ఆయనే మన మెరుపు ఆయన మన మెరుపు వెలుగు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-17T03:26:59+05:30 IST

న్యూజిలాండ్‌తో జరుగుతున్న సెమీస్ మ్యాచ్‌లో కోహ్లి రికార్డు సెంచరీతో మెరిపిస్తే.. షమీ ఏడు వికెట్ల వండర్ దానికి మరుగున పడుతుందనడంలో సందేహం లేదు. అతను బౌలింగ్ చేయడానికి రన్-అప్ పొందుతున్నప్పుడు..

ఆయన మన వెలుగు

ముంబై: న్యూజిలాండ్‌తో జరుగుతున్న సెమీస్ మ్యాచ్‌లో కోహ్లి రికార్డు సెంచరీతో మెరిపిస్తే.. షమీ ఏడు వికెట్ల వండర్ దానికి మరుగున పడుతుందనడంలో సందేహం లేదు. బౌలింగ్ చేయడానికి రన్‌అప్‌ వస్తుంటే.. ‘షమీ.. షమీ’ అంటూ కోహ్లీ స్టేడియం మార్మోగేలా అభిమానులను ఉర్రూతలూగించాడంటే ప్రపంచకప్‌తో అతని స్థాయి ఎక్కడి నుంచి చేరిందో అర్థం చేసుకోవచ్చు. కేవలం కొన్ని మ్యాచ్‌ల్లోనే షమీ సాధారణ పేసర్‌ నుంచి భారత బౌలింగ్‌ సూపర్‌స్టార్‌గా ఎదిగాడు. అయితే కివీస్‌తో జరిగిన సెమీస్ మ్యాచ్‌లో ప్రదర్శనను బట్టి షమీకి అంత క్రేజ్ రాలేదు. ప్రపంచంలో తనకు అవకాశం వచ్చిన ప్రతి మ్యాచ్‌లోనూ నిలకడగా రాణిస్తున్నాడు. టీమ్ ఇండియా పేస్ గన్ బుమ్రాన్. షమిది ఎప్పుడూ వెనుక సీట్లో..! కానీ, మెగా టోర్నీలో బుమ్రా నీడలను ఛేదిస్తూ ‘అతనొక ఆర్మీ’గా తనదైన ముద్ర వేస్తున్నాడు. అమ్ములపొదిలో టీమ్ ఇండియాకు ప్రధాన అస్త్రంగా మారిన షమీ.. ఆడిన ఆరు మ్యాచ్ ల్లోనే 23 వికెట్లు పడగొట్టాడు. అయితే, గణాంకాలు వాస్తవాలను ప్రతిబింబించడం లేదు. తొలి నాలుగు లీగ్ మ్యాచ్‌ల్లో షమీకి తుది జట్టులో కూడా చోటు దక్కలేదు. బ్యాటింగ్ డెప్త్ కోసం మేనేజ్‌మెంట్ ఆల్ రౌండర్‌కు మొగ్గు చూపడంతో స్పెషలిస్ట్ బౌలర్ షమీ బెంచ్‌కే పరిమితమయ్యాడు. కానీ, బంగ్లాదేశ్‌తో జరిగిన మ్యాచ్‌లో ఆల్‌రౌండర్ హార్దిక్ పాండ్యా గాయపడడం షమీకి మార్గం తెరిచింది. ఆ లోటు పూడ్చేందుకు సూర్యకుమార్, షమీ జట్టులోకి వచ్చారు. న్యూజిలాండ్‌తో జరిగిన తొలి మ్యాచ్‌లో షమీ ఐదు వికెట్లు పడగొట్టాడు. బెంచ్ కే పరిమితమైనా.. వచ్చిన అవకాశాన్ని రెండు చేతులా లాక్కోవడం అతడి మానసిక స్థితికి అద్దం పడుతోంది. ఇక, సెమీస్ మ్యాచ్‌లో కివీస్ ఏడు వికెట్లతో కుప్పకూలింది. పవర్‌ప్లేలో న్యూజిలాండ్ ఓపెనర్లను వెనక్కి పంపిన షమీ, జట్టుకు విరామం అవసరమైనప్పుడు వరుస బంతుల్లో విలియమ్సన్, లాథమ్‌లను అవుట్ చేసి భారత్ విజయంలో కీలక పాత్ర పోషించాడు. బుమ్రా బంతులతో బ్యాట్స్‌మెన్‌ను ట్రాప్ చేయడానికి ప్రయత్నిస్తే, షమీ వికెట్లను లక్ష్యంగా చేసుకున్నాడు. అయితే, అతను ఎప్పుడూ భిన్నమైన బంతులతో బ్యాట్స్‌మన్‌ను పరీక్షించేవాడినని అతని చిన్ననాటి కోచ్ బద్రుద్దీన్ చెప్పాడు. కివీస్ కెప్టెన్ కేన్ విలియమ్సన్ కూడా షమీ ఆటతీరును మెచ్చుకున్నాడు. అతను బంతిని కదిలించే విధానం సూపర్ అని అన్నాడు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-17T03:27:03+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *