మధ్యప్రదేశ్‌లో 76 శాతం..

ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో 70% పోలింగ్

రెండు రాష్ట్రాల్లో హింసాత్మక సంఘటనలు

ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో నక్సల్స్ దాడి… జవాన్ మృతి

భోపాల్/రాయ్‌పూర్, నవంబర్ 17: మధ్యప్రదేశ్, ఛత్తీస్‌గఢ్‌లలో శుక్రవారం జరిగిన అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో 70 శాతానికి పైగా పోలింగ్ నమోదైంది. మధ్యప్రదేశ్‌లో 76%, ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో 70.50% పోలింగ్ నమోదైనట్లు అధికారులు తెలిపారు. రెండో విడతలో భాగంగా ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో 70 స్థానాలకు జరిగిన ఎన్నికల సందర్భంగా నక్సల్స్ హింసాత్మక ఘటనలో ఓ జవాన్ మృతి చెందాడు. మధ్యప్రదేశ్‌లో 230 స్థానాలకు జరిగిన ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్‌-బీజేపీ నేతలు పలుచోట్ల ఘర్షణకు దిగారు. రాజ్‌నగర్‌లో బీజేపీ నేతల కార్లకు కాంగ్రెస్ కార్యకర్తలు నిప్పు పెట్టారు. మధ్యప్రదేశ్‌లో ఉదయం పోలింగ్ ప్రారంభమైన వెంటనే చాలా పోలింగ్ బూత్‌ల వద్ద కాంగ్రెస్-బీజేపీ కార్యకర్తలు, నేతల మధ్య ఘర్షణలు మొదలయ్యాయి. చాలా మంది గాయపడ్డారు. మాజీ సీఎం కమల్‌నాథ్‌ కుమారుడు, కాంగ్రెస్‌ ఎంపీ నకుల్‌నాథ్‌ను బరారీపురలోని పోలింగ్‌ బూత్‌ వద్ద బీజేపీ కార్యకర్తలు అడ్డుకోవడంతో ఉద్రిక్త వాతావరణం నెలకొంది. మరోవైపు పోలింగ్ సందర్భంగా హోంమంత్రి నరోత్తమ్ మిశ్రా చేసిన పలు వ్యాఖ్యలు దుమారం రేపుతున్నాయి. బీజేపీకి ఓటేస్తే యావత్ భారతదేశం సంబరాలు చేసుకుంటుంది.. ఇతర పార్టీలకు ఓటేస్తే పాకిస్థాన్‌లో అల్లర్లు చెలరేగుతాయని కాంగ్రెస్‌ సీనియర్‌ నేత దిగ్విజయ్‌ సింగ్‌ చేసిన వ్యాఖ్యలను తీవ్రంగా ఖండించారు. చింద్వారా నియోజకవర్గంలోని ఓ గ్రామం. మాజీ సీఎం కమల్‌నాథ్‌ ఆధ్వర్యంలో బారీ ముక్తకంఠంతో పోలింగ్‌ను బహిష్కరించారు.షాపూర్‌లో 1,063 మంది ఓటర్లు ఉన్నారు.కాంగ్రెస్ పార్టీ స్థానిక నీరజ్ బంటీ పటేల్‌కు చౌరాయ్ టికెట్ నిరాకరించడాన్ని నిరసిస్తూ ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు అధికారులు తెలిపారు.సాయంత్రానికి కేవలం గోపాల్‌గా పనిచేస్తున్న అధికారులు గ్రామంలో ‘కొట్వార్’ తన ఓటు హక్కును వినియోగించుకున్నారు.

ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో ఐఈడీ పేలింది

ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో రెండో విడతలో భాగంగా శుక్రవారం 70 స్థానాలకు పోలింగ్ జరిగింది. తొలిదశలో 71 పోలింగ్‌ నమోదు కాగా శుక్రవారం సాయంత్రానికి 70.50 ఓట్లు పోలయ్యాయని అధికారులు తెలిపారు. ఈ నెల 9న జరిగిన తొలి విడత ఎన్నికల సందర్భంగా నాలుగు జిల్లాల్లో పోలీసులు, నక్సల్స్ మధ్య ఎదురుకాల్పులు జరిగాయి. శుక్రవారం జరిగిన రెండో విడతలో మావోయిస్టులు ఐఈడీని పేల్చిన ఘటనలో ఐటీబీపీ జవాన్ మృతి చెందాడు. మరికొన్ని చోట్ల ఎన్నికలు ప్రశాంతంగా ముగిశాయని ఈసీ వర్గాలు వెల్లడించాయి.

అన్ని బూత్‌లలో మహిళా సిబ్బంది ఉన్నారు

ఛత్తీస్‌గఢ్‌లోని రాయ్‌పూర్-ఉత్తర నియోజకవర్గంలో.. అన్ని బూత్‌లలో మహిళా సిబ్బంది ఉండటం గమనార్హం..! దేశంలోనే ఒక అసెంబ్లీ సెగ్మెంట్‌లోని అన్ని బూత్‌లలో మహిళా సిబ్బందిని నియమించడం ఇదే తొలిసారి అని అధికారులు తెలిపారు. రాయ్‌పూర్-నార్త్‌లోని 201 పోలింగ్ బూత్‌లలో ప్రిసైడింగ్ అధికారి నుంచి పోలింగ్ సిబ్బంది వరకు 1,010 మందిని నియమించామని, వారిలో 804 మంది విధుల్లో పాల్గొన్నారని వివరించారు. మిగిలిన వారు బ్యాకప్ సిబ్బంది.

మధ్యప్రదేశ్‌లో కాంగ్రెస్‌!

న్యూఢిల్లీ: మధ్యప్రదేశ్‌లో ఓటింగ్ సరళిని బట్టి చూస్తే.. ఈసారి కాంగ్రెస్ అత్యధిక స్థానాలు గెలుచుకుంటుందని రాజకీయ విశ్లేషకులు అంచనా వేస్తున్నారు. 2018లో 230 సీట్లలో ఆ పార్టీకి 114, బీజేపీకి 109 సీట్లు వచ్చిన సంగతి తెలిసిందే..! ఆ సమయంలో రెండు పార్టీలకు 41 ఓట్లు వచ్చాయి. అయితే.. శుక్రవారం నాటి పోలింగ్ లో ఓట్ల శాతం 71 దాటవచ్చని, ఈ సరళి బీజేపీ చేతిలో ఉండవచ్చని అంటున్నారు. 18 ఏళ్ల బీజేపీ పాలనపై ప్రజల్లో వ్యతిరేకత ఉందన్నారు. ముఖ్యంగా బీజేపీ కంచుకోట ప్రాంతాల్లో కాంగ్రెస్‌కు విశేష ఆదరణ లభించిందని, వింద్యా, గ్వాలియర్, మాల్వా ప్రాంతాల్లో హవా కొనసాగిందని వివరించారు. మత రాజకీయాలకు కేంద్రమైన మాల్వాలో 66 సీట్లు ఉన్నాయి. గత ఎన్నికల్లో బీజేపీకి 28 సీట్లు వచ్చాయి. కాంగ్రెస్‌కు 35 సీట్లు వచ్చాయి. ఇక్కడ ఈసారి కాంగ్రెస్ పుంజుకుందని అంటున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *