్క్రీన్ ప్లేలో ఉంది. గౌతమ్‌తో రష్మీ హాట్ రోల్ చేసింది. కథకు ఇది అవసరం లేదు కానీ అవసరం. మ్యాజిక్ కోసం అదే. ఎడిటింగ్ టేబుల్ దగ్గర ఉన్న పాత్ర ఇది. ఎడిటర్ అవసరమైన విధంగా సన్నివేశాన్ని జోడిస్తూనే ఉన్నాడు. ఇది గ్లామరస్ హీరోయిన్లపై సెటైర్.

సాంకేతికంగా, ముందుగా ఎడిటర్ గురించి మాట్లాడుకుందాం. సన్నివేశాలు సవరించబడలేదు. అలా ఎడిటింగ్ చేయకపోవడమే ఒక రకంగా ఎడిటింగ్. ఇంకా చెప్పాలంటే, ప్రతి సన్నివేశాన్ని దర్శకుడు ఎడిట్ చేసి టేబుల్‌పై పెట్టాడు. ఇది నిజంగా కొత్త తరహా ప్రయోగమే. కెమెరా వర్క్‌కి కూడా మంచి మార్కులు పడ్డాయి. హ్యాండ్ టు హ్యాండ్ కెమెరాతో ఈ సినిమా తీశారు. చేతిలో కెమెరా పట్టుకుని సినిమాటిక్ ఎక్స్ పీరియన్స్ ఇవ్వడం సవాలే. పది సెకన్ల గ్యాప్ లేకుండా డైలాగ్స్ మోగుతాయి. అజినీష్ లోక్‌నాథ్ మధ్యలోకి ప్రవేశించి సంగీతం అందించాడు. ఇది బాగా జరిగింది. డబ్బింగ్ విషయంలో చాలా జాగ్రత్తలు తీసుకున్నారు. తెలుగు యాసలతో కూడిన స్వరాలు వినిపిస్తున్నాయి. నవ్వడానికి ప్రధాన కారణం అదే. డైలాగ్స్ కోసం వైరల్ మీమ్స్ స్టఫ్ బాగా ఉపయోగించబడింది. ఇదంతా కుర్రాళ్లే కాబట్టి ఇది ఫిర్యాదులా అనిపించదు. కథ, సినిమాటోగ్రఫీ, సాంకేతికత కొత్త తరహా సినిమా. మేకింగ్, ఎడిటింగ్ స్టైల్ అందరికీ కనెక్ట్ అవుతుందో లేదో చెప్పలేం. కొత్త తరం కంటెంట్‌ను ఇష్టపడే వారికి బాయ్స్ హాస్టల్ నచ్చే అవకాశం ఉంది.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ సమీక్ష : బాయ్స్ హాస్టల్ మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *