సీఎంల ఎంపిక: కొత్త సీఎం ఎవరో ఆ ముగ్గురికి మాత్రమే తెలుసు!

అంతులేని ప్రైవసీ.. అందరినీ ఆశ్చర్యపరిచింది

మోడీ, అమిత్ షా, నడ్డా చాలా తేడా

రాజస్థాన్, మధ్యప్రదేశ్, ఛత్తీస్‌గఢ్ సీఎంల ఎంపికకు కమల్‌నాథ్ కసరత్తు

3 రాష్ట్రాలకు పరిశీలకుల నియామకం

న్యూఢిల్లీ, డిసెంబర్ 8: అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు ముందే బీజేపీ నాయకత్వం సీఎం అభ్యర్థిని ప్రకటించేది. ప్రధాని మోదీ, కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా ఆ సమావేశాన్ని పక్కన పెట్టారు. సమష్టి నాయకత్వాన్ని తెరపైకి తెచ్చారు. సీఎం అభ్యర్థిగా ఎవరినీ ప్రకటించడం లేదు. కమలం గుర్తు చూపించి ఓట్లు వేయాలని ప్రజలను కోరుతున్నారు. మధ్యప్రదేశ్, ఛత్తీస్‌గఢ్, రాజస్థాన్ అసెంబ్లీ ఎన్నికలు ఇలాగే సాగాయి. బీజేపీ భారీ విజయం సాధించింది. అయితే మూడో తేదీన ఫలితాలు వెలువడినా.. సీఎంల ఎంపిక మాత్రం ఇంకా జరగలేదు. ముఖ్యమంత్రి ఎవరో ముగ్గురికి మాత్రమే తెలుసు..మోదీ, అమిత్ షా, బీజేపీ జాతీయ అధ్యక్షుడు జేపీ నడ్డా. ఈ విషయంలో అంతులేని గోప్యత పాటిస్తూ తమ ఎంపికతో సీఎం రేసులో ఉన్న వారితో పాటు అందరినీ ఆశ్చర్యానికి గురిచేస్తున్నారు. 2017లో యూపీ సీఎంగా యోగి ఆదిత్యనాథ్ నుంచి 2021లో గుజరాత్ ముఖ్యమంత్రిగా భూపేంద్ర పటేల్ ఎంపిక వరకు చివరి వరకు రహస్యంగానే ఉంచారు.

యూపీ ఎన్నికల్లో ప్రచారకర్తల జాబితాలో పేరు కూడా లేని యోగి విదేశీ పర్యటనకు ప్లాన్ చేయడంతో.. ప్రధానిని విదేశాంగ మంత్రిత్వ శాఖ అడ్డుకుంది. అమిత్ షా ఆయన్ను ఎప్పటికప్పుడు ఢిల్లీకి పిలిపించి మీరే సీఎం అని చెప్పి లక్నో పంపించారు. అతను ఆశ్చర్యపోయాడు. రాజకీయ, పరిపాలన అనుభవం లేని భూపేంద్ర పటేల్ నియామకం కూడా ఇలాగే జరిగింది. శాసనసభా పక్ష సమావేశంలో చివరిగా కూర్చున్న పటేల్‌ను అకస్మాత్తుగా విజయ్ రూపానీ స్థానంలో సీఎంగా ప్రకటించారు. ఇప్పుడు రాజస్థాన్, మధ్యప్రదేశ్, ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో ఏం చేస్తారనే దానిపై బీజేపీ నేతలు ఆసక్తిగా ఉన్నారు. కాగా, ఈ రాష్ట్రాల్లో సీఎం పదవి కోసం ప్రస్తుతం 20 మంది బీజేపీ నేతలు పోటీ పడుతున్నట్లు సమాచారం.

రాజస్థాన్‌కు రాజ్‌నాథ్, ఎంపీగా ఖట్టర్, లక్ష్మణ్

ఎట్టకేలకు మూడు రాష్ట్రాల్లో సీఎంల ఎంపిక కోసం బీజేపీ అధినాయకత్వం కేంద్ర పరిశీలకులను నియమించింది. రాజస్థాన్‌కు రక్షణ మంత్రి రాజ్‌నాథ్ సింగ్, మధ్యప్రదేశ్‌కు హర్యానా సీఎం మనోహర్‌లాల్ ఖట్టర్, ఓబీసీ మోర్చా నాయకుడు కె. లక్ష్మణ్, ఛత్తీస్‌గఢ్‌కు కేంద్ర మంత్రి అర్జున్ ముండాలను నియమించింది. పార్టీ ఎమ్మెల్యేలతో చర్చించి తమ అభిప్రాయాలను అధిష్టానానికి నివేదిస్తారు. ఆ నివేదికల ఆధారంగా శాసనసభా పక్ష సమావేశాలు నిర్వహించి సీఎంలను ఎంపిక చేస్తారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *