డీప్ ఫేక్ వీడియోలతో ముప్పు డీప్ ఫేక్ వీడియోల ముప్పు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-18T05:02:05+05:30 IST

ఇటీవల సినీ తారలు రష్మిక మందన్న, కాజల్‌ల డీప్ ఫేక్ వీడియోలపై ప్రధాని మోదీ తీవ్ర విచారం వ్యక్తం చేశారు.

డీప్‌ఫేక్ వీడియోల ముప్పు

ఏఐని బాధ్యతాయుతంగా ఉపయోగించాలి: మోదీ

అతని వీడియో గురించి క్షమించండి

న్యూఢిల్లీ, నవంబరు 17 (ఆంధ్రజ్యోతి): ఇటీవల సినీ తారలు రష్మిక మందన్న, కాజల్‌ల డీప్ ఫేక్ వీడియోలపై ప్రధాని మోదీ తీవ్ర విచారం వ్యక్తం చేశారు. ఆర్టిఫిషియల్ ఇంటెలిజెన్స్ (ఏఐ)ని ఉపయోగించి రూపొందిస్తున్న ఈ డీప్ ఫేక్ వీడియోలు చాలా ప్రమాదకరంగా మారుతున్నాయన్నారు. ఇలాంటి వీడియోలు సమాజంలోని ప్రజలను తీవ్ర గందరగోళానికి గురిచేస్తున్నాయని ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు. ఇది పెద్ద డిజాస్టర్‌గా మారుతోంది. దీనిపై ప్రజలకు అవగాహన కల్పించాలని ఆయన మీడియాకు సూచించారు. ఈ మేరకు శుక్రవారం ఢిల్లీలో బీజేపీ ప్రధాన కార్యక్రమంలో జరిగిన ‘దీపావళి మిలన్’ కార్యక్రమంలో ప్రధాని మోదీ మాట్లాడారు. “నేను గర్భా డ్యాన్స్ చేస్తున్నానంటూ డీప్ ఫేక్ వీడియోను క్రియేట్ చేశారు. ఈ వీడియోను ఇటీవలే చూశాను. నిజానికి నేను స్కూల్ డేస్ నుంచి గర్భా డ్యాన్స్ చేయలేదు. ఇలాంటి వీడియోలు వైరల్ అయినప్పుడు హెచ్చరించేలా చాట్‌జీపీటీ టీమ్‌కు సూచించండి. ఈ వయసులో టెక్నాలజీని బాధ్యతాయుతంగా ఉపయోగించాలి. ఏఐ.. ఫేక్ వీడియోలపై ప్రజల్లో అవగాహన కల్పించేందుకు, వారికి అవగాహన కల్పించేందుకు మీడియా ముందుకు రావాలని ప్రధాని కోరారు.డీప్‌ఫేక్ వీడియోలు సమాజంలో గందరగోళం సృష్టించే అవకాశం ఉందన్నారు.

మోడీ నోరు జారిన జర్నలిస్టులు!

ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ తొలిసారిగా విలేకరులతో మాట్లాడారు. రాజకీయ నాయకుల మాదిరిగానే జర్నలిస్టులు కూడా నిత్యం ప్రజా జీవితంలో బిజీగా ఉంటారని వ్యాఖ్యానించారు. కరోనా సమయంలో చాలా మంది వైరస్ బారిన పడ్డారని చెప్పారు. జర్నలిస్టులు తరచూ ఆరోగ్య పరీక్షలు చేయించుకోవాలని ప్రధాని సూచించారు.

మంకీ బాత్ కోసం 100 కోట్ల మంది శ్రోతలు!

ప్రతి నెలా చివరి ఆదివారం నాడు ప్రధాని మోదీ రేడియో ప్రసంగం దేశంలోని 100 కోట్ల మంది శ్రోతలకు చేరుకుందని ఐఐఎం రోహ్‌తక్ సర్వే వెల్లడించింది. కేంద్ర సమాచార, ప్రసార శాఖ సహకారంతో ‘ఐఐఎం రోహ్‌తక్‌’ మన్‌కీ బాత్‌పై దేశవ్యాప్తంగా సర్వే నిర్వహించింది. దేశ జనాభాలో 60 శాతం మంది మంకీ బాత్ వింటున్నారని పేర్కొంది. ముఖ్యంగా 100 కోట్ల మంది ఈ ప్రోగ్రామ్‌ని ఫాలో అవుతున్నారు మరియు కనీసం ఒక్కసారైనా విన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-18T05:02:06+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *