సమీక్ష: అథర్వ

తెలుగు360 రేటింగ్ : 2/5

క్రైమ్ థ్రిల్లర్ బడ్జెట్ ఫ్రెండ్లీ జానర్. అందుకే అప్ కమింగ్ ఫిల్మ్ మేకర్స్ ఈ జానర్ పై ఇంట్రెస్ట్ చూపిస్తున్నారు. మంచి కథ, కథనం, కొన్ని ట్విస్ట్‌లు ఉంటే చిన్న సినిమాలు కూడా మంచి ఫలితాలను ఇచ్చిన సందర్భాలున్నాయి. ఇప్పుడు అదే జోనర్‌లో ‘అథర్వ’ వచ్చింది. క్రిమినల్ ఇన్వెస్టిగేషన్, క్లూస్ టీమ్ నేపథ్యంలో ఈ సినిమా తెరకెక్కింది. ఎలాంటి క్లూ లేకుండా కేసును ఎలా ఛేదించాలి అనే పాయింట్ ను ట్రైలర్ గా కట్ చేసి కాస్త ఆసక్తిని పెంచారు. మీరు సినిమాపై ఆసక్తిని చూశారా? క్లూస్ టీమ్ యొక్క ఆవరణ ఎంత వినూత్నంగా ఉంది?

దేవ్ అథర్వ కర్ణ.. అలియాస్ (కార్తీక్ రాజు) ది హన్మకొండ. పోలీస్ కావాలన్నది అతని కల. కానీ అతను ఆస్తమా కారణంగా శారీరక పరీక్షలో విఫలమయ్యాడు. ఈ క్రమంలో అతడికి క్లూస్ టీమ్ డిపార్ట్ మెంట్ గురించి తెలిసింది. ఉద్యోగానికి దరఖాస్తు చేసి పరీక్షలో ఉత్తీర్ణత సాధించి హైదరాబాద్ క్లూస్ టీమ్‌లో బయోమెట్రిక్ అనలిస్ట్‌గా చేరాడు. ప్రతిభ కనబరిచి పోలీసు శాఖలో పదోన్నతి పొందాలన్నది అతని ఆశయం. దొంగతనం కేసులో పోలీసులకు సహాయం చేస్తూ అందరి దృష్టిని ఆకర్షిస్తాడు. ఇలాంటి సమయంలో ప్రముఖ హీరోయిన్ జోష్ని (ఐరా) ఉదంతం సంచలనం సృష్టిస్తుంది. జోష్ని మరియు ఆమె ప్రేమికుడు శివ వారి అపార్ట్‌మెంట్‌లో పరాయివాళ్ళలా కనిపిస్తారు. కొన్ని వ్యక్తిగత కారణాల వల్ల జోష్నీని శివ కాల్చి చంపి ఆత్మహత్య చేసుకున్నాడని పోలీసులు కేసును మూసివేశారు. అయితే అది ఆత్మహత్య కాదనీ, ముందే ప్లాన్ చేసిన హత్య అని కర్ణుడు అనుమానిస్తున్నాడు. అతని అనుమానం నిజమేనా? అది హత్య అని నిరూపించడానికి కర్ణుడు ఎలాంటి ఆధారాలు సేకరించాడు? ఈ ప్రక్రియలో అతను ఎలాంటి సవాళ్లను ఎదుర్కొన్నాడు? చివరికి హంతకులు ఎవరనేది తెరపై చూడాల్సిందే.

సినిమా ఇండస్ట్రీలో ముద్ర వేయాలంటే.. కంటెంట్‌లో కొత్తదనం, ఒరిజినాలిటీ ఉండాలి. కథ చెప్పడంలో నిజాయితీ ఉండాలి. అన్నింటికంటే, లక్ష్య ప్రేక్షకులను ఎంచుకోవడం చాలా ముఖ్యం. ఈ మూడు అంశాలు ఉన్నప్పుడే చిన్న సినిమాలను కూడా ప్రేక్షకులు ఆదరించే అవకాశం ఉంది. ‘అథర్వ’ సినిమా విషయానికి వస్తే ఈ మూడు అంశాలనూ సంతృప్తి పరచలేకపోయింది. క్లూ టీమ్ నేపధ్యంలో సినిమా రాలేదంటే ఇదే అసలు పాయింట్ అని చెప్పొచ్చు. కానీ కేవలం పాయింట్ లేవనెత్తడం సరిపోదు, దానికి న్యాయం చేయాలి. క్లూస్ టీం యొక్క సవాళ్లు ఉద్యోగాలు, పరిమితులు మరియు నేర పరిశోధనలో వాటి ప్రాముఖ్యత పరంగా ఆసక్తికరంగా ఉంటాయి. కానీ దర్శకుడు ఈ సెట్టింగ్‌కి కమర్షియల్‌ సినిమా కోటింగ్‌ ఇచ్చాడు. దీంతో అందులోని సీరియస్‌నెస్ దెబ్బతింది.

క్రైమ్ థ్రిల్లర్‌లకు హీరోయిజం, పాటలు అనవసరం. డైలాగులు మాట్లాడడం స్వచ్ఛమైన హృదయం. సమాజానికి సందేశం ఇవ్వడం అనేది పూర్తిగా సమకాలీనత కాదు. హీరోకి లవ్ స్టోరీ ఉందా లేదా? అస్సలు ప్రేక్షకులను పట్టించుకోరు. అయితే ఇదంతా దర్శకుడు చూసుకున్నాడు. కర్ణుడి పాత్రకు అనవసరమైన భారం వేసి క్లూస్ టీమ్ నేపథ్యంలో కథను నడిపించాడు. హీరోకి ఉద్యోగం రాగానే ఆ పనిని ఊహించుకుని మాస్ సాంగ్ పాడి డ్యాన్స్ చేస్తాడు. ప్రస్తుతం పంక్తు కమర్షియల్ సినిమాలు కూడా ఈ తరహా ట్రీట్‌మెంట్‌కు దూరంగా ఉన్నాయి. కాలేజీ రోజుల్లో క్లూస్ టీమ్‌లో చేరిన ఒక అమ్మాయి కనిపిస్తుంది. మళ్లీ ఆమెను ఊహించుకుని పాట పాడాడు. మాస్ యొక్క క్లైమాక్స్‌గా, అతను సవయాత్రకు ముందు కూడా నృత్యం చేస్తాడు. ఇదంతా తెరపై చూస్తుంటే అసలు కథ ఏంటి? ట్రైలర్ ఎలా కట్ చేశారు? మీరు ఏమి చూపిస్తున్నారు? అని ఆశ్చర్యపోవడం ప్రేక్షకుల వంతు. సరిగ్గా ఇంటర్వెల్ టైంలో హీరోయిన్ హత్యకు సంబంధించిన అసలు పాయింట్ తెరపైకి వస్తుంది.

పోనీ సెకండాఫ్‌లో నేర పరిశోధన చురుగ్గా సాగుతుందని ఆశిస్తే.. అక్కడి నుంచి సీసీ కెమెరాలు తొక్కడం, ఫోన్ నంబర్లు ఫిల్టర్ చేయడం, బ్యాంకు ఖాతాలు తనిఖీ చేయడం.. ఇలా నేర పరిశోధన సాగుతుంది. . ఇది చాలదన్నట్లు కర్ణుడి పాత్రకు మరో అనవసరమైన ఫ్లాష్ బ్యాక్ వస్తుంది. నిజానికి క్రైమ్ థ్రిల్లర్‌లను ఇష్టపడే ప్రేక్షకుల ఐక్యూ కాస్త షార్ప్‌గా ఉంటుంది. ఒక కేసును పోలీసులు ముగించినప్పుడు, ఏదో తప్పు జరిగిందని వారు భావిస్తారు. కర్ణుడికి ఇది అర్థం కావడానికి కొన్ని సన్నివేశాలు కావాలి. అలాగే, ఈ సినిమా ప్రారంభంలో క్రైమ్ రిపోర్ట్ మరియు మరొక విశ్లేషకుడు హత్య చేయబడతారు. ఈ కేసుకు అసలు కేసుకు లింక్ ఉన్న సంగతి తెలిసిందే. ఈ చుక్కలను కలుపుతూ కథనం ఉత్కంఠభరితంగా మరియు ఆసక్తికరంగా ఉండాలి. అయితే, అటువంటి వేగం ఉత్తేజకరమైనదిగా అనిపించదు. దర్శకుడు తనకు సరిపోయే సన్నివేశాలను పేర్చుకుంటూ వెళ్లాడు.

క్రైమ్ థ్రిల్లర్‌లలో ప్రేక్షకులను కట్టిపడేయడం చాలా ముఖ్యం. మొదటి సీన్‌లోనే క్రైమ్‌ని చూపించడం.. మళ్లీ క్లైమాక్స్‌లో ఆ సీన్‌కి రావడం ఇలాంటి జానర్‌ కథలకు సరిపోయే స్క్రీన్‌ప్లే. ఇందులోనూ అదే అనుసరించారు. కానీ ఈ సన్నివేశాల ఆకృతి థ్రిల్‌ని పంచలేకపోయింది. కథ, కథనంలో చాలా చోట్ల అపరిపక్వత కనిపిస్తుంది. ట్విస్ట్‌లతో ప్రేక్షకులను మెప్పించే ప్రయత్నం దర్శకుడిలో కనిపించినా క్రైమ్ డ్రామాలో ఆ ట్విస్ట్‌లు సహజంగా ఉండలేకపోయాయి. కర్ణాటక టూర్, హీరోయిన్ బ్లాక్ మెయిల్ ఎపిసోడ్స్ క్లియర్. క్లైమాక్స్‌లో కూడా కొత్తదనం లేదు. ఈ కథకు పార్ట్ 2 లీడ్ కూడా ఇచ్చారు.

ఇలాంటి కథలకు మైండ్ గేమ్ తో హీరో తెలివితేటలు విఫలమైతే హీరోయిజం ఉండదు. కానీ దర్శకుడు కర్ణుడి పాత్రను కాస్త కమర్షియల్‌గా ట్రీట్ చేశాడు. కర్ణుడి పాత్రలో కార్తీక్ రాజు ఎంత ఎనర్జిటిక్ గా కనిపించినా.. అది సింక్ అయిపోయినట్లు అనిపిస్తుంది. అంతేకాదు క్యారెక్టర్‌ని చాలా లాగారు. కర్ణుడిని క్లూస్ టీమ్‌లోకి తీసుకురావడానికి చాలా సీన్లు తీసుకున్నారు. ఆ జర్నీకి కథకి లింక్ లేదు. ఊరు గురించి కర్ణుడి లాంగ్ డైలాగులు వినడానికి బాగున్నాయి కానీ, ఈ కథకి వాటికీ సంబంధం ఏమిటి? హీరోయిన్ విషయాన్నే పర్సనల్ గా తీసుకుని మరీ ఎమోషనల్ డైలాగ్స్ చెప్పడం నచ్చలేదు. కేసును చాలా సహజంగా డీల్ చేయవచ్చు. లౌడ్ యాక్టింగ్ అనవసరం. కానీ అతని స్క్రీన్ ప్రెజెన్స్ బాగుంది. మీ బాడీ లాంగ్వేజ్‌కు సరిపోయే కథలను ఎంచుకోవడంలో జాగ్రత్త వహించండి. నిత్య (సిమ్రాన్ చౌదరి) పాత్ర కూడా ముఖ్యం కాదు. ప్రేమకథ కుదరలేదు. నిత్యను హీరోయిన్ స్నేహితురాలిగా చూపించి కర్ణుడిని కేసులోకి తీసుకోవడంతో ఈ కథకు నిడివి పెరిగింది కానీ థ్రిల్ మాత్రం తోడవ్వలేదు. అన్ని ఇతర పాత్రలు ఉపాంతమైనవి.

సాంకేతికంగా కూడా సినిమా ఆకట్టుకోలేకపోయింది. చాలా రెగ్యులర్ లైటింగ్ మరియు కలర్ గ్రేడింగ్‌లో సన్నివేశాలను చిత్రీకరించారు. ఎడిటర్ తన ఉత్సాహాన్ని ఆపుకోలేకపోయాడు. పాటలు అనవసరం. నేపథ్య సంగీతం కూడా బిలో యావరేజ్‌గా ఉంది. మాటలు ఆకట్టుకోవు. నిర్మాణాత్మక పరిమితులు ఉన్నాయి. క్లూ టీమ్‌ నేపథ్యంలో క్రైమ్‌ థ్రిల్లర్‌ని చూపించాలనేది దర్శకుడి ఆలోచన. కానీ వారు ఆలోచనను ఆసక్తికరంగా మరియు ఉత్తేజకరమైనదిగా చేయలేకపోయారు.

తెలుగు360 రేటింగ్ : 2/5

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *