భక్త జనసంద్రం శబరిమల | భక్త జనసాంద్ర శబరిమల

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-12-11T03:55:07+05:30 IST

శబరిమల పవిత్ర క్షేత్రాలు భక్తులతో కిటకిటలాడాయి. మందిరం చాలా రద్దీగా ఉంది. స్వామివారి దర్శనానికి 18 గంటల పాటు క్యూలైన్లలో వేచి ఉండాల్సి వస్తోంది.

భక్త జనసాంద్ర శబరిమల

రెండు రోజులుగా రోజుకు లక్షల మంది సందర్శకులు

18 గంటల పాటు క్యూలైన్లలో భక్తులు బారులు తీరారు

కొట్టాయం, తిరువనంతపురం, డిసెంబర్ 10: శబరిమల పవిత్ర క్షేత్రాలు భక్తులతో కిటకిటలాడాయి. మందిరం చాలా రద్దీగా ఉంది. స్వామివారి దర్శనానికి 18 గంటల పాటు క్యూలైన్లలో వేచి ఉండాల్సి వస్తోంది. శుక్రవారం నుంచి రోజుకు లక్షల మంది వస్తున్నారని అంచనా. పోలీసులు, ఆలయ సిబ్బంది తమ శాయశక్తులా ప్రయత్నిస్తున్నప్పటికీ వేలాదిగా తరలివస్తున్న భక్తులను అదుపు చేయడం చాలా కష్టంగా మారింది. శనివారం రాత్రి వరకు కూడా పరిస్థితి సాధారణ స్థితికి రాలేదు. గంటల తరబడి వేచి ఉండడంతో సహనం కోల్పోయిన కొందరు క్యూలను పగులగొట్టి బారికేడ్లు దూకి పాతినెట్టంపూరు చేరుకున్నారు. ఇలా ఉంటే లాభం లేదు. ఆన్‌లైన్ క్యూ బుకింగ్‌ను 90 వేల నుంచి 80 వేలకు తగ్గించారు. ప్రస్తుతం భక్తుల వరుస నుంచి శబరి పీఠం ఉంది. చాలా నెమ్మదిగా పురోగతి. దీంతో పంబా వద్దకు వచ్చే భక్తులను దేవస్థానం అధికారులు నిలిపివేస్తున్నారు. సన్నిధానం, పంబ వద్ద అదనపు పోలీసు బలగాలను మోహరించారు. వారి వాహనాలు ఎరుమేలి, పంబ, నిలక్కల్, ఎలవుంకల్ ప్రాంతాల్లో నిలిచిపోయాయి. ఇదిలా ఉండగా శుక్రవారం సాయంత్రం నుంచి బాధ్యతలు చేపట్టిన కొత్త బ్యాచ్ పోలీసుల వైఫల్యమే ఈ పరిస్థితికి కారణమనే విమర్శలు వస్తున్నాయి. సెలవుల కారణంగా రద్దీ ఏర్పడినందున పరిస్థితిని చక్కదిద్దేందుకు చర్యలు తీసుకోవాలని కేరళ దేవాదాయ శాఖ మంత్రి కె.రాధాకృష్ణన్ ఆదేశించారు.

దర్శన వేళలను పొడిగించడం సాధ్యం కాదు

భక్తుల రద్దీ ఉన్నప్పటికీ శబరిమల దర్శన వేళలను 17 గంటలకు మించి పొడిగించలేమని శబరిమల ప్రధాన అర్చకుడు శనివారం కేరళ హైకోర్టుకు ట్రావెన్‌కోర్ దేవస్థానం బోర్డు (టీడీబీ) తెలియజేసింది. అష్టాభిషేకం, పుష్పాభిషేకం రోజుకు 15కే పరిమితమని వివరించింది. అనూహ్య రద్దీ కారణంగా శబరిమలలో సాయంత్రం దర్శనం ప్రారంభ సమయం గంట ముందుకొచ్చింది. మధ్యాహ్నం 3 గంటల నుంచి భక్తులను అనుమతించాలని నిర్ణయించారు. మరోవైపు అప్పచ్చిమేడులో దర్శనం కోసం వేచి ఉన్న తమిళనాడుకు చెందిన 11 ఏళ్ల బాలిక అస్వస్థతకు గురైంది. పంపా ఆసుపత్రికి తరలించగా అప్పటికే మృతి చెందింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-12-11T03:55:23+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *