ప్రధాని మోదీ: అందరి మాటల్లో రామ్ – అందరి హృదయాల్లో రామ్… మన్ కీ బాత్‌లో ప్రధాని..

భారత రాజ్యాంగంలోని పార్ట్-3 ప్రారంభంలో సీతారామకష్ణన్ చిత్రాలకు రాజ్యాంగ నిర్మాతలు ప్రత్యేక స్థలాన్ని కేటాయించారని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ అన్నారు. మన్ కీ బాత్ 109వ ఎడిషన్ సందర్భంగా మనమందరం 75వ గణతంత్ర దినోత్సవాన్ని ఘనంగా జరుపుకున్నామని తెలిపారు. అంతే కాకుండా సుప్రీంకోర్టు కూడా 75 ఏళ్లు పూర్తి చేసుకోవడం పట్ల సంతోషం వ్యక్తం చేశారు. తీవ్ర మేధోమథనం తర్వాతే భారత రాజ్యాంగం అమల్లోకి వచ్చిందని, మూడో భాగంలో పౌరుల ప్రాథమిక హక్కులను వివరించామని చెప్పారు.

అయోధ్యలో శ్రీరామ పట్టాభిషేకం సందర్భంగా దేశవ్యాప్తంగా కోట్లాది మంది వసుధైక కుటుంబ భావనను చాటుకున్నారు. అందరి మాటల్లో రాముడు – అందరి హృదయాల్లో రాముడు అని ప్రధాని వ్యాఖ్యానించారు. జనవరి 22న దేశం మొత్తం రామజ్యోతి వెలిగించి దీపావళిని జరుపుకుందని తెలిపారు. రాముడి పాలన రాజ్యాంగ నిర్మాతలకు స్ఫూర్తినిచ్చిందని..అందుకే జనవరి 22న అయోధ్యలో లార్డ్ టు ది నేషన్-రామ్ టు ది నేషన్ అంటూ ప్రసంగించారు.

“గణతంత్ర దినోత్సవ పరేడ్ అద్భుతంగా ఉంది. మొత్తం 20 కవాతు కంటెంజెంట్స్‌లో 11 మంది మహిళా కంటెంజెంట్లు, టేబుల్‌లాక్స్‌లో కళాకారులందరూ కూడా మహిళలే. 1500 మంది సాంస్కృతిక కార్యక్రమాలలో పాల్గొన్నారు. శంఖం మరియు నాదస్వరం వంటి భారతీయ సంగీత వాయిద్యాలు కూడా వాయించారు. దేశంలోని మహిళలు అన్ని రంగాల్లో అద్భుతాలు చేస్తున్నారు.మహిళా స్వయం సహాయక సంఘాల ద్వారా వారు మరింత పురోగతి సాధిస్తున్నారు.మహిళా అథ్లెట్లు పెద్దపెద్ద ఈవెంట్లలో పాల్గొని దేశానికి అవార్డులు సాధించారు.ఈసారి 13మంది మహిళా అథ్లెట్లను అర్జున అవార్డుతో సత్కరించాం.

– నరేంద్ర మోదీ, ప్రధాని

అట్టడుగు వర్గాల్లో చేరి సమాజంలో మార్పు తీసుకొచ్చి పద్మ అవార్డులు అందుకున్న ఎందరో వ్యక్తులను ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ కొనియాడారు. పద్మ అవార్డులు ప్రజల అవార్డులుగా మారాయని ప్రధాని అన్నారు. ఈ అవార్డులను అందించే విధానంలో చాలా మార్పులు వచ్చాయి. ఆయుర్వేదం, సిద్ధ, యునాని పద్ధతుల ద్వారా దేశ, విదేశాలకు వైద్యం అందించే స్థాయికి ఎదిగామని ప్రశంసించారు.

మరిన్ని జాతీయ వార్తల కోసం ఈ లింక్ క్లిక్ చేయండి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *