చైనా: చైనాలో మరో మహమ్మారి పుట్టుక.. కరోనా తరహాలో మరో విలీనమా?

బీజింగ్: చైనాలో పుట్టిన మరో వ్యాధి ప్రపంచాన్ని భయాందోళనకు గురిచేస్తోంది. చైనాలో పుట్టిన కరోనా మిగిల్చిన విషాదం నుంచి ప్రపంచ దేశాలు కోలుకుంటున్నాయి. ఇంతలో అక్కడి నుంచి పుట్టుకొచ్చిన మరో వ్యాధి ప్రపంచాన్ని కలవరపెడుతోంది. చైనాలోని పాఠశాలల్లో అణచివేయలేని న్యుమోనియా వ్యాప్తి ప్రబలంగా ఉంది. ఈ వ్యాధి ప్రధానంగా పిల్లలను ప్రభావితం చేయడం ఆందోళనకరం. ఈ కారణంగా, శ్వాసకోశ సంబంధిత సమస్యలు, ఊపిరితిత్తుల ఇన్ఫెక్షన్ మరియు జ్వరం పిల్లలలో వ్యాపించాయి. దీంతో బీజింగ్, లియానింగ్ నగరాల్లోని ఆసుపత్రులు బాధిత చిన్నారులతో కిక్కిరిసిపోయాయి. ఈ కారణంగా, ఈ మహమ్మారి వ్యాప్తి చెందకుండా నిరోధించడానికి చైనాలోని పాఠశాలలకు తాత్కాలిక సెలవులు ప్రకటించారు. ఉపాధ్యాయుల్లో కూడా ఈ వ్యాధి లక్షణాలు కనిపించడం మరింత ఆందోళన కలిగిస్తోంది. చైనాలో కరోనా నియంత్రణకు విధించిన ఆంక్షలను ఎత్తివేసిన తర్వాత ఇన్‌ఫ్లుఎంజా, మైకోప్లాస్మా, న్యుమోనియా, రెస్పిరేటరీ సిన్సిటియల్ వైరస్ వంటి ఇన్‌ఫెక్షన్లు ప్రబలుతున్నాయని, చైనా అధికారుల నిర్లక్ష్యమే వ్యాప్తికి కారణమని ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ తెలిపింది. ఈ వ్యాధికారక.

ఈ క్రమంలో దేశంలోని ఉత్తరాదిలో విస్తరిస్తున్న శ్వాసకోశ వ్యాధులకు సంబంధించి మరింత సమాచారం ఇవ్వాలని ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ చైనాను కోరింది. ఇన్ఫెక్షన్ ప్రమాదాన్ని తగ్గించేందుకు చైనీయులు చర్యలు తీసుకోవాలని సూచించింది.. డబ్ల్యూహెచ్‌ఓ ప్రకారం గత మూడేళ్లలో ఇదే కాలంలో ఉత్తర చైనాలో ఇన్‌ఫ్లుఎంజా వ్యాధి పెరుగుతోంది. “పిల్లలలో శ్వాసకోశ వ్యాధులు మరియు న్యుమోనియా సమూహాలను నివేదించడంపై వివరణాత్మక సమాచారాన్ని అందించడానికి WHO చైనాకు అధికారిక అభ్యర్థన చేసింది” అని ఐక్యరాజ్యసమితి ఆరోగ్య సంస్థ బుధవారం ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది. ఇన్ఫ్లుఎంజా, SARS-CoV-2 (COVID-19కి దారితీసే వైరస్), శిశువులను ప్రభావితం చేసే RSV మరియు మైకోప్లాస్మా న్యుమోనియాతో సహా తెలిసిన వ్యాధికారక వ్యాప్తిలో ఇటీవలి పోకడలపై WHO అదనపు సమాచారాన్ని అభ్యర్థించింది. ఈలోగా, టీకాలు వేయడం, అనారోగ్యంతో ఉన్నవారికి దూరంగా ఉండటం మరియు మాస్క్‌లు ధరించడం వంటి నివారణ చర్యలు తీసుకోవాలని ప్రజలను కోరారు.

చైనాలో వ్యాపిస్తున్న న్యుమోనియా వ్యాధి గురించి ప్రోమెడ్ వెల్లడించింది. ProMed అనేది ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉన్న దేశాలలో మానవ మరియు జంతువుల వ్యాధులను ట్రాక్ చేసే మనుగడ వేదిక. ఇది చైనాలో న్యుమోనియా వ్యాప్తి గురించి బాహ్య ప్రపంచానికి తెలియజేసింది. 2019లో, ఈ ప్రోమెడ్ కంపెనీ చైనాలో పుట్టిన కరోనా గురించి మొదటిసారిగా వెల్లడించింది. అయితే, చైనాలో ప్రస్తుత న్యుమోనియా వ్యాప్తి ఎప్పుడు ప్రారంభమైందో స్పష్టంగా తెలియదని ప్రోమెడ్ చెప్పారు. అయితే ఈ న్యుమోనియా మరో కరోనా మహమ్మారిలా మారుతుందా? లేదా అనేది ఇప్పుడే చెప్పలేనని ఆమె వివరించారు. కానీ దీని కారణంగా, కరోనా తరహా విలీనం అనివార్యమనే భయం కూడా చాలా మందిలో ఉంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-23T11:07:08+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *