టైగర్ 3 సినిమా రివ్యూ: ఇదంతా సల్మాన్ ఖాన్ షో

సినిమా: పులి 3

నటీనటులు: సల్మాన్ ఖాన్, కత్రినా కైఫ్, ఇమ్రాన్ హష్మీ, సిమ్రాన్, రేవతి, అనీష్ కురువిల్లా, మాస్టర్ విశాల్ జెత్వా తదితరులు.

కథ: ఆదిత్య చోప్రా

ఫోటోగ్రఫి: అనయ్ గోస్వామి

నేపథ్య సంగీతం: తనూజ్ టి

పాట సంగీతం: ప్రీతమ్

నిర్మాత: ఆదిత్య చోప్రా

దిశ: మనీష్ శర్మ

విడుదల తారీఖు: నవంబర్ 12, 2023

రేటింగ్: 3 (3లో)

— సురేష్ కవిరాయని

యష్ రాజ్ ఫిల్మ్స్ (వైఆర్ఎఫ్) స్పై యూనివర్స్ గూఢచారి సినిమాలను నిర్మిస్తోంది. గతంలో సల్మాన్ ఖాన్ మరియు కత్రినా కైఫ్ నటించిన ‘ఏక్ థా టైగర్’ #ఏక్తాటైగర్ మరియు దాని సీక్వెల్ ‘టైగర్ జిందా హై’ #TigerZindaHai ఇప్పుడు మూడవ సీక్వెల్ ‘టైగర్ 3’ #టైగర్ 3 గా వస్తుంది. ఇందులో సల్మాన్ ఖాన్, కత్రినా కైఫ్ కూడా నటిస్తున్నారు. వీరికి ఒక కొడుకు కూడా ఉన్నాడు. #Tiger3Reivew మరియు అదే YRF ఈ సంవత్సరం షారుఖ్ ఖాన్‌తో ‘పఠాన్’ చిత్రంతో పెద్ద విజయాన్ని సాధించింది. ఇది కూడా ఒక గూఢచారి చిత్రం, ఇందులో సల్మాన్ ఖాన్ అతిధి పాత్రలో కనిపించి పఠాన్‌ను రక్షించాడు, ఇందులో పఠాన్ అతిధి పాత్రలో వచ్చి టైగర్‌ను కాపాడాడు. మరి ఈ సినిమా ఎలా ఉంటుందో చూడాలి. (టైగర్ 3 సినిమా సమీక్ష)

salmankhankatrinatiger.jpg

అవినాష్ అలియాస్ టైగర్ ఒక భారతీయ గూఢచారి గోపిని (రణ్‌వీర్ షోర్) రక్షించే కష్టమైన పనిలో పాల్గొంటాడు, గోపీని రక్షించి, ఆమెను భారతదేశానికి తీసుకువస్తున్నప్పుడు, అతను టైగర్‌తో చెప్పాడు, అతను డిపార్ట్‌మెంట్‌కి అన్నీ చెప్పానని, కానీ అతను చెప్పని ఒక విషయం ఏమిటంటే మీరు మాత్రమే అతనికి చెప్పాలి. అతను చెప్పేదేమిటంటే, టైగర్ భార్య జోయా (కత్రినా కైఫ్) డబుల్ ఏజెంట్ అని మరియు పాకిస్థానీలు కూడా వారి కోసం పనిచేస్తున్నారని మరియు గోపి చనిపోతాడు. అప్పటి నుంచి టైగర్ తన భార్యపై అనుమానం పెంచుకున్నాడు. టైగర్ మారువేషంలో ఒక ముఖ్యమైన పని మీద టర్కీకి వెళతాడు, అక్కడ అతని భార్య అతనిని చంపాలని చూస్తుంది. జోయా అణు ఆయుధాలకు సంబంధించిన రహస్య కోడ్‌ను కలిగి ఉన్న బ్రీఫ్ కేస్‌ను ఆటిష్‌కి ఇస్తుంది. #Tiger3Reivew పాకిస్తాన్ ISIకి చెందిన అతిష్ రెహ్మాన్ (ఎమ్రాన్ హష్మీ) జోయా మరియు టైగర్ కొడుకు జూనియర్‌ని కిడ్నాప్ చేస్తాడు. అప్పుడు టైగర్‌కి జోయా భారతదేశానికి వ్యతిరేకంగా పని చేస్తుందని తెలుసుకుంటాడు. అతిష్ రెహ్మాన్ పాకిస్థాన్ ప్రధాన మంత్రి (సిమ్రాన్)ని చంపి దేశానికి ప్రధానమంత్రి కావాలని కోరుకుంటాడు మరియు టైగర్ మరియు అతని భార్య జోయాను నిందించాడు. #Tiger3Reivew భారతదేశం మరియు పాకిస్తాన్ రెండూ తమ ద్రోహానికి పులులు మరియు జోయాలను వేటాడటం ప్రారంభించాయి. అతిష్ రెహమాన్ ప్రయత్నాలు ఫలించాయా? టైగర్ మరియు అతని భార్య జోయా వారిపై దేశద్రోహ ఆరోపణల నుండి ఎలా తప్పించుకున్నారు? పాకిస్థాన్ ప్రధానిని ఎలా కాపాడగలిగారు? భారతదేశం నుండి సహాయం? ఇవన్నీ చూడాలంటే ‘టైగర్ 3’ చూడాల్సిందే. (టైగర్ 3 సినిమా సమీక్ష)

salmankhan-tiger31.jpg

విశ్లేషణ:

దర్శకుడు మనీష్ శర్మ, స్క్రిప్ట్ రైటర్ ఆదిత్య చోప్రా యాక్షన్ సినిమా తీయాలనుకున్నారు. సినిమాలో కథ అంతగా లేదు, యాక్షన్ సన్నివేశాలే ఎక్కువగా ఉంటాయి. సినిమా విజువల్స్ చాలా బాగున్నాయి, అందమైన లొకేషన్స్ లో అద్భుతంగా చిత్రీకరించారు. యష్ రాజ్ ఫిల్మ్స్ స్పై యూనివర్స్ (YRFSpyUniverse)లో ఈ ‘టైగర్ 3’ మరో సినిమా. అయితే పాకిస్థాన్‌లో ప్రజాస్వామ్యానికి ఐఎస్‌ఐ కారణమని, పాకిస్థాన్‌లో ప్రజాస్వామ్య ప్రభుత్వం రావాలని అందరూ కోరుకుంటున్నారని, ప్రధాని కూడా అక్కడ శాంతిని కోరుకుంటున్నారని సినిమా చూపించింది. అందుకే ఈ సినిమా పాకిస్థాన్‌కు వ్యతిరేకంగా ఉండేలా కనిపించడం లేదు.

ఇదిలా ఉంటే గత రెండు సినిమాల్లో ఎమోషన్, కథనం తక్కువ. వీరిద్దరూ ఈ సినిమాలో కాస్త తగ్గారనే చెప్పాలి. కేవలం సల్మాన్‌ ఖాన్‌ను దృష్టిలో ఉంచుకుని దీన్ని రూపొందించినట్లు తెలుస్తోంది. అందుకే సినిమా మొత్తం ఫైట్ సీన్స్, కొన్ని సన్నివేశాలు ప్రేక్షకులను బాగా ఆకట్టుకుంటాయి. కథలో టైగర్ ఫ్యామిలీని పరిచయం చేసినా పెద్దగా ఆకట్టుకోలేదు. ‘పఠాన్’లో అలరించిన సల్మాన్ ఇప్పుడు ఈ ‘టైగర్ 3’లో అలరించనున్నాడు షారుక్. ప్రేక్షకులు విజిల్స్ వేసే సన్నివేశం సల్మాన్, షారుఖ్ మధ్య జరిగే పోరాట సన్నివేశం. అలాగే పాటలు కూడా బాగున్నాయి. #TIger3సమీక్ష

salmankhankatrinakaif.jpg

కథ, కథనాలు పెద్దగా లేకపోయినా.. ఒక్కోసారి పాకిస్థాన్ ప్రధానికి భద్రత మరీ బలహీనంగా ఉందని అనిపించినా ఈ సినిమా నడుస్తోంది. ఎందుకంటే అది పైసా వసూల్ సినిమాగా పేరు తెచ్చుకుంటుంది. అలాగే చివర్లో పాక్ ప్రధాని టైగర్‌కి కానుకగా పిల్లలతో మన జాతీయ గీతాన్ని ఆలపించడం ఆకట్టుకుంది. ఆ సమయంలో థియేటర్‌లో ప్రేక్షకులు సగౌరవంగా లేచి నిలబడి చూస్తారు. చివరికి హృతిక్ రోషన్ వచ్చి జూనియర్ ఎన్టీఆర్ తో చేయబోయే ‘యుద్ధం 2’ సినిమాలో లీడ్ ఇవ్వనున్నాడు. (టైగర్ 3 మూవీ రివ్యూ)

ఇక నటీనటుల విషయానికి వస్తే సినిమా అంతా సల్మాన్ ఖాన్ షో. సల్మాన్ ఖాన్ ఇంతకుముందు రెండు సినిమాల్లో నటించినట్లే ఈ సినిమాలో కూడా టైగర్‌గా కనిపిస్తున్నాడు. అలాగే అతనికి జోడీగా కత్రినా కైఫ్ బాగా నటించింది. వీరిద్దరి మధ్య వచ్చే సన్నివేశాలు బాగున్నాయి. అలాగే కత్రినా పోరాట సన్నివేశాలను చాలా బాగా చేసింది, ఆమె పోరాటం స్పష్టంగా కనిపిస్తుంది. ఇక ఇమ్రాన్ హష్మీ విలన్‌గా నటించాడు. ‘రా’ దర్శకురాలిగా రేవతి, పాకిస్థాన్ ప్రధానిగా సిమ్రాన్ తమ పాత్రలకు న్యాయం చేశారు. ఇద్దరికీ మంచి పాత్రలు వచ్చాయి. తెలుగు సినిమాల్లో ఎక్కువగా కనిపించే అనీష్ కురువిల్లా ఈ సినిమాలో కూడా కనిపించనున్నాడు. మిగతా వారందరూ తమ తమ పాత్రల పరిధి మేరకు చేశారు. పాటలు బాగున్నాయి, నేపథ్య సంగీతం మరింత ఫోకస్ చేసి ఉండవచ్చు. షారూఖ్ ఖాన్ అతిధి పాత్రలో మెరిశాడు.

చివరగా ‘టైగర్ 3’లో కథ పెద్దగా లేకపోయినా.. వచ్చే సన్నివేశాలు తెలిస్తే సినిమా చూస్తుంటే బోర్ కొట్టదు. సల్మాన్ ఖాన్ ఫ్యాన్స్ అయితే సినిమాని బాగా ఎంజాయ్ చేస్తారని చెప్పొచ్చు. ఫైట్ సీన్స్ బాగున్నాయి, షారుఖ్ ఖాన్ క్యామియో, అందమైన లొకేషన్స్ అన్నీ బాగున్నాయి. సరదాగా ఈ సినిమా చూడొచ్చు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-12T18:34:01+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *