పరుగుల నవ శిఖరాన్ని కొన సాగించారు

కొన్నాళ్ల కిందట అనుపమ ఖేర్ షారూఖ్‌ను ‘మీలాగా స్టార్‌డమ్ సంపాదించే శక్తి ఎవరికి ఉంది?’ అంత స్టార్ డమ్ తెచ్చుకున్న చివరి హీరో నేనే’ అని షారుక్ తనదైన శైలిలో సమాధానమిచ్చాడు. సీన్ కట్ చేస్తే..అంతర్జాతీయ క్రికెట్ లో ఓ ఆటగాడికి ఇంత స్టార్ డమ్ వర్తిస్తుందంటే నిస్సందేహంగా కోహ్లీనే!

(ఆంధ్రజ్యోతి క్రీడా విభాగం)

విరాట్ కోహ్లీ వన్డేల్లో అరంగేట్రం చేసి 15 ఏళ్లు పూర్తయ్యాయి. 2008లో దంబుల్లాలో శ్రీలంకతో తొలి వన్డే ఆడిన విరాట్‌కు.. బుధవారం ముంబైలో న్యూజిలాండ్‌తో జరిగిన ప్రపంచకప్ సెమీఫైనల్ మ్యాచ్ చిరస్మరణీయం. నేటి పోటీ క్రికెట్‌లో వన్డేల్లో పది సెంచరీలు చేయడం గొప్ప విషయమే కానీ.. అదే సమయంలో హాఫ్ సెంచరీలు చేయడంలో ఆశ్చర్యం లేదు. దశాబ్దంన్నరకు పైగా సుదీర్ఘ కెరీర్ తర్వాత ఏ క్రికెటర్ అయినా అలసిపోతాడు. బొమ్మలంటే అంత అభిమానం కష్టం. అలాగే ప్రస్తుత టీ20 యుగంలో..గంటల తరబడి క్రీజులో బ్యాటింగ్ చేయడం మరింత కష్టం. అలాగే మూడేళ్ల క్రితం కోహ్లి ఫామ్ చూస్తుంటే.. అతడి ప్రదర్శన అదిరిపోయిందని వ్యాఖ్యానించాడు. మూడేళ్లుగా మూడు ఫార్మాట్లలో సెంచరీ చేయకపోవడం దారుణంగా దిగజారిన అతని ఫామ్ ను గుర్తు చేస్తోంది. గతేడాది ఆగస్టు వరకు కోహ్లీ ఇదే పరిస్థితి. కానీ ఆసియా కప్ టీ20 టోర్నీతో గాడిలో పడిన అతని బ్యాటింగ్.. అదే టోర్నీలో ఆఫ్ఘనిస్థాన్‌తో జరిగిన మ్యాచ్‌లో సెంచరీ చేయడంతో మళ్లీ గాడిలో పడింది. అన్ని ఫార్మాట్లలో సెంచరీ చేసి 1017 రోజులు కావటం గమనార్హం. కెరీర్‌లో అత్యంత కష్టతరమైన రోజులను ఎదుర్కొంటున్న విరాట్‌కు ఆ సెంచరీ చాలా ఊరటనిచ్చింది. ఇక అప్పటి నుంచి..కోహ్లీకి గతాన్ని గుర్తు చేస్తూ పరుగుల వరద కురిపిస్తున్నాడు. ఇక ఈ ప్రపంచకప్‌లో అత్యద్భుత ఫామ్‌తో ప్రత్యర్థుల గుండెల్లో గుబులు పుట్టిస్తూ ఒకే సెంచరీలో మూడో సెంచరీ కొట్టాడు. కానీ ఈసారి అతను చివరి రెండు సెంచరీలను చేరుకోవడానికి నెమ్మదిగా బ్యాటింగ్ చేశాడని విమర్శించారు. అయితే అవేవీ టీమ్‌ఇండియా విజయ జోరును ఆపలేవు! ఇక బుధవారం వాంఖడే స్టేడియంలో లెజెండరీ బ్యాట్స్‌మెన్ సచిన్ మ్యాచ్‌ను ప్రత్యక్షంగా వీక్షించడం విరాట్‌కు స్ఫూర్తినిచ్చి ఉండవచ్చు. అందుకే ‘మాస్టర్’ రికార్డును బద్దలు కొట్టిన క్షణంలో కోహ్లి చాలా ఉద్వేగానికి లోనయ్యాడు. అతను టెండూల్కర్ లాంటి మేధావి కాకపోవచ్చు.. రాహుల్ ద్రవిడ్ అంత టెక్నికల్ కాకపోవచ్చు.. ధోనీలా ‘డైనమైట్’ కాకపోవచ్చు.. రోహిత్ అంత డేరింగ్ కాకపోవచ్చు.. కానీ విరాట్ శాసించేవాడు. ఈ తరం క్రికెట్. అందుకే క్రికెట్‌లో స్టార్‌లు, సూపర్‌స్టార్లు ఉండొచ్చు. అయితే కింగ్…కోహ్లీ ఒక్కడే!

వన్డేల్లో అత్యధిక సెంచరీలు

ప్లేయర్ సెంచరీల ఇన్నింగ్స్

విరాట్ కోహ్లీ 50 279

సచిన్ టెండూల్కర్ 49 452

రోహిత్ శర్మ 31 251

రికీ పాంటింగ్ 30 365

సనత్ జయసూర్య 28 433

’50’ కొట్టి.. మాస్టర్‌ని దాటి..

వాంఖడేలో మరో అద్భుతం ఆవిష్కృతమైంది. పన్నెండేళ్ల క్రితం ధోనీ సేన సగర్వంగా ప్రపంచకప్ అందుకున్న చోట విరాట్ కోహ్లీ అరుదైన రికార్డు సాధించాడు. వన్డే క్రికెట్ చరిత్రలో 50 సెంచరీలు చేసిన ఏకైక ఆటగాడు విరాట్. ఈ ప్రపంచకప్‌లో దక్షిణాఫ్రికాపై సెంచరీ చేసిన కోహ్లి.. సచిన్ టెండూల్కర్ సరసన నిలిచాడు. ఇప్పుడు, న్యూజిలాండ్‌పై సెంచరీతో, కోహ్లీ తన ఆరాధ్య ఆటగాడిని అధిగమించి అగ్రస్థానంలో నిలిచాడు. తన ఆరాధ్యదైవమైన సచిన్ వీక్షించడంతో కోహ్లీ తన సొంత గడ్డపై ఈ రికార్డును సాధించడం విశేషం. సచిన్ 452 ఇన్నింగ్స్‌ల్లో 49 సెంచరీలు చేయగా, విరాట్ 279 ఇన్నింగ్స్‌ల్లో 50 సెంచరీలు సాధించి రన్ హీరోగా పేరు సంపాదించాడు.

విరాట్ సెంచరీలు

ఒకరిపై ఎన్ని హిట్లు..

ఎవరితో ఎన్ని మ్యాచ్‌ల్లో?

శ్రీలంక 10 53

వెస్టిండీస్ 9 43

ఆస్ట్రేలియా 8 48

దక్షిణాఫ్రికా 5 31

న్యూజిలాండ్ 6 31

బంగ్లాదేశ్ 5 16

ఇంగ్లండ్ 3 36

పాకిస్తాన్ 3 16

జింబాబ్వే 1 8

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-16T02:32:41+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *