చంద్రమోహన్: కోలీవుడ్ ట్రిబ్యూట్ టు చంద్రమోహన్ | చంద్రమోహన్ KBKకి కోలీవుడ్ నివాళులర్పించింది

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-13T01:50:04+05:30 IST

సీనియర్ నటుడు చంద్రమోహన్ (82) మృతితో చెన్నై నగరంతో పాటు కోలీవుడ్ కూడా శోకసంద్రంలో మునిగిపోయింది. ఆరు దశాబ్దాలుగా నగరంతో ఆయనకున్న అనుబంధాన్ని ఇది గుర్తుచేస్తుంది. 1966లో ‘రంగుల రాట్నం’ సినిమాతో తెరంగేట్రం చేసిన చంద్రమోహన్ అంతకుముందే చెన్నై నగరంలో స్థిరపడ్డారు. అయితే పరిచయస్తులంతా హైదరాబాద్ లోనే ఉండడం, అక్కడి నుంచి ప్రయాణం కష్టమవడంతో రెండేళ్ల క్రితం అక్కడికి షిఫ్ట్ అయ్యారు.

చంద్రమోహన్: చంద్రమోహన్‌కి కోలీవుడ్ నివాళి

చంద్రమోహన్

సీనియర్ నటుడు చంద్రమోహన్ (82) మృతితో చెన్నై నగరంతో పాటు కోలీవుడ్ కూడా శోకసంద్రంలో మునిగిపోయింది. ఆరు దశాబ్దాలుగా నగరంతో ఆయనకున్న అనుబంధాన్ని ఇది గుర్తుచేస్తుంది. 1966లో ‘రంగుల రాట్నం’ సినిమాతో తెరంగేట్రం చేసిన చంద్రమోహన్ అంతకుముందే చెన్నై నగరంలో స్థిరపడ్డారు. అతనికి ఎనిమిది మంది సోదరీమణులు మరియు ఒక సోదరుడు ఉన్నారు. 1970 మార్చి 15న ప్రముఖ రచయిత జలంధరను వివాహం చేసుకున్నారు. స్థానిక కోడంబాక్కంలో స్థిరపడిన చంద్రమోహన్‌కు భార్య జలంధర, ఇద్దరు కుమార్తెలు ఉన్నారు. పెద్ద కూతురు ఇక్కడే ఉంటుండగా, చిన్న కూతురు విదేశాల్లో స్థిరపడింది. 1980వ దశకంలో సినిమా పరిశ్రమ మొత్తం హైదరాబాద్‌ను వదిలి వెళ్లినా చంద్రమోహన్ మాత్రం ఇక్కడే ఉండిపోయారు. హైదరాబాద్‌లో షూటింగ్‌లకు ఇక్కడి నుంచే వెళ్లేవాడు.

అయితే పరిచయస్తులంతా హైదరాబాద్ లోనే ఉండడం, అక్కడి నుంచి ప్రయాణం కష్టమవడంతో రెండేళ్ల క్రితం అక్కడికి షిఫ్ట్ అయ్యారు. అక్కడ ఆసుపత్రిలో చికిత్స పొందుతూ షూటింగ్‌లలో పాల్గొనేవారు.

చంద్రమోహన్-Pic.jpg

చంద్రమోహన్ పలు తమిళ చిత్రాల్లో నటించారు. నట దిగ్గజాలు దివంగత MG రామచంద్రన్ మరియు నడిగర్ తిలగం శివాజీ గణేషన్ చిత్రాలలో నటించారు మరియు తమిళ సినీ ప్రేక్షకులకు కూడా చేరువయ్యారు. 1975లో ఎంజీఆర్ నటించిన ‘నాలై నమదే’ చిత్రంలో కీలక పాత్ర పోషించారు. ఎంజీఆర్ తమ్ముడి పాత్రలో చంద్రమోహన్ కనిపించారు. అదేవిధంగా శివాజీ గణేశన్ నటించిన ‘అండమాన్ కడలి’ చిత్రంలో తన కొడుకు పాత్రను పోషించాడు. చంద్రమోహన్ మృతి పట్ల కోలీవుడ్‌కు చెందిన పలువురు ప్రగాఢ సంతాపం తెలిపారు. కాగా, చంద్రమోహన్ అంత్యక్రియలు సోమవారం హైదరాబాద్‌లో జరగనున్నాయి.

ఇది కూడా చదవండి:

========================

*******************************

*******************************

*******************************

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-13T01:50:13+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *