జగదీప్ ధంఖర్: ఉపరాష్ట్రపతి జగదీప్ ధంకర్‌ను అనుకరించిన టీఎంసీ ఎంపీ.. అని ప్రధాని మోదీ ప్రశ్నించారు.

జగదీప్ ధంకర్

జగదీప్ ధంకర్: పార్లమెంటు ఆవరణలో తృణమూల్ ఎంపీ ఒకరు తనతో అనుకరిస్తున్న వీడియో వైరల్ కావడంతో ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ తనకు ఫోన్ చేశారని ఉపాధ్యక్షుడు జగదీప్ ధన్‌ఖర్ బుధవారం వెల్లడించారు. దీనిపై విచారం వ్యక్తం చేసిన మోదీ.. గత రెండు దశాబ్దాలుగా తాను కూడా ఇలాంటి అవమానాలను భరిస్తూనే ఉన్నానని అన్నారు.

20 ఏళ్లు భరించానని..(జగ్దీప్ ధంఖర్)

ప్రజాసేవలో తన ప్రయాణమంతా ఇలాంటి అవమానాల స్వభావం కొనసాగుతూనే ఉందని ప్రధాని మోదీ ధంకర్‌కు తెలియజేశారు. ఇరవై ఏళ్లుగా తాను ఇలాంటి అవమానాలకు, లెక్కలకు గురవుతున్నానని మోదీ నాతో చెప్పారని ధంఖర్ సోషల్ మీడియా ప్లాట్‌ఫామ్ ఎక్స్‌లో పంచుకున్నారు. పార్లమెంటు ప్రాంగణంలో రాజ్యాంగ నాయకుడికి జరిగిన ఘటన దురదృష్టకరమని అన్నారు. టిఎంసి ఎంపి కళ్యాణ్ బెనర్జీ రాజ్యసభ ఛైర్మన్‌ను అనుకరిస్తూ కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీ ఫోన్‌లో చిత్రీకరించారు. భద్రతా ఉల్లంఘనపై పలువురు విపక్ష సభ్యులను సస్పెండ్ చేయడాన్ని నిరసిస్తూ ఎంపీలు లోక్‌సభ వెలుపల గుమిగూడడంతో ఇది జరిగింది. మరోవైపు మిమిక్రీ ఘటనను బీజేపీ ధిక్కార చర్యగా అభివర్ణించింది. దీన్ని రాహుల్ గాంధీ తన ఫోన్‌తో చిత్రీకరించారని ఆమె విమర్శించారు.

బాధించే ఉద్దేశం లేదు..

కాగా, జగదీప్ ధంకర్‌ను అనుకరించిన టీఎంసీ ఎంపీ కళ్యాణ్ బెనర్జీ.. ఎవరినీ నొప్పించాలనే ఉద్దేశం తనకు లేదని తన చర్యను వివరించారు. ఎవరినీ నొప్పించడం తన ఉద్దేశం కాదని బెనర్జీ అన్నారు. దీన్ని ఎందుకు సీరియస్‌గా తీసుకున్నాడన్నదే నా ప్రశ్న. రాజ్యసభలో ఇలాగే ప్రవర్తిస్తారా? కల్యాణ్ బెనర్జీ వీడియోను రాహుల్ గాంధీ చిత్రీకరించకపోతే ఎవరూ పట్టించుకోరని పశ్చిమ బెంగాల్ సీఎం మమతా బెనర్జీ అన్నారు.

దీనిపై రాహుల్ గాంధీ స్పందిస్తూ..

150 మంది ఎంపీలను (సభ నుంచి) బహిష్కరిస్తూ రాజ్యసభ చైర్మన్ జగదీప్ ధన్‌ఖర్‌ను టీఎంసీ నేత మిమిక్రీ చిత్రీకరించడంపై కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీ మొదట స్పందించారు. కానీ మీడియాలో దానిపై చర్చ లేదు.. అదానీపై చర్చ లేదు, రాఫెల్‌పై చర్చ లేదు, నిరుద్యోగంపై చర్చ లేదు. మన ఎంపీలు నిరుత్సాహంగా బయట కూర్చున్నారు. కానీ మీరు మిమిక్రీ గురించి చర్చిస్తున్నారని రాహుల్ గాంధీ అన్నారు. ఎవరిని ఎలా అగౌరవపరిచారు? ఎంపీలు అక్కడ కూర్చున్నారు… నేను వారి వీడియో తీశాను, అది నా ఫోన్‌లో ఉంది. మీడియా చూపిస్తున్నది.. కనీసం కొన్ని వార్తలైనా చూపించండి… కొంచెం… అది మీ బాధ్యత. మీరు పూర్తిగా లైన్ తీసుకుంటే మేము ఏమి చేస్తాము?

పోస్ట్ జగదీప్ ధంఖర్: ఉపరాష్ట్రపతి జగదీప్ ధంకర్‌ను అనుకరించిన టీఎంసీ ఎంపీ.. అని ప్రధాని మోదీ ప్రశ్నించారు. మొదట కనిపించింది ప్రైమ్9.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *