ఎస్సీ వర్గీకరణకు కమిటీ ఏర్పాటు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-25T05:16:05+05:30 IST

ఎస్సీ వర్గీకరణ ప్రక్రియను వేగవంతం చేసి మాదిగలకు రిజర్వేషన్ల ప్రయోజనాలు అందేలా చూడాలని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ శుక్రవారం సూచించారు.

ఎస్సీ వర్గీకరణకు కమిటీ ఏర్పాటు

ప్రధాని మోదీ క్యాబినెట్ సెక్రటరీకి ఆదేశాలు జారీ చేశారు

న్యూఢిల్లీ, నవంబర్ 24: మాదిగలకు రిజర్వేషన్ ఫలాలు అందేలా ఎస్సీ వర్గీకరణ ప్రక్రియను వేగవంతం చేయాలని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ సూచించినట్లు అధికారిక వర్గాలు శుక్రవారం తెలిపాయి. ఇందుకోసం ఒక కమిటీని ఏర్పాటు చేయాలని కేబినెట్ సెక్రటరీ రాజీవ్ గౌబా, ఇతర సీనియర్ అధికారులను ఆదేశించారు. తెలంగాణలో అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జరుగుతున్న నేపథ్యంలో ఇటీవల చేసిన ప్రకటన ఆధారంగానే ప్రధాని ఈ సూచన చేసినట్లు తెలుస్తోంది. మాదిగ పోరాట రిజర్వేషన్‌ సమితి (ఎంఆర్‌పీఎస్‌) నిర్వహించిన బహిరంగ సభలో పాల్గొన్న మోదీ.. ఎస్సీ వర్గీకరణ కోసం కమిటీ వేస్తామని హామీ ఇచ్చారు. ఎస్సీ వర్గీకరణ చేపట్టి సాధికారత కల్పించాలన్న మాదిగల డిమాండ్‌ను అంగీకరిస్తున్నట్లు తెలిపారు. తెలుగు రాష్ట్రాలైన తెలంగాణ, ఆంధ్రప్రదేశ్‌లలో మాదిగల సంఖ్య గణనీయంగా ఉంది.

MRPS ఉపకులాలకు రిజర్వేషన్ ఫలితాలను నిర్ధారించడానికి SC వర్గీకరణను అమలు చేయడానికి. గత మూడు దశాబ్దాలుగా పోరాడుతోంది. ఈ పోరాటాలకు బీజేపీ అండగా ఉంటుందని మోదీ అన్నారు. మాదిగలకు రిజర్వేషన్ ఫలాలు అందడం లేదని గుర్తించి, ఈ అన్యాయాన్ని వీలైనంత త్వరగా అరికట్టేందుకు కట్టుబడి ఉన్నామన్నారు. అందుకోసం త్వరలో కమిటీ వేయనున్నట్లు వెల్లడించారు. మాదిగలకు సాధికారత కల్పించేందుకు కమిటీ కృషి చేస్తుందన్నారు. ఎస్సీ వర్గీకరణపై సుప్రీంకోర్టులో పెద్ద న్యాయ పోరాటం జరుగుతోందని గుర్తు చేశారు. మా డిమాండ్ న్యాయమైనదని అంగీకరిస్తూ.. దాని అమలుకు కమిటీని నియమిస్తామని చెప్పారు. అందులో భాగంగానే ప్రధాని ఈ ఆదేశాలు ఇచ్చినట్లు సమాచారం.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-25T05:16:06+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *