ఇప్పుడు.. నాకౌట్ మ్యాచ్

  • టైటిల్ రేసులో నాలుగు జట్లు

  • 15 నుంచి సెమీఫైనల్

  • ODI ప్రపంచ కప్

(ఆంధ్రజ్యోతి క్రీడా విభాగం)

రికార్డు స్థాయిలో ప్రేక్షకాదరణ పొందుతున్న వన్డే ప్రపంచకప్ చివరి దశకు చేరుకుంది. దీపావళి రోజున భారత్, నెదర్లాండ్స్ మధ్య జరిగిన మ్యాచ్‌తో లీగ్ దశ ముగిసింది. ఇక మిగిలింది నాకౌట్ పోరు మాత్రమే. ఈ ఆసక్తికర పోరు బుధవారం నుంచి ప్రారంభం కానుంది. ఈ ప్రతిష్టాత్మక కప్‌ కోసం భారత్-న్యూజిలాండ్, ఆస్ట్రేలియా-దక్షిణాఫ్రికా జట్లు చాలా డిసైడ్ కానున్నాయి. ఫైనల్ కూర్పు, మిడిల్ ఆర్డర్ వైఫల్యం వంటి సమస్యలతో టోర్నీకి ముందు కనిపించిన రోహిత్ సేన.. బరిలోకి దిగిన తర్వాత మాత్రం అంచనాలకు మించి రాణిస్తోంది. గత నెల 8న ఆసీస్‌తో ప్రపంచకప్‌ను ప్రారంభించిన భారత జట్టు వరుసగా ఆఫ్ఘనిస్తాన్, పాకిస్థాన్, బంగ్లాదేశ్, కివీస్, ఇంగ్లండ్, శ్రీలంక, దక్షిణాఫ్రికా, నెదర్లాండ్స్‌పై పూర్తి ఆధిపత్యాన్ని ప్రదర్శించింది. ఈ అద్భుత విజయాలతో ఆలోక సెమీస్ బెర్త్ ఖాయం చేసుకుంది. వరుసగా నాలుగు విజయాలు, నాలుగు ఓటములతో కివీస్ నిష్క్రమణ అంచున ఉంది. కానీ ఆఖరి లీగ్ మ్యాచ్‌లో శ్రీలంకపై అద్భుత విజయం సాధించి బెర్త్‌ను ఖాయం చేసుకుంది. మాజీ చాంపియన్ ఆస్ట్రేలియా కూడా ఆరంభంలో భారత్, దక్షిణాఫ్రికా చేతిలో ఓడిపోయింది. సఫారీలు కూడా ఈసారి చోకర్ల ముద్రను చెరిపేస్తూ రాణించారు. ఆ జట్టు కేవలం 2 మ్యాచ్‌ల్లో ఓడిపోయింది. భారత్-కివీస్ మధ్య బుధవారం ముంబైలో తొలి సెమీఫైనల్, గురువారం కోల్‌కతాలో ఆసియా-దక్షిణాఫ్రికా జట్ల మధ్య రెండో సెమీఫైనల్ జరగనుంది.

3 గెలుపు, 4 ఓటములు..

మూడో ప్రపంచకప్ కోసం ఆసక్తిగా ఎదురుచూస్తున్న భారత జట్టు వాంఖడే వేదికగా తొలి టెస్టును ఎదుర్కోనుంది. ఎందుకంటే 2019 మెగా టోర్నీలో టీమిండియాకు సెమీస్ లో సవాల్ ఎదురైంది. కివీస్ చేతిలోనే ఉండడం గమనార్హం. ఈసారి ఈ రెండు జట్ల మధ్యే సెమీస్ జరగనుంది. కానీ 2011 వన్డే ప్రపంచకప్ ఫైనల్‌లో, శ్రీలంకపై నెగ్గి గెలిచిన వాంఖడేలో కివీస్‌పై భారత జట్టు ప్రతీకారం తీర్చుకోవాలని అభిమానులు బలంగా కోరుకుంటున్నారు. ఓవరాల్ గా చూస్తే టీమ్ ఇండియాకు ఇది ఎనిమిదో ప్రపంచకప్ సెమీఫైనల్. గతంలో ఏడుసార్లు సెమీస్ కు చేరినా.. మూడుసార్లు మాత్రమే ఫైనల్స్ కు వెళ్లింది. 1983లో కపిల్ దేవ్ సారథ్యంలో తొలిసారిగా ఇంగ్లండ్ జట్టును ఓడించి ఫైనల్ కు దూసుకెళ్లింది. వెస్టిండీస్‌ను ఓడించి విశ్వవిజేతగా నిలిచిన సంగతి తెలిసిందే. 1987లో ఇంగ్లండ్‌తోనూ, 1996లో శ్రీలంకతోనూ సెమీస్‌లో ఓడిపోయింది. అలాగే, 2003 ప్రపంచకప్ సెమీస్‌లో, కెన్యాపై భారత్ ఫైనల్‌కు వెళ్లి, ఆసీస్ చేతిలో ఓడిపోయింది. 2011లో ధోనీ సేన సెమీస్‌లో పాకిస్థాన్‌ను ఓడించి రెండోసారి ఫైనల్‌లో శ్రీలంకను ఓడించింది. ఇక 2015లో ఆసీస్ చేతిలో 95 పరుగుల తేడాతో ఓడిపోయింది. 2019లో కివీస్‌తో 18 పరుగుల తేడాతో ఓడి సెమీఫైనల్లో వెనుదిరిగింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *