టన్నెల్ కార్మికులు: కొన్ని గంటల్లో 41 మంది కార్మికులు బయటపడ్డారు

ఉత్తరకాశీ: ఉత్తరాఖండ్, ఉత్తరాఖండ్ జిల్లా సిల్క్యారా వద్ద సొరంగం కూలిపోవడంతో చిక్కుకున్న 41 మంది శుక్రవారం బయటకు వచ్చే అవకాశం ఉంది. సొరంగంలో సహాయక చర్యలు కొనసాగుతున్నాయి. మరికొద్ది గంటల్లో రెస్క్యూ ఆపరేషన్ ముగియనుంది. నవంబర్ 12న 41 మంది కార్మికులు సొరంగంలో చిక్కుకున్నారు. వారు 14 రోజుల నుండి సొరంగం లోపల ఉన్నారు. ఇది భారతదేశంలోనే అతి పెద్ద రెస్క్యూ ఆపరేషన్ అని అధికారులు పేర్కొన్నారు.

నిన్న అర్ధరాత్రి వరకు రెస్క్యూ ఆపరేషన్ కొనసాగింది. సీఎం పుష్కర్ సింగ్ దామి అర్ధరాత్రి వరకు రెస్క్యూ ఆపరేషన్ ప్రాంతంలోనే ఉన్నారు. డ్రిల్లింగ్ మిషన్‌లో సాంకేతిక లోపం తలెత్తడంతో డ్రిల్లింగ్ పనులు నిలిచిపోయాయి. సిల్క్యారా సొరంగంలో 46.8 మీటర్ల వరకు అధికారులు డ్రిల్లింగ్ చేశారు.

పైప్ లైన్ ద్వారా కూలీలను బయటకు తీసుకొచ్చేందుకు ఏర్పాట్లు చేస్తున్నారు. మరికొద్ది గంటల్లో చిక్కుకున్న 41 మంది కూలీలను బయటకు తీసుకొచ్చే అవకాశం ఉంది. ప్రభుత్వం అంతర్జాతీయ టన్నెల్ అనుభవజ్ఞులను పిలిపించి కార్మికులను బయటకు తీసుకురావడానికి ప్రయత్నిస్తోంది.

ఉత్తరాఖండ్‌లోని ఉత్తరాఖండ్ జిల్లా సిల్క్యారా వద్ద సొరంగం కూలిన ఘటనలో చిక్కుకున్న 41 మంది కూలీలు సహాయక చర్యలను అడ్డుకోవడంతో గురువారం కూడా బయటకు రాలేకపోయారు. శిధిలాలను తొలగించడానికి 25 టన్నుల అమెరికన్ ఆగర్ పార్క్ చేసిన చోట పగుళ్లు ఏర్పడి, రెస్క్యూ ఆపరేషన్‌ను నిలిపివేసింది. పరిస్థితి సద్దుమణిగిన తర్వాత మళ్లీ డ్రిల్లింగ్ ప్రారంభిస్తారని తెలిసింది. ఇంతలో, NDRF సభ్యుడు సయ్యద్ హస్నైన్ రెస్క్యూ ఆపరేషన్‌లో మరో 3-4 అడ్డంకులు ఎదురవుతాయని, శుక్రవారం ఉదయానికి కార్మికులను బయటకు తీసుకువస్తామని విశ్వాసం వ్యక్తం చేశారు. కాగా, ఈ నెల 12న సొరంగంలో కొంత భాగం కూలిపోయి 57 మీటర్ల మేర చెత్తాచెదారం పేరుకుపోయింది. బుధవారం సాయంత్రానికి ఆగర్ మిషన్ తో 45 మీటర్ల వరకు శిథిలాలు తొలగించారు.

మిగిలిన 12 మీటర్ల డ్రిల్లింగ్‌ను అర్థరాత్రి మళ్లీ ప్రారంభించారు. పెద్ద ఇనుప చువ్వ అడ్డు రావడంతో ఆరు గంటల పాటు తవ్వకాన్ని నిలిపివేశారు. ఆగర్‌ను తిరిగి అమర్చడం మరియు ఇనుప దూలాన్ని కత్తిరించిన తరువాత, NDRF మరియు ఇతర సిబ్బంది గురువారం శిధిలాలను తొలగించడం ప్రారంభించారు. మధ్యాహ్నం వరకు మరో 1.8 మీటర్ల తవ్వకం పూర్తయింది. ఇంకా 9 మీటర్ల వరకు చెత్తను తొలగించాల్సి ఉంది. కేంద్ర మంత్రి జనరల్ వీకే సింగ్, ఉత్తరాఖండ్ సీఎం పుష్కర్ సింగ్ ధామి పరిస్థితిని సమీక్షించారు. “మేము మీకు చాలా సన్నిహితంగా ఉన్నాము” అని ధామి.. పైపు ద్వారా కార్మికులతో సంభాషించాడు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-24T07:29:00+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *