హెలికాప్టర్ క్రాష్: సముద్రంలో కూలిన హెలికాప్టర్… ఐదుగురు మృతి చెందారు

అమెరికాలో ఓ హెలికాప్టర్ సముద్రంలో కూలిపోయింది. ఈ ఘటనలో ఐదుగురు అమెరికన్ సర్వీస్ సభ్యులు మరణించారు. శిక్షణలో భాగంగా మధ్యధరా సముద్రంలో హెలికాప్టర్ కూలిపోవడంతో ఐదుగురు అమెరికన్ సర్వీస్ సభ్యులు మరణించారని అమెరికా అధికారులు తెలిపారు.

హెలికాప్టర్ క్రాష్: సముద్రంలో కూలిన హెలికాప్టర్... ఐదుగురు మృతి చెందారు

US హెలికాప్టర్ క్రాష్

హెలికాప్టర్ క్రాష్: అమెరికాలో ఓ హెలికాప్టర్ సముద్రంలో కుప్పకూలింది. ఈ ఘటనలో ఐదుగురు అమెరికన్ సర్వీస్ సభ్యులు మరణించారు. శిక్షణలో భాగంగా మధ్యధరా సముద్రంలో హెలికాప్టర్ కూలిపోవడంతో ఐదుగురు అమెరికన్ సర్వీస్ సభ్యులు మరణించారని అమెరికా అధికారులు తెలిపారు. హెలికాప్టర్ ఎక్కడి నుండి ఎగురుతుందో అధికారులు చెప్పలేదు, అయితే ఇజ్రాయెల్-హమాస్ యుద్ధం ప్రాంతీయ వివాదంగా మారకుండా నిరోధించే ప్రయత్నాలలో భాగంగా యునైటెడ్ స్టేట్స్ మధ్యధరా సముద్రంలో క్యారియర్ స్ట్రైక్ గ్రూప్‌ను మోహరించింది.

ఇంకా చదవండి: IND vs NED: నెదర్లాండ్స్‌పై టీమిండియా భారీ విజయం.. తొమ్మిది వికెట్లకు తొమ్మిది..

సైనిక శిక్షణలో భాగంగా ఐదుగురు సైనికులతో వెళ్తున్న అమెరికా సైనిక హెలికాప్టర్ మధ్యధరా సముద్రంలో కూలిపోయింది. హెలికాప్టర్‌లోని ఐదుగురు సర్వీస్ సభ్యులు మరణించారని యుఎస్ యూరోపియన్ కమాండ్ తెలిపింది. అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ వైట్ హౌస్ నుండి ఒక ప్రకటనలో బాధితులకు నివాళులర్పించారు. “మన సైనిక సభ్యులు ప్రతిరోజూ మన దేశం కోసం తమ ప్రాణాలను త్యాగం చేస్తారు” అని బిడెన్ అన్నారు.

ఇంకా చదవండి: హైదరాబాద్: హైదరాబాద్‌లో దీపావళి వేడుకల్లో విషాదం, మంటల్లో చిక్కుకుని భర్త మృతి చెందాడు

“అమెరికన్ ప్రజలను సురక్షితంగా ఉంచడానికి సైనికులు రిస్క్ తీసుకుంటారు. వారి ధైర్యం మరియు నిస్వార్థత మన దేశంలో ఉత్తమమైనవి” అని అతను చెప్పాడు. ప్రమాదానికి గురైన హెలికాప్టర్‌ను గుర్తించిన రక్షణ మంత్రి లాయిడ్ ఆస్టిన్ కూడా ఒక ప్రకటనలో సంతాపం తెలిపారు. హమాస్ దాడి నుండి గాజాపై ప్రతి దాడికి వాషింగ్టన్ ఇజ్రాయెల్‌కు సైనిక సహాయాన్ని అందించింది. గాజాలో ఇజ్రాయెల్ సైన్యం 11,100 మందిని చంపింది.

ఇంకా చదవండి: Revanth Reddy : నిరూపిస్తే.. ఎన్నికల్లో పోటీ చేయండి- రేవంత్ రెడ్డి సంచలన ప్రకటన

ఈ యుద్ధంలో చాలా మంది అమెరికన్లు గాయపడ్డారు. అమెరికా సైనిక విమానాలు ఇటీవల తరచూ ప్రమాదాలకు గురవుతున్నాయి. ఏప్రిల్‌లో, అలస్కాలోని మారుమూల ప్రాంతంలో శిక్షణా మిషన్ నుండి తిరిగి వస్తున్న రెండు హెలికాప్టర్లు ఢీకొనడంతో ముగ్గురు US సైనికులు మరణించారు మరియు మరొకరు గాయపడ్డారు. గత నెలలో, కెంటకీలో రాత్రిపూట శిక్షణా మిషన్‌లో రెండు US ఆర్మీ హెలికాప్టర్లు కూలిపోయాయి.

ఇంకా చదవండి: రేవంత్ రెడ్డి: రాజాసింగ్‌పై ఎందుకు పోటీ చేయకూడదు? మక్కా మసీదులో ప్రమాణ స్వీకారానికి సిద్ధమా?- ఒవైసీకి రేవంత్ రెడ్డి సవాల్

ఈ ఘటనలో మొత్తం తొమ్మిది మంది సైనికులు చనిపోయారు. గత సంవత్సరం నార్వేలో NATO వ్యాయామాల సమయంలో వారి V-22B ఓస్ప్రే క్రాష్ కావడంతో నలుగురు US మెరైన్లు మరణించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *