సొరంగం కార్మికులు: 41 మంది సొరంగం కార్మికులు నేడు బాహ్య ప్రపంచానికి

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-23T08:46:29+05:30 IST

ఉత్తరకాశీ: ఉత్తరాఖండ్ రాష్ట్రం, ఉత్తరకాశీ జిల్లాలోని సిల్క్యారా వద్ద సొరంగం కూలిన ఘటనలో చిక్కుకున్న 41 మంది గురువారం బయటకు వచ్చే అవకాశం ఉంది. సొరంగంలో సహాయక చర్యలు కొనసాగుతున్నాయి. మరికొద్ది గంటల్లో రెస్క్యూ ఆపరేషన్ ముగియనుంది.

సొరంగం కార్మికులు: 41 మంది సొరంగం కార్మికులు నేడు బాహ్య ప్రపంచానికి

ఉత్తరకాశీ: ఉత్తరాఖండ్‌లోని ఉత్తరాఖండ్ జిల్లా సిల్క్యారా వద్ద సొరంగం కూలిన ఘటనలో చిక్కుకున్న 41 మంది గురువారం బయటకు వచ్చే అవకాశం ఉంది. సొరంగంలో సహాయక చర్యలు కొనసాగుతున్నాయి. మరికొద్ది గంటల్లో రెస్క్యూ ఆపరేషన్ ముగియనుంది. నవంబర్ 12న 41 మంది కార్మికులు సొరంగంలో చిక్కుకున్నారు. వారు 13 రోజుల పాటు సొరంగం లోపల ఉన్నారు. ఇది భారతదేశంలోనే అతి పెద్ద రెస్క్యూ ఆపరేషన్ అని అధికారులు పేర్కొన్నారు.

నిర్మాణంలో ఉన్న సొరంగంలో మట్టి కూలిపోయింది. ఎండోస్కోపిక్ ఫ్లెక్సీ కెమెరా సహాయంతో అధికారులు చిక్కుకుపోయిన కార్మికుల దృశ్యాలను చూశారు. కార్మికులను బయటకు తీసుకొచ్చేందుకు ప్రభుత్వం గట్టి చర్యలు చేపట్టింది. ఇంటర్నేషనల్ టన్నెల్ ఎఫర్ట్స్ ఆర్నాల్డ్ డిక్స్ ఆధ్వర్యంలో రెస్క్యూ ఆపరేషన్ కొనసాగుతోంది.

పూర్తి వివరాలు:

ఉత్తరాఖండ్‌లోని ఉత్తర కాశీ జిల్లాలోని సిల్క్యారా వద్ద సొరంగం కూలిన ఘటనలో చిక్కుకున్న 41 మంది గురువారం బయటకు వచ్చే అవకాశం ఉంది. చార్ధామ్ రోడ్డు ప్రాజెక్టులో భాగంగా నిర్మిస్తున్న సొరంగంలో కొంత భాగం ఈ నెల 12వ తేదీ తెల్లవారుజామున కుప్పకూలింది. దీంతో 57 మీటర్ల మేర చెత్తాచెదారం పేరుకుపోయింది. అప్పటి నుంచి సహాయక చర్యలు చేపట్టారు. ఆరు అంగుళాల వ్యాసం కలిగిన పైపులైన్ ద్వారా మంగళవారం దాణాను పంపారు. ఇదిలా ఉండగా డ్రిల్లింగ్ కోసం తీసుకొచ్చిన అమెరికన్ ఆగర్ మిషన్ తో బుధవారం సాయంత్రానికి 45 మీటర్ల వరకు శిథిలాలు తొలగించారు. పైపుల అసెంబ్లింగ్ పూర్తయిన తర్వాత శుభవార్త వింటామని పీఎంవో మాజీ సలహాదారు భాస్కర్ కుల్బే ఆశాభావం వ్యక్తం చేశారు.

మరోవైపు శిథిలాలలోకి 800 మి.మీ వ్యాసం కలిగిన ఇనుప పైపులను పంపుతున్నారు. బుధవారం రాత్రికి 39 మీటర్లకు చేరుకుంది. ఎన్‌డిఆర్‌ఎఫ్‌కు చెందిన 21 మంది రెస్క్యూ సిబ్బంది ఆక్సిజన్ మాస్క్‌లతో సొరంగంలోకి ప్రవేశించారు. డ్రిల్లింగ్ చేస్తున్నప్పుడు 40-50 మీటర్ల మధ్య దూరం చాలా ముఖ్యమని జాతీయ రహదారుల మౌలిక సదుపాయాల అభివృద్ధి సంస్థ ఎండీ మహ్మద్ అహ్మద్ తెలిపారు. కూలీలు బయటకు వచ్చిన వెంటనే వారికి చికిత్స అందించేందుకు 15 మంది వైద్యులను సిల్క్యారా వద్ద ఉంచారు. అంబులెన్స్‌లు, హెలికాప్టర్‌ను సిద్ధం చేశారు. మరోవైపు ఉత్తరాఖండ్ ఘటన నేపథ్యంలో దేశంలో నిర్మాణంలో ఉన్న మొత్తం 29 సొరంగాలను తనిఖీ చేయాలని కేంద్ర రోడ్డు రవాణా, జాతీయ రహదారుల సంస్థ నిర్ణయించింది. ప్రస్తుతం దేశవ్యాప్తంగా 79 కిలోమీటర్ల మేర సొరంగాలు నిర్మాణ దశలో ఉన్నాయి. వీటిలో నాణ్యతా ప్రమాణాలపై సేఫ్టీ ఆడిట్ నిర్వహిస్తారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-23T08:46:31+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *