ప్రధాని మోదీ: ఎల్‌ఓసీ వద్ద జవాన్లతో కలిసి దీపావళి జరుపుకోనున్నారు

ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ ఈ ఏడాది కూడా జవాన్లతో కలిసి దీపావళి జరుపుకోనున్నారు. దేశ భద్రత కోసం తమ ప్రాణాలను పణంగా పెట్టిన ఆర్మీ జవాన్లతో ప్రధాని దీపావళి జరుపుకోనున్నారు.

ప్రధాని మోదీ: ఎల్‌ఓసీ వద్ద జవాన్లతో కలిసి దీపావళి జరుపుకోనున్నారు

సైనికులతో ప్రధాని మోదీ దీపావళి వేడుకలు

సైనికులతో ప్రధాని మోదీ దీపావళి వేడుకలు: ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ ఈ ఏడాది కూడా సైనికులతో కలిసి దీపావళి జరుపుకోనున్నారు. దేశ భద్రత కోసం ప్రాణాలను సైతం పణంగా పెట్టి ప్రాణాలను సైతం పణంగా పెట్టి వేయి కళ్లతో దీపావళిని జరుపుకుంటున్నారు ప్రధాని. ఈ ఏడాది కూడా జవాన్లతో కలిసి మోదీ దీపావళి జరుపుకోనున్నారు. ఏటా వివిధ ప్రాంతాలకు వెళ్లి జవాన్లతో దీపావళి వేడుకలను పంచుకునే ప్రధాని.. ఈ ఏడాది జమ్మూ కాశ్మీర్‌లోని నియంత్రణ రేఖ (ఎల్‌ఓసీ) వద్ద దీపావళి వేడుకలను జరుపుకోనున్నారు. ఈ దీపావళి వేడుకల సందర్భంగా ప్రధాని స్వయంగా తన చేతులతో జవాన్లకు మిఠాయిలు తినిపించారు. అలాంటి అరుదైన అనుభూతిని జవాన్లు కూడా ఆస్వాదిస్తున్నారు. ప్రధాన్ స్వయంగా తమతో కలిసి పండుగ జరుపుకోవడం గొప్ప గౌరవంగా జవాన్లు భావిస్తారు.

ప్రతి ఏటా దీపావళిని సైనికులతో కలిసి జరుపుకునేందుకు ప్రధాని ఆసక్తి చూపుతున్నారు. గతేడాది అంటే 2022లో కార్గిల్‌లో సైనికులతో కలిసి దీపావళి జరుపుకుని వారిలో స్ఫూర్తి నింపాడు. భారతదేశం-చైనా సరిహద్దుకు సమీపంలోని ఉత్తరాఖండ్‌లోని హర్షిల్ గ్రామంలో 2018లో ITBP సిబ్బందితో దీపావళి జరుపుకున్నారు. 2019లో రాజౌరిలో, 2020లో రాజస్థాన్‌లోని జైసల్మేర్‌లో, 2021లో నౌషీరా సెక్టార్‌లో.

ఇలా ప్రతి ఏటా ఏదో ఒక ప్రాంతంలో దేశం కోసం ప్రాణత్యాగాలకు సిద్ధంగా ఉన్న భారత సైన్యంతో వేడుకలు జరుపుకుంటారు. ఈ దీపావళి సందర్భంగా 140 కోట్ల మంది భారతీయులందరూ దీపావళిని సంతోషంగా జరుపుకోవాలని ట్విట్టర్‌లో ఆకాంక్షించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *