ఉద్యోగాలు: పదో తరగతి ఉత్తీర్ణతతో సెంట్రల్ ఆర్మ్‌డ్ ఫోర్సెస్‌లో మెజర్స్

మొత్తం ఖాళీలు 26,146

స్టాఫ్ సెలక్షన్ కమిషన్ (SSC) వివిధ కేంద్ర సాయుధ దళాలలో ఖాళీల భర్తీకి నోటిఫికేషన్ విడుదల చేసింది. దీని ద్వారా బోర్డర్ సెక్యూరిటీ ఫోర్స్ (BSF), సెంట్రల్ ఇండస్ట్రియల్ సెక్యూరిటీ ఫోర్స్ (CISF), సెంట్రల్ రిజర్వ్ పోలీస్ ఫోర్స్ (CRPF), ఇండో టిబెటన్ బోర్డర్ పోలీస్ (ITBP), సశాస్త్ర సీమా బాల్ (SSB), సెక్రటేరియట్ సెక్యూరిటీ ఫోర్స్ (SSF)లో కానిస్టేబుల్ (జనరల్) ) విధి) పోస్టులు; అస్సాం రైఫిల్స్ (AR)లో రైఫిల్‌మ్యాన్ (జనరల్ డ్యూటీ) పోస్టుల భర్తీకి స్టాఫ్ సెలక్షన్ కమిషన్ పరీక్షను నిర్వహిస్తుంది.

పోస్ట్: కానిస్టేబుల్ (జనరల్ డ్యూటీ)/రైఫిల్‌మ్యాన్ (జనరల్ డ్యూటీ)

ఖాళీల వివరాలు

బోర్డర్ సెక్యూరిటీ ఫోర్స్ (BSF): 6,174

సెంట్రల్ ఇండస్ట్రియల్ సెక్యూరిటీ ఫోర్స్ (CISF): 11,025

సెంట్రల్ రిజర్వ్ పోలీస్ ఫోర్స్ (CRPF): 3,337

సశాస్త్ర సీమా బాల్ (SSSB): 635

ఇండియన్ టిబెటన్ బోర్డర్ పోలీస్ ఫోర్స్ (ITBP): 3189

సాయుధ రిజర్వ్ (AR): 1490

సెక్రటేరియట్ సెక్యూరిటీ ఫోర్స్ (SSF): 296

అర్హతలు: గుర్తింపు పొందిన బోర్డు/యూనివర్శిటీ నుండి మెట్రిక్యులేషన్ లేదా 10వ తరగతి ఉత్తీర్ణులై ఉండాలి. పురుష అభ్యర్థుల ఎత్తు 170 సెంటీమీటర్ల కంటే తక్కువ ఉండకూడదు మరియు మహిళా అభ్యర్థుల ఎత్తు 157 సెంటీమీటర్ల కంటే తక్కువ ఉండకూడదు.

వయో పరిమితి: జనవరి 01, 2024 నాటికి 18 నుండి 23 సంవత్సరాల మధ్య ఉండాలి. అభ్యర్థులు 2 జనవరి 2001కి ముందు మరియు 1 జనవరి 2006 తర్వాత జన్మించకూడదు. SC మరియు ST అభ్యర్థులకు ఐదేళ్లు మరియు OBC అభ్యర్థులకు మూడేళ్ల సడలింపు ఉంది.

జీతాలు: రూ.21,700 – రూ.69,100 మధ్య చెల్లించండి.

ఎంపిక ప్రక్రియ: కంప్యూటర్ ఆధారిత పరీక్ష, ఫిజికల్ ఎఫిషియెన్సీ టెస్ట్, ఫిజికల్ స్టాండర్డ్ టెస్ట్, మెడికల్ ఎగ్జామినేషన్ మరియు సర్టిఫికెట్ల పరిశీలన ఆధారంగా అభ్యర్థులను ఎంపిక చేస్తారు.

CBE పరీక్షా సరళి: ఇది కంప్యూటర్ ఆధారిత పరీక్ష. ఇది ఇంగ్లీష్ మరియు హిందీతో సహా 13 ప్రాంతీయ భాషలలో నిర్వహించబడుతుంది. పరీక్ష వ్యవధి 60 నిమిషాలు. ప్రశ్నపత్రం 80 మార్కులకు ఉంటుంది. ప్రతి ప్రశ్నకు రెండు మార్కులు ఉంటాయి. జనరల్ ఇంటెలిజెన్స్ అండ్ రీజనింగ్, జనరల్ నాలెడ్జ్ అండ్ జనరల్ అవేర్‌నెస్, ఎలిమెంటరీ మ్యాథమెటిక్స్, ఇంగ్లీష్/హిందీ నుంచి ప్రశ్నలు ఉంటాయి. నెగెటివ్ మార్కింగ్ విధానం ఉంది. తప్పుగా గుర్తించిన సమాధానానికి 0.25 మార్కుల కోత విధిస్తారు.

దరఖాస్తు రుసుము: రూ.100. మహిళలు, ఎస్సీ, ఎస్టీ, మాజీ సైనికులకు ఫీజు చెల్లింపు నుంచి మినహాయింపు ఉంది.

దరఖాస్తు విధానం: ఆన్లైన్ దరఖాస్తు చేసుకోండి

పరీక్ష కేంద్రాలు: హైదరాబాద్, కరీంనగర్, వరంగల్, చీరాల, గుంటూరు, కాకినాడ, కర్నూలు, నెల్లూరు, రాజమహేంద్రవరం, తిరుపతి, విజయనగరం, విజయవాడ, విశాఖపట్నం.

ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: డిసెంబర్ 31

ఆన్‌లైన్ ఫీజు చెల్లింపుకు చివరి తేదీ: జనవరి 1

కంప్యూటర్ ఆధారిత పరీక్ష: ఫిబ్రవరి – మార్చి

వెబ్‌సైట్: https://ssc.nic.in/

మరింత విద్యా వార్తలు కోసం క్లిక్ చేయండి

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-27T12:34:24+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *