కోట్లు కొల్లగొట్టేదెవరు?

m. 1 గంట నుండి స్టార్ స్పోర్ట్స్ మరియు జియో సినిమా

నేడు దుబాయ్‌లో ఐపీఎల్ మినీ వేలం

రేసులో రచిన్, హెడ్, కోయెట్జీ, స్టార్క్, శార్దూల్

ఇండియన్ ప్రీమియర్ లీగ్ ప్రపంచ క్రీడా చరిత్రలో ఓ సంచలనం. ప్రతి ఏటా ఈ ధనాధన్ టోర్నీ కోసం అందరూ ఆసక్తిగా ఎదురుచూస్తున్నారు.. ఈ లీగ్ వేలంపై కూడా అదే స్థాయిలో ఆసక్తి నెలకొంది. ఏ ఫ్రాంచైజీ… ఏ ఆటగాడు… ఎన్ని కోట్లకు కొన్నాడు అనే చర్చలు కొనసాగుతున్నాయి. కోటీశ్వరుల జాబితాలో అజ్ఞాత క్రికెటర్లు కూడా చేరారు. అలాంటి ఆసక్తికర సన్నివేశాల కోసం మరోసారి ఐపీఎల్ మినీ వేలానికి రంగం సిద్ధమైంది. 333 మంది క్రికెటర్లు అందుబాటులో ఉండగా, ఈ ప్రక్రియ యొక్క విధానం, నియమాలు మరియు లక్షణాలను తెలుసుకుందాం.

వేలం ఎప్పుడు? ఎక్కడ

దుబాయ్‌లోని కోకాకోలా ఎరీనాలో తదుపరి సీజన్‌కు సంబంధించిన చిన్న వేలం మొదటిసారిగా నిర్వహించబడుతోంది. మధ్యాహ్నం 1 గంట నుంచి కార్యక్రమం జరగనుంది. 2025లో మెగా వేలానికి ముందు జరిగిన చివరి వేలం ఇది. ఈ కార్యక్రమాన్ని స్టార్‌స్పోర్ట్స్‌తో పాటు జియో సినిమాల్లో ప్రత్యక్షంగా వీక్షించవచ్చు.

ఆటగాళ్ల గరిష్ట ధర ఎంత?

కనీస బిడ్‌లతో మొత్తం 8 మంది ఆటగాళ్లు అందుబాటులో ఉన్నారు. ఇందులో గరిష్ట ధర రూ. 2 కోట్లు. ఈ విభాగంలో 23 మంది క్రికెటర్లు ఉన్నారు. అంటే వారిని అద్దెకు తీసుకోవాలనుకునే ఫ్రాంచైజీలు ఈ ధరకే వేలం ప్రారంభిస్తారు. భారత్ నుంచి శార్దూల్ ఠాకూర్, హర్షల్ పటేల్, ఉమేష్ యాదవ్ మాత్రమే ఉన్నారు. మరియు రూ. రూ.50 లక్షల కేటగిరీలో 13 మంది ఉన్నారు.

ఎవరికి డిమాండ్ ఉంటుంది?

ఈ మినీ వేలంలో అన్ని జట్లు విదేశీ ఆటగాళ్లపై దృష్టి సారించబోతున్నాయి. దీంతో జాక్‌పాట్‌ కొట్టే అవకాశం ఉంది. ముఖ్యంగా ట్రావిస్ హెడ్, రచిన్ రవీంద్ర, మిచెల్ స్టార్క్, కోట్జీ, అజ్మతుల్లా ఒమర్జాయ్ మరియు హస్రంగలకు పోటీ ఖచ్చితంగా ఉంది. భారతదేశం నుండి, మేము శార్దూల్, హర్షల్, షారుక్ మరియు చేతన్ సకారియాలపై దృష్టి పెట్టవచ్చు.

వేలం ఎవరు నిర్వహిస్తారు?

ఐపీఎల్ చరిత్రలో తొలిసారిగా మల్లికా సాగర్ అనే మహిళ వేలం నిర్వహించనుంది. ఈ నెల 9న జరిగిన మహిళల ఐపీఎల్ వేలాన్ని కూడా ఆమె నిర్వహించింది.

ఎన్ని స్లాట్లు ఖాళీగా ఉన్నాయి?

నమోదిత ఆటగాళ్ల సంఖ్య ఎంత?

వేలం కోసం మొత్తం 1,116 మంది క్రికెటర్లు రిజిస్టర్ చేసుకున్నారు. అయితే ఫ్రాంచైజీలను సంప్రదించగా అందులో 333 మందిని తుది జాబితాకు ఎంపిక చేశారు. ఇందులో 214 మంది స్థానిక ఆటగాళ్లు, 119 మంది విదేశీ ఆటగాళ్లు ఉన్నారు. లిస్ట్‌లో ఎంత మంది ఉన్నా అన్ని టీమ్‌లు కలిపి 77 మందిని మాత్రమే తీసుకుంటాయి. అందులో 30 మంది విదేశీ ఆటగాళ్లు ఉండాలి. ఓవరాల్ గా అన్ని టీమ్ లు రూ. వాటికి 262.95 కోట్లు.

జట్టు ఎవరిది?

చెన్నై రూ.31.4 కోట్లు 6

ముంబై రూ.17.75 కోట్లు 8

ఢిల్లీ రూ.28.95 కోట్లు 9

పంజాబ్ రూ.29.1 కోట్లు 8

హైదరాబాద్ రూ.34 కోట్లు 6

రాజస్థాన్ రూ.14.5 కోట్లు 8

లక్నో రూ.13.15 కోట్లు 6

బెంగళూరు రూ.23.25 కోట్లు 6

గుజరాత్ రూ.38.15 కోట్లు 8

కోల్‌కతా రూ.32.7 కోట్లు 12

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *