చంద్రమోహన్ కు నివాళి : పరిచయం.. స్నేహం.. అనుబంధం!

సీనియర్ నటుడు చంద్రమోహన్ మృతి తెలుగు చిత్ర పరిశ్రమలో విషాదాన్ని నింపింది. ఆయన మృతి పట్ల సినీ, రాజకీయ ప్రముఖులు సోషల్ మీడియా వేదికగా సంతాపాన్ని తెలియజేస్తున్నారు. ఆయనతో ఉన్న అనుబంధాన్ని గుర్తు చేసుకున్నారు. చంద్రమోహన్ ఆత్మకు శాంతి చేకూరాలని కోరుకుంటున్నాను. (చంద్రమోహన్‌కు నివాళులర్పించిన ప్రముఖులు)

‘సిరిసిరిమువ్వ’, ‘శంకరాభరణం’, ‘రాధాకల్యాణం’, ‘నాకూ పెళ్ళాం ఖాళీ’ వంటి చిత్రాలలో తన వైవిధ్యమైన నటనా ప్రావీణ్యంతో తెలుగువారి మదిలో చెరగని ముద్ర వేసిన సీనియర్ నటుడు, కథానాయకుడు చంద్రమోహన్ గారు అని తెలియడం చాలా బాధాకరం. ‘ ఇక లేదు. నా తొలి చిత్రం ‘ప్రాణం ఖరీదు’లో మూగవాడిగా అత్యద్భుతమైన నటనను కనబరిచాడు. ఆ సందర్భంగా మా తొలి పరిచయం మంచి స్నేహంగా, మంచి బంధంగా మారింది. ఇక ఆయనతో సన్నిహితంగా ఉండకపోవడం నాకు వ్యక్తిగతంగా నష్టం. ఆయన ఆత్మకు శాంతి చేకూరాలని కోరుకుంటున్నాను, ఆయన కుటుంబ సభ్యులకు, అభిమానులకు నా ప్రగాఢ సానుభూతిని తెలియజేస్తున్నాను. అని చిరంజీవి ట్వీట్‌లో పేర్కొన్నారు.

చంద్ర 3.jpg

“ప్రముఖ నటుడు చంద్రమోహన్ మృతి చెందారని తెలిసి చాలా బాధపడ్డాను. ఒకప్పటి చిత్రాల నుండి ఒకప్పటి చిత్రాల వరకు, నటుడిగా ఆయన ప్రాముఖ్యత ఎనలేనిది. ఆయన ఆత్మకు శాంతి చేకూరాలని కోరుకుంటున్నాను.”

– మాజీ ఉపరాష్ట్రపతి వెంకయ్యనాయుడు

పదహారేళ్ల నుంచి మా స్నేహం మొదలైంది. మంచి మిత్రుడు, మంచి మనిషి అయినా చంద్ర మోహన్ ఈ లోకాన్ని విడిచి వెళ్లడం బాధాకరం. వారి కుటుంబానికి నా ప్రగాఢ సానుభూతి.

-కె రాఘవేంద్రరావు

చంద్ర మోహన్ కన్నుమూశారని తెలిసి బాధగా ఉంది. ఆయన ఆత్మకు శాంతి చేకూరాలని భగవంతుడిని ప్రార్థిస్తున్నాను. తెరపై ఆయనను చూసినప్పుడు మనకు బాగా తెలిసిన వ్యక్తిని లేదా మన బంధువును చూస్తున్నట్లు అనిపిస్తుంది. కథానాయకుడిగా, క్యారెక్టర్ ఆర్టిస్టుగా తనదైన నటనను ప్రదర్శించారు. పదహారేళ్ల వయసులో సిరిసిరి మువ్వ, సీతామాలక్ష్మి, రాధా కళ్యాణం వంటి చిత్రాలతో ప్రేక్షకులను మెప్పించారు. మా కుటుంబానికి సన్నిహిత సంబంధాలు ఉన్న ‘షిర్డీ సాయిబాబా మహత్యం’లో చిరస్మరణీయమైన పాత్ర పోషించారు. అన్నయ్య చిరంజీవితో కలిసి చంటబ్బాయి, ఇంటిగుట్టు వంటి చిత్రాల్లో నటించారు. నా మొదటి సినిమా అక్కా అమ్మాయి, అక్క అబ్బాయిలో మంచి పాత్ర చేశాను. తమ్ముడు సినిమాలో మా ఇద్దరి మధ్య వినోదాత్మక సన్నివేశాలున్నాయి. దాదాపు 900కు పైగా చిత్రాల్లో నటించి అన్ని తరాల తెలుగు ప్రేక్షకులకు చేరువయ్యారు. చంద్రమోహన్ కుటుంబానికి నా ప్రగాఢ సానుభూతి.

– పవన్ కళ్యాణ్

చంద్రమోహన్ 1.jpg
“విలక్షణ నటుడు చంద్రమోహన్ అకాల మరణం సినీ ప్రపంచానికి తీరని లోటు. ఆయనతో కలిసి ఎన్నో సినిమాల్లో నటించి ఎన్నో విషయాలు నేర్చుకున్నాను. ఆయన కుటుంబానికి నా ప్రగాఢ సానుభూతి.”

– నందమూరి కళ్యాణ్ రామ్

“అతని జ్ఞాపకం మనకు అద్భుతమైన జ్ఞాపకాలను తిరిగి తెస్తుంది. అతని చిరస్మరణీయమైన ప్రదర్శనలు మరియు అద్భుతమైన పాత్రలు ప్రతిసారీ మన పెదవులపై చిరునవ్వును కలిగిస్తాయి.”

– సాయి ధరమ్ తేజ్

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-11T15:03:07+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *