4 రాష్ట్రాల ఫలితాలు: నేడు సెమీఫైనల్ ఫలితాలు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-12-03T03:13:54+05:30 IST

ఆరు నెలల్లోపు జరగనున్న లోక్ సభ ఎన్నికలకు సెమీఫైనల్స్ గా భావిస్తున్న నాలుగు రాష్ట్రాల ఎన్నికల ఫలితాలు ఆదివారం వెలువడనున్నాయి. తెలంగాణ, మధ్యప్రదేశ్, రాజస్థాన్, ఛత్తీస్‌గఢ్, మిజోరంలలో అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జరిగాయి.

4 రాష్ట్రాల ఫలితాలు: నేడు సెమీఫైనల్ ఫలితాలు

4 రాష్ట్రాల్లో ఉదయం 8 గంటల నుంచి కౌంటింగ్

ఆరు నెలల్లోపు జరగనున్న లోక్ సభ ఎన్నికలకు సెమీఫైనల్స్ గా భావిస్తున్న నాలుగు రాష్ట్రాల ఎన్నికల ఫలితాలు ఆదివారం వెలువడనున్నాయి. తెలంగాణ, మధ్యప్రదేశ్, రాజస్థాన్, ఛత్తీస్ గఢ్, మిజోరం రాష్ట్రాల్లో అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జరిగిన సంగతి తెలిసిందే. మిజోరంలో సోమవారం కౌంటింగ్ జరగనుండగా, మిగిలిన 4 రాష్ట్రాల్లో ఆదివారం కౌంటింగ్ జరగనుంది. మూడంచెల భద్రత నడుమ ఉదయం 8 గంటలకు పోస్టల్ బ్యాలెట్ల లెక్కింపుతో కౌంటింగ్ ప్రక్రియ ప్రారంభమవుతుంది. ఇందుకు సంబంధించిన అన్ని ఏర్పాట్లు పూర్తయ్యాయి. ఈ రాష్ట్రాల్లో మెరుగైన ఫలితాలు సాధించడం ద్వారా, విపక్ష కూటమి ‘భారత్‌’లో తన స్థానాన్ని మెరుగుపరుచుకోవాలని, తద్వారా లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో బిజెపికి వ్యతిరేకంగా గట్టి పోరుకు మార్గం సుగమం చేసుకోవాలని కాంగ్రెస్ భావిస్తోంది. ఛత్తీస్‌గఢ్‌, రాజస్థాన్‌లలో అధికారాన్ని నిలబెట్టుకోవాలని, తెలంగాణ, మధ్యప్రదేశ్‌లలో అధికారాన్ని చేజిక్కించుకోవాలని ఆ పార్టీ భావిస్తోంది. కాగా, కేంద్రంలో మరోసారి అధికారంలోకి వచ్చి హ్యాట్రిక్‌ సాధించాలని కలలు కంటున్న బీజేపీ.. ఈ రాష్ట్రాల్లో మధ్యప్రదేశ్‌ను నిలబెట్టుకోవాలని, ఛత్తీస్‌గఢ్‌, రాజస్థాన్‌లలో కాంగ్రెస్‌ను గద్దె దించాలని భావిస్తోంది. తెలంగాణ మినహా మిగిలిన మూడు రాష్ట్రాల్లో బీజేపీ, కాంగ్రెస్‌లు హోరాహోరీగా తలపడుతున్నాయి. శివరాజ్ సింగ్, కమల్ నాథ్, గహ్లోత్, వసుంధర, భాఘేల్, రమణ్ సింగ్, కేంద్రమంత్రులు తోమర్, ప్రహ్లాద్ పటేల్ వంటి ప్రముఖుల రాజకీయ భవితవ్యాన్ని ఎన్నికల ఫలితాలు నిర్ణయిస్తాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-12-03T03:13:55+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *