తమిళనాడు: కోర్టులో ఉదయ నిధి స్టాలిన్‌కు బిగ్ రిలీఫ్.. ఏ విషయంలో అంటే

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – మార్చి 06, 2024 | 04:50 PM

సనాతన ధర్మంపై తమిళనాడు మంత్రి ఉదయనిధి స్టాలిన్ చేసిన వివాదాస్పద వ్యాఖ్యలకు ఉపశమనం లభించింది. సనాతన ధర్మంపై ఉదయనిధితో పాటు మరో ఇద్దరు డీఎంకే నేతలు చేసిన వ్యాఖ్యలపై కొందరు మద్రాసు హైకోర్టులో పిటిషన్ వేశారు.

తమిళనాడు: కోర్టులో ఉదయ నిధి స్టాలిన్‌కు బిగ్ రిలీఫ్.. ఏ విషయంలో అంటే

చెన్నై: సనాతన ధర్మంపై తమిళనాడు మంత్రి ఉదయనిధి స్టాలిన్ (ఉదయనిధి స్టాలిన్) వివాదాస్పద వ్యాఖ్యల కేసులో ఉపశమనం లభించింది. సనాతన ధర్మంపై ఉదయనిధితో పాటు మరో ఇద్దరు డీఎంకే నేతలు చేసిన వ్యాఖ్యలపై కొందరు మద్రాసు హైకోర్టులో పిటిషన్ వేశారు. నేతల వ్యాఖ్యలకు గాను వారి సభ్యత్వాన్ని రద్దు చేయాలని పిటిషనర్లు వాదించారు. ఉదయనిధి స్టాలిన్‌తో పాటు మంత్రి పీకే శేఖర్‌బాబు, డీఎంకే ఎంపీ రాజా సభ్యత్వాన్ని రద్దు చేయాలని పిటిషనర్లు కోరారు.

ఈ పిటిషన్లను మద్రాసు హైకోర్టు బుధవారం కొట్టివేసింది. ఉదయనిధి వ్యాఖ్యలపై దేశవ్యాప్తంగా పలు పోలీస్ స్టేషన్లలో గతంలో కేసులు నమోదయ్యాయి. ఆయనకు వ్యతిరేకంగా పలువురు నిరసన వ్యక్తం చేశారు. కొందరు సుప్రీంకోర్టులో పిటిషన్ కూడా వేశారు. ఈ పిటిషన్‌ను మార్చి 4న విచారించిన సుప్రీంకోర్టు ఉదయనిధి వ్యాఖ్యలపై అసంతృప్తి వ్యక్తం చేసింది. మంత్రి పదవిలో ఉండి ఇలాంటి వివాదాస్పద వ్యాఖ్యలు చేయడం సాధ్యమా అని ఆమె ప్రశ్నించారు. అలా మాట్లాడటం సరికాదని హితవు చెప్పారు.

ఉదయనిధి అంటే ఏమిటి?

గత ఏడాది జరిగిన సనాతన నిమృతుల సదస్సులో భాగంగా ఉదయనిధి వివాదాస్పద వ్యాఖ్యలు చేశారు. సనాతన ధర్మం సామాజిక న్యాయానికి, సమానత్వానికి విరుద్ధమని.. కొందరికి వ్యతిరేకం కాకూడదని.. నిర్మూలించాలని పిలుపునిచ్చారు. డెంగ్యూ, మలేరియా, దోమలు, కరోనా వంటి వాటిని ఎదిరిస్తే సరిపోదని, వాటిని పూర్తిగా నిర్మూలించాలన్నారు. ఆయన వ్యాఖ్యలపై తమిళనాడు బీజేపీ మండిపడింది. ఉదయనిధి స్టాలిన్ ఘాటుగా సమాధానం ఇచ్చారు. బీజేపీ పంపే లీగల్ నోటీసులను ఎదుర్కొనేందుకు సిద్ధంగా ఉన్నామని తేల్చి చెప్పారు. రాజకీయాలను వేడెక్కించిన ఈ వివాదం చివరకు సుప్రీంకోర్టుకు చేరింది.

మరిన్ని వార్తల కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి చేయండి

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 06, 2024 | 04:52 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *