ఒసామా బిన్ లాడెన్: ఇజ్రాయెల్-హమాస్ యుద్ధం.. వైరల్ అవుతున్న ఒసామా బిన్ లాడెన్ లేఖ

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-16T16:59:22+05:30 IST

ఇజ్రాయెల్, హమాస్ మధ్య భీకర యుద్ధం కొనసాగుతున్న నేపథ్యంలో.. అల్-ఖైదా అధినేత, 9/11 దాడుల సూత్రధారి ఒసామా బిన్ లాడెన్ రాసిన ‘లెటర్ టు ది అమెరికన్ పీపుల్’ సోషల్ మీడియాలో వైరల్ అవుతోంది. ఈ లేఖను పంచుకుంటున్న టిక్-టాకర్లు..

ఒసామా బిన్ లాడెన్: ఇజ్రాయెల్-హమాస్ యుద్ధం.. వైరల్ అవుతున్న ఒసామా బిన్ లాడెన్ లేఖ

ఇజ్రాయెల్-హమాస్ యుద్ధం: ఇజ్రాయెల్, హమాస్ మధ్య జరుగుతున్న భీకర యుద్ధం నేపథ్యంలో… అల్-ఖైదా అధినేత, 9/11 దాడుల సూత్రధారి ఒసామా బిన్ లాడెన్ రాసిన ‘లెటర్ టు ది అమెరికన్ పీపుల్’ సోషల్ మీడియాలో వైరల్ అవుతోంది. టిక్-టాకర్లు ఈ లేఖను పంచుకుంటున్నారు మరియు కొందరు లాడెన్‌తో ఏకీభవిస్తున్నట్లు తెలుస్తోంది. ఒక్క రోజులో వేలాది మంది టిక్‌టాక్ వినియోగదారులు తమ క్లిప్‌లను షేర్ చేయడంతో ఒసామా లేఖ వీడియోలు వైరల్‌గా మారాయి. ప్రజలు దీనిని ‘టిక్‌టాక్ సైఆప్ సునామీ’ అని పిలిచారు.

ఇంతకీ ఆ లేఖలో బిన్ లాడెన్ ఏం రాశాడు?

9/11 దాడుల తర్వాత అల్-ఖైదా చీఫ్ ఒసామా బిన్ లాడెన్ ఈ లేఖ రాశాడు. ఈ లేఖ 9/11 దాడులను సమర్థించడానికి ప్రయత్నిస్తుంది. పాలస్తీనాపై ఇజ్రాయెల్ దురాక్రమణను కూడా బిన్ లాడెన్ ప్రస్తావించాడు మరియు ఇజ్రాయెల్‌కు మద్దతు ఇవ్వడం వల్లే 9/11 దాడులు జరిగాయని చెప్పాడు. “పాలస్తీనాను ఆక్రమించడంలో మీరు అణచివేత ఇజ్రాయిలీలకు మద్దతు ఇస్తూనే ఉన్నారు. పాలస్తీనా దశాబ్దాలుగా ఆక్రమణలో ఉంది. “సెప్టెంబర్ 11, 2001 దాడుల తరువాత, జార్జ్ బుష్ మాపై మీ అణచివేత మరియు దౌర్జన్యం అని గ్రహించే వరకు పాలస్తీనా సమస్య గురించి ఎవరూ మాట్లాడలేదు. ఈ దాడికి కారణం’’ అని రాశారు. ఇస్లామిక్ ల్యాండ్ అయిన పాలస్తీనా భూమిని తిరిగి ఇచ్చేలా రోడ్ మ్యాప్‌ను అమలు చేయాలనుకుంటున్నట్లు బిన్ లాడెన్ పేర్కొన్నాడు. అంతేకాకుండా, పాలస్తీనాను ఎవరూ బందీగా ఉంచలేరని ఆ లేఖలో పేర్కొన్నాడు. దాని సంకెళ్లను బద్దలు కొట్టేందుకు ప్రయత్నిస్తామని.. అమెరికా తన దురహంకారానికి క్రైస్తవుల రక్తంతో బదులు తీర్చుకుందామని హెచ్చరించారు.

ప్రస్తుతం ఇజ్రాయెల్ సాగిస్తున్న భీకర దాడుల కారణంగా గాజాలో సాధారణ పౌరులు, ముఖ్యంగా మహిళలు, చిన్నారులు మృత్యువాత పడుతుండగా, ప్రపంచ దేశాలు కాల్పుల విరమణను కోరుతున్నాయి. ఇలాంటి తరుణంలో ఈ లేఖ బయటకు రావడంతో అది వైరల్‌గా మారింది. గతంలో పాలస్తీనాపై దురాక్రమణకు పాల్పడిన ఇజ్రాయెల్ కు మద్దతిచ్చినందుకే 9/11 దాడులు జరిగాయని లాడెన్ ఆ లేఖలో పేర్కొనగా.. పలువురు అంగీకరించారు. ఫలితంగా.. ఈ లేఖను నవంబర్ 2002లో తన వెబ్‌సైట్‌లో పోస్ట్ చేసిన ‘ది గార్డియన్’ వెబ్‌సైట్ ఇప్పుడు (నవంబర్ 15, 2023న) తొలగించబడింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-16T16:59:23+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *