బీజేపీ తీన్మార్: బీజేపీ తీన్మార్!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-12-04T04:20:04+05:30 IST

సార్వత్రిక ఎన్నికలకు ముందు జరిగిన ‘సెమీ ఫైనల్స్’లో బీజేపీ విజయం సాధించింది. కర్ణాటక ఇచ్చిన ‘గెలుపు గ్యారెంటీ’తో మూడు ఉత్తరాది రాష్ట్రాల్లోనూ.

    బీజేపీ తీన్మార్: బీజేపీ తీన్మార్!

మూడు రాష్ట్రాల్లో భారీ విజయం

సార్వత్రిక ఎన్నికలకు ముందు భారీ హడావిడి

సార్వత్రిక ఎన్నికలకు ముందు జరిగిన ‘సెమీ ఫైనల్స్’లో బీజేపీ విజయం సాధించింది. కర్ణాటక ఇచ్చిన ‘విజయం గ్యారంటీ’తో ఉత్తరాది మూడు రాష్ట్రాలనూ కైవసం చేసుకోవాలనుకున్న కాంగ్రెస్ కు చతికిలపడింది. రాజస్థాన్, మధ్యప్రదేశ్, ఛత్తీస్‌గఢ్ అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో కమలం పార్టీ అపూర్వ మెజార్టీతో ఘనవిజయం సాధించింది. రాజస్థాన్‌లో బీజేపీ గెలుపుపై ​​ధీమాగా ఉంది. మధ్యప్రదేశ్‌పై మళ్లీ కమలదళం అభివృద్ధిపై అనుమానాలు! ఛత్తీస్‌గఢ్‌పై అసలు ఆశ లేదు! ఏది ఏమైనా… మధ్యప్రదేశ్‌లోని వన్స్‌మోర్ సహా మూడు రాష్ట్రాల్లోనూ బీజేపీ ‘తీన్మార్’ మోగించింది. హంగ్ అంచనాలు మరియు బొటాబోటి లెక్కలను ధిక్కరిస్తూ, ఆమె స్పష్టమైన ఆధిక్యం సాధించింది. ఈ మూడు రాష్ట్రాలతో పాటు తెలంగాణ, మిజోరాం అసెంబ్లీ ఎన్నికలు వివిధ దశల్లో జరిగిన సంగతి తెలిసిందే. మిజోరం ఫలితాలు సోమవారం వెల్లడి కానున్నాయి. మిగిలిన నాలుగు రాష్ట్రాల ఎన్నికల ఫలితాలు ఆదివారం వెలువడ్డాయి. వీటిలో… తెలంగాణాలో గెలవడం ఒక్కటే కాంగ్రెస్ కు ఉపశమనం! రాజస్థాన్, ఛత్తీస్‌గఢ్‌లలో అధికారం కోల్పోవడం, మధ్యప్రదేశ్ ‘చేతిలో’ లేకపోవడం పార్టీని బలహీనపరుస్తుంది! ఆ రాష్ట్రాల్లో బీజేపీ గట్టిపోటీ ఇచ్చినా ‘పోరాటంలో ఓడిపోయాం’ అనుకునే తృప్తి లేదు. మధ్యప్రదేశ్‌లో దాదాపు మూడింట రెండు వంతుల సీట్లు బీజేపీకి దక్కాయి. ఛత్తీస్‌గఢ్‌, రాజస్థాన్‌లలో కూడా కాంగ్రెస్‌ గెలుపు రేఖకు దూరమైంది. ఎన్నికలకు ముందే ముఖ్యమంత్రి అభ్యర్థులను ప్రకటించడం బీజేపీకి అలవాటు.

కానీ… మూడు రాష్ట్రాల్లో ఈ సంప్రదాయాన్ని పక్కన పెట్టారు. ప్రధానంగా ప్రచార బాధ్యతలను ముఖ్య నేతలకు అప్పగించారు. రాష్ట్రాలకు సంబంధించిన అంశాలతోపాటు కేంద్రంలోని మోదీ ప్రభుత్వం సాధించిన విజయాలను వివరించడంపై దృష్టి సారించారు. ఈ వ్యూహాత్మక ప్రచారంతో మధ్య భారతంలో (హృదయభూమి) కాషాయ జెండా రెపరెపలాడించగలిగారు. ప్రస్తుతం ఉత్తర, పశ్చిమ భారతదేశంలోని చాలా రాష్ట్రాల్లో బీజేపీ ప్రభుత్వాలు అధికారంలో ఉన్నాయి. ఉత్తరాదిలోని హిమాచల్‌ మినహా మరే రాష్ట్రంలోనూ కాంగ్రెస్‌ అధికారంలో లేదు.

– సెంట్రల్ డెస్క్

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-12-04T04:20:05+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *