కోవిడ్ మరణాలు: దేశంలో మళ్లీ కోవిడ్ కేసులు… ఐదుగురు మరణించారు

భారతదేశంలో కోవిడ్ కేసులు మళ్లీ విజృంభించాయి. దేశంలో తాజాగా 335 కోవిడ్ కేసులు నమోదయ్యాయి. కోవిడ్ మహమ్మారితో బాధపడుతూ ఐదుగురు మృతి చెందడంతో ప్రజలు ఆందోళన చెందుతున్నారు. కేరళ రాష్ట్రంలో నలుగురు, ఉత్తరప్రదేశ్ రాష్ట్రంలో ఒకరు కరోనా కారణంగా మరణించినట్లు కేంద్ర ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ సోమవారం వెల్లడించింది.

కోవిడ్ మరణాలు: దేశంలో మళ్లీ కోవిడ్ కేసులు... ఐదుగురు మరణించారు

కోవిడ్

కోవిడ్ మరణాలు: భారతదేశంలో కోవిడ్ కేసులు మళ్లీ ప్రబలుతున్నాయి. దేశంలో తాజాగా 335 కోవిడ్ కేసులు నమోదయ్యాయి. కోవిడ్ మహమ్మారితో బాధపడుతూ ఐదుగురు మృతి చెందడంతో ప్రజలు ఆందోళన చెందుతున్నారు. కేరళ రాష్ట్రంలో నలుగురు, ఉత్తరప్రదేశ్ రాష్ట్రంలో ఒకరు కరోనాతో మరణించినట్లు కేంద్ర ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ సోమవారం వెల్లడించింది. ఆదివారం 335 కోవిడ్ కేసులు వెలుగులోకి రావడంతో మొత్తం కరోనా ఇన్‌ఫెక్షన్ల సంఖ్య 1701కి చేరుకుంది.

ఇంకా చదవండి: COVID-19 సబ్ వేరియంట్ JN.1 : కోవిడ్ కొత్త సబ్ వేరియంట్ JN.1 వ్యాప్తి…కర్ణాటకలో హై అలర్ట్

కేంద్ర ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ ప్రకారం, దేశంలో ఇప్పటివరకు 220.67 కోట్ల కోవిడ్ -19 వ్యాక్సిన్‌లు ఇవ్వబడ్డాయి. మొత్తంమీద, దేశంలో ఇప్పటివరకు నాలుగున్నర కోట్ల మందికి కరోనా సోకినట్లు వెల్లడైంది. దేశంలో కోవిడ్ కారణంగా మొత్తం 5,33,316 మంది మరణించారు. కోవిడ్ సబ్ వేరియంట్ JN1 కేరళ, కర్ణాటక రాష్ట్రాల్లో వ్యాపించిందని వైద్య అధికారులు తెలిపారు. కేరళ రాష్ట్రానికి చెందిన 79 ఏళ్ల మహిళకు కొత్త సబ్-వేరియంట్ JN1 సోకినట్లు ఇండియన్ కౌన్సిల్ ఆఫ్ మెడికల్ రీసెర్చ్ సీనియర్ అధికారి తెలిపారు.

ఇంకా చదవండి: కేంద్ర మంత్రి గిరిరాజ్ సింగ్ : హిందువులు జట్కా మాంసాన్నే తినాలి… కేంద్ర మంత్రి గిరిరాజ్ సింగ్ సంచలన వ్యాఖ్యలు

ICMR డైరెక్టర్ జనరల్ డాక్టర్ రాజీవ్ బహ్ల్ మాట్లాడుతూ, డిసెంబర్ 8న దక్షిణ రాష్ట్రంలోని తిరువనంతపురం జిల్లాలోని కరకుళం నుండి RTPCR పాజిటివ్ శాంపిల్‌లో కేసు కనుగొనబడింది. కోవిడ్-19 సబ్-వేరియంట్ JN.1 అయినప్పటికీ కేరళ ఆరోగ్య మంత్రి వీణా జార్జ్ చెప్పారు. కేరళ రాష్ట్రంలో కనిపించడంతో ప్రజలు ఆందోళన చెందాల్సిన అవసరం లేదు.

ఇంకా చదవండి: దావూద్ ఇబ్రహీం: అండర్ వరల్డ్ గ్యాంగ్ స్టర్ దావూద్ ఇబ్రహీంకు విషం…ఆసుపత్రి

సింగపూర్ విమానాశ్రయంలో స్క్రీనింగ్ చేసిన భారతీయ ప్రయాణికులలో సబ్ వేరియంట్ కనిపించిందని మంత్రి చెప్పారు. ఇతర వ్యాధులతో బాధపడేవారు జాగ్రత్తగా ఉండాలని మంత్రి వీణా జార్జ్ కోరారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *