ఐదోసారి దక్షిణాఫ్రికా?

నేడు ఆసీస్‌తో సెమీస్‌ మ్యాచ్‌

కోల్‌కతా: ఒకవైపు నాకౌట్ దశను దాటని జట్టు.. మరోవైపు ఐదుసార్లు ప్రపంచకప్ గెలిచిన జట్టు. బలాబలాల పరంగా ఇరు జట్లు సమానమే అయినా.. ఒత్తిడిని తట్టుకోవడంలో ఎంతో తేడా ఉన్న ఆస్ట్రేలియా, దక్షిణాఫ్రికా జట్లు గురువారం జరిగే రెండో సెమీస్‌లో సర్వం తేల్చుకోనున్నాయి. నాలుగుసార్లు సెమీస్ కు చేరినా.. ఫైనల్ చేరని సఫారీలు ఐదోసారి అదృష్టాన్ని పరీక్షించుకోనున్నారు. దక్షిణాఫ్రికా లీగ్ దశలో ఆడిన తొమ్మిది మ్యాచ్‌ల్లో ఏడింటిలో విజయం సాధించిన బావుమ సేన రెండో స్థానంలో నిలిచి సెమీస్ బెర్త్ ఖాయం చేసుకుంది. ఓపెనర్ డి కాక్ పరుగుల వరద పారిస్తుంటే.. డస్సెన్, మార్క్రమ్, క్లాసెన్ చెలరేగిపోతున్నారు. అయితే గాయంతో బాధపడుతున్న కెప్టెన్ బావుమా ఆడటం అనుమానంగానే ఉంది. బౌలింగ్ లో పేసర్లు రబడ, ఎన్జీడీఐ ఆరంభంలోనే వికెట్లు తీస్తున్నారు. స్పిన్నర్ కేశవ్, ఆల్ రౌండర్ కోట్జీ మ్యాచ్ విన్నర్లుగా నిలిచారు.

ఆలస్యంగా ప్రారంభం..: రెండు వరుస ఓటములతో మొదలైన ఆస్ట్రేలియా.. వరుసగా ఏడు విజయాలతో టాప్ గేర్ లోకి దూసుకెళ్తోంది. అయితే లబుషానే మినహా మిగతా బ్యాట్స్‌మెన్ నిలకడగా నిలవడం జట్టును ఆందోళనకు గురిచేస్తోంది. ఓపెనర్ వార్నర్ వైఫల్యం ఆరంభంలోనే దెబ్బతీసింది. అయితే, పునరాగమనం తర్వాత మార్ష్ భారీ ఇన్నింగ్స్‌తో ఆకట్టుకున్నాడు. అఫ్గానిస్థాన్‌తో జరిగిన మ్యాచ్‌లో మ్యాక్స్‌వెల్ ఒక్క పోరాటంతో సగర్వంగా నిలిచాడు. అయితే కెప్టెన్ కమిన్స్ నేతృత్వంలోని బౌలింగ్ విభాగం ఆ లోపాలను భర్తీ చేస్తోంది. స్టార్క్‌తో కలిసి హేజిల్‌వుడ్ రాణిస్తున్నాడు. స్పిన్ విభాగాన్ని జంపా, మ్యాక్సీ నడుపుతున్నారు.

పిచ్/వాతావరణం: ఈడెన్ గార్డెన్స్ వికెట్‌పై నిలబడితేనే బ్యాటింగ్ చేయగలరు. బౌలర్లు కొంత సహకారం అందించడంతో పెద్ద స్కోర్లు కష్టం. వరుణుడు ఆటకు అంతరాయం కలిగించే అవకాశాలు ఎక్కువగా ఉన్నాయి.

ఆస్ట్రేలియా: వార్నర్, హెడ్, మార్ష్, స్మిత్, లాబుచాన్, ఇంగ్లిస్, మాక్స్‌వెల్, కమిన్స్, స్టార్క్, జంపా, హాజిల్‌వుడ్;

దక్షిణ ఆఫ్రికా: డి కాక్, బావుమా/హెండిక్స్, డస్సెన్, మార్క్రామ్, క్లాసెన్, మిల్లర్, జాన్సెన్/పెహ్లుక్వావో, కేశవ్, రబడ, ఎన్గిడి/కోట్జీ, షమ్సీ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *