ఢిల్లీ దట్టమైన పొగ: దీపావళి ప్రభావం, దట్టమైన పొగమంచు ఢిల్లీని చుట్టుముట్టింది

దీపావళి సందర్భంగా ప్రజలు పటాకులు కాల్చడంతో ఢిల్లీ నగరాన్ని దట్టమైన పొగమంచు ఆవరించింది. ఢిల్లీలోని వివిధ ప్రాంతాలలో దట్టమైన పొగమంచు కమ్ముకున్న రహదారులు, దృశ్యమానతను తగ్గించి, వాహనాల రాకపోకలను కష్టతరం చేసింది.

ఢిల్లీ దట్టమైన పొగ: దీపావళి ప్రభావం, దట్టమైన పొగమంచు ఢిల్లీని చుట్టుముట్టింది

ఢిల్లీ దట్టమైన పొగ

ఢిల్లీ దట్టమైన పొగ: దీపావళి సందర్భంగా ప్రజలు బాణాసంచా కాల్చడంతో ఢిల్లీ నగరంలో దట్టమైన పొగలు అలుముకున్నాయి. ఢిల్లీలోని పలు ప్రాంతాల్లో దట్టమైన పొగమంచు కమ్ముకోవడంతో దృశ్యమానత తగ్గి వాహనాల రాకపోకలకు ఇబ్బంది ఏర్పడింది. దీపావళి రోజున పటాకులు కాల్చడంపై సుప్రీంకోర్టు, ఢిల్లీ ప్రభుత్వం నిషేధం విధించినప్పటికీ ప్రజలు దానిని ఉల్లంఘించారు. దీపావళి రోజు రాత్రి, ప్రజలు క్రాకర్లు పేల్చడంతో దేశ రాజధాని పొగమంచు కమ్ముకుంది.

ఇంకా చదవండి: హెలికాప్టర్ క్రాష్: సముద్రంలో కూలిన హెలికాప్టర్… ఐదుగురు మృతి చెందారు

దీంతో ఢిల్లీ నగరమంతటా భారీ కాలుష్యం ఏర్పడింది. ఇప్పటికే నాసిరకం గాలి నాణ్యతతో అల్లాడుతున్న ఢిల్లీలో బాణసంచా కాల్చడం వల్ల కాలుష్యం ఎక్కువైంది. దీపావళి తర్వాత కాలుష్యం పెరిగి ప్రజలు ఊపిరి పీల్చుకోవడం కష్టతరంగా మారింది. చాలా ప్రాంతాల్లో వాయు కాలుష్యం గరిష్ట స్థాయికి పెరిగింది. ఇటీవల ఢిల్లీలోని అరవింద్ కేజ్రీవాల్ నేతృత్వంలోని ఆప్ ప్రభుత్వం పటాకులపై పూర్తి నిషేధం విధించింది.

ఇంకా చదవండి: సెలబ్రిటీ లుక్ : ఎన్టీఆర్ ఫ్యామిలీ దీపావళి.. దీపావళి వెలుగుల్లో అనుపమ.. శ్రీవారుతో కియారా పిక్స్..

కాలుష్యం నేపథ్యంలో, కాలుష్య స్థాయిని తగ్గించేందుకు కృత్రిమ వర్షం కురిపించాలనే ఆలోచనతో ప్రభుత్వం కూడా ముందుకు వచ్చింది. పలుచోట్ల ప్రజలు పెద్ద సంఖ్యలో పటాకులు కాల్చారు. ఆదివారం రాత్రి లోధీ రోడ్డు, ఆర్కే పురం, కరోల్ బాగ్, పంజాబీ బాగ్ ప్రాంతాల్లో ప్రజలు పటాకులు కాల్చారు.

ఇంకా చదవండి: Revanth Reddy : నిరూపిస్తే.. ఎన్నికల్లో పోటీ చేయండి- రేవంత్ రెడ్డి సంచలన ప్రకటన

దేశ రాజధాని ఢిల్లీలో గాలి నాణ్యత అత్యంత దారుణంగా ఉందని ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ వెల్లడించింది. ఇది పాఠశాలలను కూడా మూసివేసింది మరియు ట్రక్కుల ప్రవేశాన్ని పరిమితం చేసింది. దీపావళి పండుగకు ముందు ఢిల్లీలో గాలి నాణ్యత కొంత మెరుగుపడింది. శుక్రవారం వర్షం, అనుకూలమైన గాలి వేగం కాలుష్య కారకాల వ్యాప్తిని తగ్గించినప్పటికీ, బాణాసంచా మళ్లీ పెరిగింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *