‘ఆపరేషన్ హస్తా’ ఆలోచన లేదు: డిప్యూటీ సీఎం

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-28T11:53:55+05:30 IST

రాష్ట్రంలో సుస్థిర ప్రభుత్వాన్ని అందించేందుకు కాంగ్రెస్‌ పార్టీకి తగిన మెజారిటీ ఉన్నందున ఆపరేషన్‌ చేయాల్సిన అవసరం లేదని కేపీసీసీ అధ్యక్షుడు, ఉప ముఖ్యమంత్రి డీకే శివకుమార్‌ స్పష్టం చేశారు.

'ఆపరేషన్ హస్తా' ఆలోచన లేదు: డిప్యూటీ సీఎం

బెంగళూరు, (ఆంధ్రజ్యోతి): రాష్ట్రంలో సుస్థిర ప్రభుత్వాన్ని అందించేందుకు కాంగ్రెస్‌ పార్టీకి తగిన మెజారిటీ ఉన్నందున ఆపరేషన్‌ చేయాల్సిన అవసరం లేదని కేపీసీసీ అధ్యక్షుడు, ఉప ముఖ్యమంత్రి డీకే శివకుమార్‌ స్పష్టం చేశారు. జేడీఎస్‌కు చెందిన పలువురు నేతలు బుధవారం కేపీసీసీ కార్యాలయాన్ని సందర్శించారు. వారిని పార్టీలోకి సాదరంగా స్వాగతించిన అనంతరం వారిని ఉద్దేశించి ప్రసంగించారు. లోక్‌సభ ఎన్నికల నాటికి రాష్ట్రంలో రాజకీయ సమీకరణ మరింతగా మారే అవకాశం ఉందన్నారు. బీజేపీతో పొత్తు పెట్టుకుని రాజకీయాల్లో సిద్ధాంతాలతో పనిలేదని జేడీఎస్ చూపించిందని ఆయన ఫిర్యాదు చేశారు. బీజేపీతో కాంగ్రెస్ పొత్తు పెట్టుకోవడం వల్లే రాష్ట్రవ్యాప్తంగా పెద్ద సంఖ్యలో జేడీఎస్ నాయకులు, కార్యకర్తలు కాంగ్రెస్‌లో చేరేందుకు ముందుకు వస్తున్నారని తెలిపారు. ఇలా వస్తుంటే రానక్కర్లేదు. జేడీఎస్‌ కార్యకర్తల చేరికతో పలు లోక్‌సభ నియోజకవర్గాల్లో కాంగ్రెస్‌ బలపడుతుందన్నారు. కాంగ్రెస్‌ తీర్థం పుచ్చుకున్న వారిలో ఆశార సమితి మాజీ అధ్యక్షుడు కె.ఎం.హోంబేగౌడ్‌, ఏపీఎంసీ సభ్యుడు టీఏ.మూర్తి, రిటైర్డ్‌ అధికారి రాజు, పారిశ్రామికవేత్త తిమ్మేగౌడ్‌ తదితరులు ఉన్నారు. యశ్వంతపుర నియోజకవర్గానికి చెందిన 70 మంది జేడీఎస్ ద్వితీయ శ్రేణి నాయకులు కాంగ్రెస్‌లో చేరారు.

పాండు4.jpg

KRS నీటి విడుదల ప్రశ్నే లేదు

కావేరీ వాటర్ మేనేజ్‌మెంట్ అథారిటీ ఆదేశాల మేరకు తమిళనాడుకు 3000 క్యూసెక్కుల నీటిని విడుదల చేస్తున్నామని, అందులో 2000 క్యూసెక్కుల నీరు దానంతటదే ప్రవహిస్తుందని, మిగిలిన 1000 క్యూసెక్కుల నీటికి ప్రత్యామ్నాయ సాగునీటి ఏర్పాట్లు చేస్తున్నారు. ఎట్టి పరిస్థితుల్లోనూ కెఆర్‌ఎస్‌ రిజర్వాయర్‌ నుంచి తమిళనాడుకు నీటిని విడుదల చేసే ప్రసక్తే లేదన్నారు. మేకేదాటు ప్రాజెక్టు కోసం ఢిల్లీలో బీజేపీ, జేడీఎస్ నేతలు ధర్నా చేస్తే బాగుంటుందని డీసీఎం సూచించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-28T11:53:55+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *