అమెరికాలో హెచ్-1బీ వీసా రెన్యూవల్..! | అమెరికాలో హెచ్-1బీ వీసా రెన్యూవల్..!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-30T03:28:56+05:30 IST

అగ్రరాజ్యం అమెరికాలో పనిచేస్తున్న భారతీయ సాంకేతిక నిపుణులకు జో బిడెన్ ప్రభుత్వం శుభవార్త అందించింది. H-1B వీసా పునరుద్ధరణ కోసం స్వదేశానికి వెళ్లాల్సిన అవసరం లేదు.

అమెరికాలో హెచ్-1బీ వీసా రెన్యూవల్..!

డిసెంబర్ నుంచి అమల్లోకి

పైలట్ కార్యక్రమంలో భాగంగా ముందుగా 20 వేల మంది

భారతీయులకు భారీ ప్రయోజనం

మోడీ ప్రయత్నం ఫలించింది

వాషింగ్టన్, నవంబర్ 29: అగ్రరాజ్యం అమెరికాలో పనిచేస్తున్న భారతీయ సాంకేతిక నిపుణులకు జో బిడెన్ ప్రభుత్వం శుభవార్త అందించింది. H-1B వీసా పునరుద్ధరణ కోసం స్వదేశానికి వెళ్లాల్సిన అవసరం లేదు. అమెరికాలో H-1B వీసాలు పునరుద్ధరించబడతాయి. డిసెంబర్ నుంచి ప్రయోగాత్మకంగా ఈ విధానాన్ని అమలు చేయనున్నారు. ఫలితంగా భారీ సంఖ్యలో భారతీయులు ప్రయోజనం పొందుతారని వీసా సర్వీసెస్ డిప్యూటీ అసిస్టెంట్ సెక్రటరీ జూలీ స్టఫ్ తెలిపారు. ప్రయోగాత్మకంగా చేపట్టిన కార్యక్రమంలో ప్రస్తుతం 20 వేల మందికి మాత్రమే పరిమితం చేశామన్నారు. “భారత్‌లో యుఎస్ వీసాల కోసం డిమాండ్ ఎక్కువగా ఉంది. ప్రస్తుతం మేము ఆరు నుండి 12 నెలల వరకు వేచి ఉండాలి. భారతదేశం విషయంలో ఇది సరైనది కాదని మేము భావిస్తున్నాము. భారతీయ పౌరులు వీలైనంత త్వరగా ఉద్యోగాలు పొందాలని మేము కోరుకుంటున్నాము. మేము తీసుకున్నాము. ఇందులో భాగంగానే తాజా నిర్ణయం’’ అని జూలీ స్టఫ్ తెలిపారు. వచ్చే మూడు నెలల్లో అమెరికాలో ఉంటున్న 20 వేల మంది విదేశీ పౌరులకు వీసా రెన్యువల్ చేయనున్నట్లు వివరించారు. వీరిలో ఎక్కువ మంది భారతీయులే ఉన్నారని తెలిపారు. నైపుణ్యం కలిగిన విదేశీ ఉద్యోగుల సంఖ్య భారతీయుల్లో ఎక్కువగా ఉందని, వీసా రెన్యువల్ కోసం భారత్‌కు తిరిగి రావడంలో వారు ఎదుర్కొంటున్న ఇబ్బందులు తమ దృష్టికి వచ్చాయన్నారు. ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ అమెరికా పర్యటన నేపథ్యంలో ఈ విషయంపై చర్చ జరిగిందని, ఇప్పుడు దాన్ని అమలు చేస్తున్నామన్నారు. త్వరలోనే అధికారిక ఉత్తర్వులు వెలువడనున్నాయి. గత ఏడాది భారతీయ విద్యార్థులకు 1 లక్షా 40 వేల వీసాలు మంజూరు చేసినట్లు రాష్ట్రపతి కార్యాలయం ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది. భారతీయ విద్యార్థులకు 1 లక్షా 40 వేల వీసాలు మంజూరు చేసినట్లు వివరించింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-30T03:28:57+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *