ఎంపీల సస్పెన్షన్‌పై ఏమైనా చర్చ? | ఎంపీల సస్పెన్షన్‌పై ఏమైనా చర్చ?

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – డిసెంబర్ 21, 2023 | 04:50 AM

పార్లమెంటు నుంచి 140 మంది ఎంపీల సస్పెన్షన్‌పై మీడియా ఎందుకు చర్చించడం లేదని కాంగ్రెస్ ఎంపీ రాహుల్ గాంధీ ప్రశ్నించారు. అదానీ, రాఫెల్, నిరుద్యోగంపై చర్చలు జరగవని విమర్శించారు.

ఎంపీల సస్పెన్షన్‌పై ఏమైనా చర్చ?

మీడియాలో చర్చ లేదు.. కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ వ్యాఖ్యలు

ప్రతి అంశంలోనూ కులాలు ఎందుకు?

నేను దళితుడిని కాబట్టి పార్లమెంటులో మాట్లాడనివ్వడం లేదని చెప్పాలా: ఖర్గే

న్యూఢిల్లీ, డిసెంబరు 20 (ఆంధ్రజ్యోతి): పార్లమెంటు నుంచి 140 మంది ఎంపీల సస్పెన్షన్‌పై మీడియా ఎందుకు చర్చించడం లేదని కాంగ్రెస్ ఎంపీ రాహుల్ గాంధీ ప్రశ్నించారు. అదానీ, రాఫెల్, నిరుద్యోగంపై చర్చలు జరగవని విమర్శించారు. నొప్పితో నిరసన తెలిపిన తమ ఎంపీలను వీడియో తీస్తే చర్చిస్తారని అభ్యంతరం వ్యక్తం చేశారు. ఇతర ముఖ్యమైన వార్తలను ప్రసారం చేయాల్సిన బాధ్యత మీడియాపై ఉందన్నారు. టిఎంసి ఎంపి కళ్యాణ్ బెనర్జీ రాజ్యసభ ఛైర్మన్ జగదీప్ ధన్‌ఖడ్‌ను అనుకరిస్తూ రాహుల్ గాంధీ వీడియో రికార్డింగ్ చేయడం వివాదాస్పదమైంది. ఇది రాజ్యసభ ఛైర్మన్‌ను అవమానించడమేనని బీజేపీ ఆగ్రహం వ్యక్తం చేసింది. ఈ నేపథ్యంలో రాహుల్ గాంధీ బుధవారం స్పందించారు. పార్లమెంట్ మెట్లపై కూర్చొని ధర్నా చేస్తున్న ప్రతిపక్ష ఎంపీలను మాత్రమే వీడియో తీశారని అన్నారు.

అది కూడా చెప్పాలా?: ఖర్గే

టీఎంసీ ఎంపీ కళ్యాణ్ తనను అనుకరించడంపై వైస్ ప్రెసిడెంట్ ధన్‌ఖడ్ స్పందిస్తూ, జాట్ కమ్యూనిటీకి చెందిన, రైతు నేపథ్యం ఉన్న తనను అవమానించడమేనని అన్నారు. ఈ వ్యాఖ్యలపై కాంగ్రెస్‌ అధ్యక్షుడు ఖర్గే తీవ్రంగా స్పందించారు. ప్రతి అంశంలోనూ కులాలను లాగడం తగదన్నారు. తన దళిత మూలాలను కూడా తెరపైకి తీసుకురాగలడా? అతను అడిగాడు. తాను దళితుడిని కాబట్టి రాజ్యసభలో మాట్లాడనివ్వడం లేదని చెప్పగలరా? అని నిలదీశాడు. సభలో సభ్యులకు రక్షణ కల్పించాల్సిన బాధ్యత చైర్మన్‌పై ఉందన్నారు. కానీ, తానే ఇలాంటి వ్యాఖ్యలు చేయడం తగదన్నారు. దేశంలో ఏకపక్ష పాలన ఉండాలని ప్రధాని మోదీ కోరుకుంటున్నారని, అందుకే ప్రతిపక్ష ఎంపీలందరినీ సస్పెండ్ చేస్తున్నారని ఖర్గే ఆరోపించారు. కాగా, భద్రతా వైఫల్యం నుంచి ప్రజల దృష్టిని మరల్చేందుకు ఉపరాష్ట్రపతిని అవమానించారంటూ బీజేపీ గగ్గోలు పెడుతోందని జైరాం రమేష్ ఆరోపించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 21, 2023 | 04:50 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *