హమాస్ నేతలను టార్గెట్ చేసేందుకు మొసాద్: హమాస్ నేతలను టార్గెట్ చేసేందుకు మొసాద్ ప్రత్యేక ఆపరేషన్

ప్రపంచంలో ఎక్కడున్నా ఇజ్రాయెల్ దేశంపై దాడి చేసిన హమాస్ నేతలను లక్ష్యంగా చేసుకుని ప్రత్యేక ఆపరేషన్ నిర్వహించాలని ఇజ్రాయెల్ ప్రధాని బెంజమిన్ నెతన్యాహు మొసాద్‌ను ఆదేశించారు.

హమాస్ నేతలను టార్గెట్ చేసేందుకు మొసాద్: హమాస్ నేతలను టార్గెట్ చేసేందుకు మొసాద్ ప్రత్యేక ఆపరేషన్

మొసాద్ స్పై ఏజెన్సీ

హమాస్ నేతలను టార్గెట్ చేసేందుకు మొసాద్: ప్రపంచంలో ఎక్కడైనా ఇజ్రాయెల్‌పై దాడి చేసిన హమాస్ నాయకులను లక్ష్యంగా చేసుకోవడానికి ప్రత్యేక ఆపరేషన్ నిర్వహించాలని ఇజ్రాయెల్ ప్రధాని బెంజమిన్ నెతన్యాహు మొసాద్‌ను ఆదేశించారు. ఇజ్రాయెల్ నాలుగు రోజుల కాల్పుల విరమణ ప్రకటించినప్పటికీ గాజాలో బందీల విడుదలను వాయిదా వేస్తున్నట్లు హమాస్ పేర్కొంది. ఇజ్రాయెల్ మరియు హమాస్ నాలుగు రోజుల సంధికి అంగీకరించాయి.

హమాస్ నేతలపై వేటు వేయాలి…

అక్టోబరు 7న పాలస్తీనా మిలిటెంట్ గ్రూపు జరిపిన దాడుల్లో బందీలుగా ఉన్న 50 మందిని విడుదల చేయడం కూడా ఈ సంధిలో ఉంది. ఒకవైపు ఇజ్రాయెల్ కాల్పుల విరమణ ప్రకటించినా హమాస్ నేతలు ప్రపంచంలో ఎక్కడున్నా వారి వెంటబడాలని మొసాద్ ఇంటెలిజెన్స్ ఏజెన్సీని ఇజ్రాయెల్ ప్రధాని నెతన్యాహు ఆదేశించారు. మొసాద్ చీఫ్ డేవిడ్ బర్నియా మరియు జనరల్ నిట్జాన్ అలోన్ ఖతార్ ప్రధాన మంత్రి మహమ్మద్ బిన్ అబ్దుల్ రహ్మాన్ బిన్ జాసిమ్ అల్ థానీతో సమావేశమై ఒప్పందం వివరాలను ఖరారు చేశారు. హమాస్ విడుదల చేయబోయే బందీల పేర్లను ముందుగా వెల్లడించలేదు.

మొసాద్ అంటే…

Mossad ఇజ్రాయెల్ యొక్క అధికారిక గూఢచార మరియు ప్రత్యేక కార్యకలాపాల ఏజెన్సీగా పిలువబడే ఇజ్రాయెలీ గూఢచార సంస్థ. గ్లోబల్ ఇంటెలిజెన్స్‌లో మొసాద్ ఇంటెలిజెన్స్ ఏజెన్సీ కీలక పాత్ర పోషించింది. 1949 డిసెంబరు 13న స్థాపించబడిన మొసాద్ చాలా ధైర్యంగా మరియు సమర్థవంతంగా పనిచేస్తోంది. ఉగ్రవాదాన్ని ఎదుర్కోవడంలో గూఢచార సేకరణకు మొసాద్ పేరుగాంచింది. ఇజ్రాయెల్ జాతీయ భద్రత కోసం మొసాద్ రహస్య కార్యకలాపాలను నిర్వహిస్తుంది.

ఇంటెలిజెన్స్ ఏజెన్సీ

మిలిటరీ ఇంటెలిజెన్స్‌పై దృష్టి సారించే ఇతర ఇంటెలిజెన్స్ ఏజెన్సీల మాదిరిగా కాకుండా, మొసాద్ విదేశీ గూఢచార సేకరణ మరియు వ్యూహాత్మక కార్యకలాపాలపై ఎక్కువ దృష్టి పెడుతుంది. మొసాద్ ఏజెన్సీకి ప్రధానమంత్రి నియమించిన డైరెక్టర్ నేతృత్వం వహిస్తారు. ప్రస్తుత డైరెక్టర్, డేవిడ్ బర్నియా, రాజకీయ గూఢచర్యం, కౌంటర్ టెర్రరిజం మరియు సైబర్ ఇంటెలిజెన్స్ వంటి ఇంటెలిజెన్స్ పనిలో నిమగ్నమై ఉన్నారు. మొసాద్ అనేక ఉన్నత స్థాయి కార్యకలాపాలకు ప్రసిద్ధి చెందింది.

ఇంకా చదవండి: Today Headlines : తెలంగాణ కోసం క్యూ కడుతున్న బీజేపీ అగ్రనేతలు… నేడు, రేపు ప్రియాంక గాంధీ పర్యటన

1960 లలో అర్జెంటీనాలో హోలోకాస్ట్ యొక్క కీలక వాస్తుశిల్పి అడాల్ఫ్ ఐచ్‌మాన్‌ను పట్టుకోవడంలో మొసాద్ అత్యంత ప్రసిద్ధి చెందింది. ఇజ్రాయెల్‌లో అడాల్ఫ్ ఐచ్‌మాన్ యొక్క విచారణ అతనిని ఉరితీయడానికి దారితీసింది. మరొక 1976లో, ఉగాండాలో హైజాక్ చేయబడిన ఎయిర్ ఫ్రాన్స్ విమానం నుండి బందీలను రక్షించడంలో మొస్సాద్ ఏజెంట్లు కీలక పాత్ర పోషించారు.

ఇంకా చదవండి: తెలంగాణ అసెంబ్లీ ఎన్నికలు 2023 : అగ్రనేతల రోడ్ షోలకు అడ్డా కూలీలు… ఒక్కొక్కరికి కూలీగా రూ.500 చెల్లింపు

హమాస్ అగ్రనేతల్లో ఎక్కువ మంది ప్రవాసంలో నివసిస్తున్నారు, ప్రధానంగా ఖతార్ మరియు లెబనాన్ రాజధాని బీరూట్‌లో ఉన్నారు. శుక్రవారం లోపు బందీల విడుదల జరగదని వైట్ హౌస్ తెలిపింది. మధ్యవర్తిగా వ్యవహరిస్తున్న హమాస్ మరియు ఖతార్ ఒప్పందంపై సంతకం చేయనందున సంధి 24 గంటలు ఆలస్యమైందని ఇజ్రాయెల్ తెలిపింది.

వివాదాలు, విమర్శలు

మొసాద్ ఏజెన్సీ సభ్యులు హత్యలు మరియు అంతర్జాతీయ చట్టాల ఉల్లంఘనలతో సహా అనేక వివాదాలలో పాల్గొన్నారు. ఏజెన్సీ కార్యకలాపాలు గోప్యంగా ఉండటం విమర్శలకు దారి తీస్తోంది. ఇజ్రాయెల్ భద్రత కోసం ఇటువంటి చర్యలు అవసరమని మద్దతుదారులు వాదిస్తున్నారు. సైబర్ ఇంటెలిజెన్స్‌లో మొసాద్ గణనీయంగా పెట్టుబడులు పెట్టింది.

ఇంకా చదవండి: ముంబై ఎయిర్‌పోర్ట్: ముంబై ఎయిర్‌పోర్ట్‌ను 48 గంటల్లో పేల్చేస్తాం…ఈమెయిల్ బెదిరింపు

ఇది సైబర్ వార్‌ఫేర్‌లో అగ్రగామిగా మారింది. మొసాద్ ప్రపంచవ్యాప్తంగా పనిచేస్తుంది. CIA తరచుగా M16తో సహా ఇతర గూఢచార సంస్థల సహకారంతో పని చేస్తుంది. అంతర్జాతీయ ఉగ్రవాదాన్ని ఎదుర్కోవడంలో మొసాద్ సహకారం చాలా కీలకం.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *