నితిన్ దేశాయ్ మృతి: నితిన్ దేశాయ్‌కు రూ.250 కోట్ల అప్పులు ఉన్నాయా? అందుకే చచ్చిపోయావా?

నితిన్ దేశాయ్.png 2

నితిన్ దేశాయ్ మృతి: ప్రముఖ సినీ ఆర్ట్ డైరెక్టర్ నితిన్ దేశాయ్ మహారాష్ట్రలోని రాయ్‌గఢ్ జిల్లాలోని తన ఎన్డీ స్టూడియోలో బుధవారం ఉరివేసుకుని ఆత్మహత్య చేసుకున్నారు. పోలీసులు కేసు దర్యాప్తు చేయగా ఎలాంటి సూసైడ్ నోట్ దొరకలేదు. అయితే, ఆడియో రికార్డింగ్ ఉంది. ఫోరెన్సిక్ బృందం దానిని విశ్లేషించే పనిలో ఉంది. నితిన్ దేశాయ్ రూ.250 కోట్ల వరకు రుణాలు చెల్లించాల్సి ఉందని తెలుస్తోంది. దివాలా కోర్టు గత వారం అతని కంపెనీకి వ్యతిరేకంగా దివాలా పిటిషన్‌ను స్వీకరించింది.

వేలానికి ఎన్డీ స్టూడియో..(నితిన్ దేశాయ్ మృతి)

దేశాయ్ కంపెనీ, ఎన్‌డి ఆర్ట్ వరల్డ్ ప్రైవేట్ లిమిటెడ్, సిఎఫ్‌ఎం నుండి రెండు రుణాల ద్వారా రూ.180 కోట్లు అప్పుగా తీసుకుంది. ఈ రుణ ఒప్పందం 2016 మరియు 2018లో సంతకం చేయబడింది మరియు తిరిగి చెల్లించడంలో ఇబ్బందులు జనవరి 2020లో ప్రారంభమయ్యాయి. దీని కోసం దేశాయ్ 42 ఎకరాల భూమిని తనఖా పెట్టాడు. కొంత సమయం తర్వాత, CFM తన రుణ ఖాతాలన్నింటినీ ఎడెల్‌వీస్ అసెట్ రీకన్‌స్ట్రక్షన్ కంపెనీకి అప్పగించింది, అయితే రుణం తిరిగి పొందబడలేదు. అందుకే తనఖా పెట్టిన భూమికి సంబంధించిన ఆస్తులను జప్తు చేయాలని, అప్పుల రికవరీ కోసం సర్ఫాఈసీ చట్టం కింద చర్యలు తీసుకోవాలని ఎడిల్‌వీస్‌ కంపెనీ అనుమతి కోరింది. గతేడాది సెప్టెంబర్‌లో ప్రతిపాదనలు ఇవ్వగా పెండింగ్‌లోనే ఉంది. దీంతో దేశాయ్ తీవ్ర ఆర్థిక ఇబ్బందుల్లో పడ్డారు. ఈ విషయమై ఆయన కొద్దిరోజుల క్రితం ఖలాపూర్ ఎమ్మెల్యే మహేశ్ బల్దితో కూడా చర్చించారు. రుణ రికవరీ కోసం ఫైనాన్స్ కంపెనీ ఎడెల్‌వీస్ ఎన్‌డి స్టూడియోని వేలం వేయడానికి సుమారు 15 సంవత్సరాల క్రితం, రిలయన్స్ ఎన్‌డి స్టూడియోలో 50 శాతం వాటాను కొనుగోలు చేసింది. అయితే తర్వాత అనిల్ అంబానీ కంపెనీయే అప్పుల పాలైంది. దీంతో ఎన్డీని ప్రపంచ స్థాయి స్టూడియోగా తీర్చిదిద్దాలన్న కల చెదిరిపోయింది. నెలన్నర క్రితమే నితిన్ దేశాయ్ తన వెబ్ సిరీస్ ‘మహారాణా ప్రతాప్’ కోసం సన్నాహాలు ప్రారంభించాడు. ఇందుకోసం ప్రముఖ నటుడు గుర్మీత్ చౌదరితో లుక్ టెస్ట్ చేయించారు. 30-ఎపిసోడ్ సిరీస్ డిస్నీ హాట్‌స్టార్‌లో ప్రసారం కానుంది.

1989లో ‘పరిందా’ సినిమాతో ఆర్ట్ డైరెక్టర్‌గా ఎంట్రీ ఇచ్చిన నితిన్ దేశాయ్ చాలా ప్రాజెక్ట్‌లకు పనిచేశాడు. ‘1942: ఎ లవ్ స్టోరీ’ (1993), ‘ఖామోషి: ది మ్యూజికల్’ (1995), ‘ప్యార్ తో హోనా హి థా’ (1998), ‘హమ్ దిల్ దే చుకే సనమ్’ (1999), ‘మిషన్ కాశ్మీర్’ (2000) , ‘రాజు చాచా’ (2000), ‘దేవదాస్’ (2002), ‘మున్నాభాయ్ MBBS’ (2003), ‘జోధా అక్బర్’ (2008), ‘దోస్తానా’ (2008), ‘వన్స్ అపాన్ ఎ టైమ్ ఇన్ ముంబై’ (2010) మరియు అతను ‘ప్రేమ్ రతన్ ధన్ పాయో’ (2015) వంటి ప్రాజెక్ట్‌లలో పనిచేశాడు.

పోస్ట్ నితిన్ దేశాయ్ మృతి: నితిన్ దేశాయ్‌కు రూ.250 కోట్ల అప్పులు ఉన్నాయా? అందుకే చచ్చిపోయావా? మొదట కనిపించింది ప్రైమ్9.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *