సాత్విక్ ఖేల్రత్న : సాత్విక్..మరో ఖేల్రత్న

హుసాముద్దీన్, ఇషా, అజయ్,

క్రికెటర్ షమీకు అర్జున

ప్రతిభావంతులైన తెలుగు క్రీడాకారులు

న్యూఢిల్లీ: కేంద్ర క్రీడా మంత్రిత్వ శాఖ ప్రకటించిన ప్రతిష్టాత్మక జాతీయ అవార్డుల్లో తెలుగు క్రీడాకారులు నాలుగు అవార్డులు కైవసం చేసుకున్నారు. రిటైర్డ్ జస్టిస్ ఏఎం ఖాన్విల్కర్ నేతృత్వంలోని క్రీడా అవార్డుల కమిటీ నివేదిక ఆధారంగా సుప్రీంకోర్టు బుధవారం కేంద్ర క్రీడా శాఖ అవార్డులను ప్రకటించింది. బ్యాడ్మింటన్ డబుల్స్ ప్రపంచ నంబర్-2 అమలాపురం కుర్రాడు రాంకిరెడ్డి సాత్విక్ సాయిరాజ్‌తో పాటు అతని భాగస్వామి షట్లర్ చిరాగ్ శెట్టి దేశ అత్యున్నత క్రీడా పురస్కారం ఖేల్ రత్నకు ఎంపికయ్యారు. దిగ్గజాలు కరణం మల్లీశ్వరి, పుల్లెల గోపీచంద్ తర్వాత ఈ అవార్డు అందుకున్న ఎనిమిదో తెలుగు క్రీడాకారుడిగా సాత్విక్ చరిత్ర సృష్టించాడు. నిజామాబాద్ బాక్సర్ మహ్మద్ హుసాముద్దీన్, హైదరాబాద్ యువ షూటర్ ఇషాసింగ్, భారత అంధుల జట్టు క్రికెటర్ ఇల్లూరి అజయ్ కుమార్ రెడ్డి, టీమ్ ఇండియా స్టార్ పేసర్ షంసర్ మహ్మద్మీతో పాటు మొత్తం 26 మందికి అర్జున అవార్డులు, ఎనిమిది మందికి ద్రోణాచార్య అవార్డులు, ముగ్గురికి ధ్యాన్‌చంద్ అవార్డులు లభించాయి. రాష్ట్రపతి ద్రౌపది ముర్ము వారికి వచ్చే నెల 9న అవార్డులను అందజేయనున్నారు.

తెల్లని గోళ్ల శక్తి..: సాత్విక్-చిరాగ్ (ముంబై) జోడీ ఇప్పటివరకు బ్యాడ్మింటన్ వరల్డ్ ఛాంపియన్‌షిప్‌లో కాంస్యం, గతేడాది బర్మింగ్‌హామ్ కామన్వెల్త్ గేమ్స్‌లో రజతం, ఈ ఏడాది ఆసియా క్రీడల్లో స్వర్ణం సాధించింది. హుసాముద్దీన్ 2018 మరియు 2022 కామన్వెల్త్ గేమ్స్‌లో కాంస్య పతకాలు మరియు ఈ సంవత్సరం ప్రపంచ బాక్సింగ్ ఛాంపియన్‌షిప్‌లో కాంస్య పతకాన్ని గెలుచుకున్నాడు. 2019 జూనియర్ షూటింగ్ ప్రపంచ ఛాంపియన్ అయిన ఇషాసింగ్ ఈ ఏడాది ఆసియా క్రీడల్లో నాలుగు పతకాలు సాధించాడు. అంధ క్రికెటర్ అజయ్ కుమార్ రెడ్డి భారత్‌కు మూడు ప్రపంచకప్‌లు (2017 T20, 2018 ODI, 2022 T20) అందించాడు.

మేజర్ ధ్యాన్‌చంద్ ఖేల్ రత్న: సాత్విక్ సాయిరాజ్-చిరాగ్ చంద్రశేఖర్ శెట్టి (బ్యాడ్మింటన్).

అర్జున: హుసాముద్దీన్ (బాక్సింగ్), ఇషా సింగ్ (షూటింగ్), అజయ్ రెడ్డి (బ్లైండ్ క్రికెట్), షమీ (క్రికెట్), ఓజాస్ (ఆర్చరీ), అదితి గోపీచంద్ స్వామి (ఆర్చరీ), శ్రీశంకర్ (అథ్లెటిక్స్), పారుల్ (అథ్లెటిక్స్), వైశాలి (చెస్), అనూష్ (ఈక్వెస్ట్రియన్), దివ్యకృతి (ఈక్వెస్ట్రియన్ డ్రెస్సేజ్), దీక్ష (గోల్ఫ్), క్రిషన్ బహదూర్ (హాకీ), ​​సుశీల చాను (హాకీ), ​​పవన్ (కబడ్డీ), రీతు (కబడ్డీ), నస్రీన్ (ఖో-ఖో), పింకీ (లాన్ బాల్స్) , ఐశ్వరీ ప్రతాప్ (షూటింగ్), హరీందర్ పాల్ (స్క్వాష్), ఐహిక (టేబుల్ టెన్నిస్), సునీల్ (రెజ్లింగ్), యాంటీమ్ పంఘల్ (రెజ్లింగ్), రోషిబినా (ఉషూ), శీతల్ దేవి (పారా ఆర్చరీ), ప్రాచీ యాదవ్ (పారా కానోయింగ్), ద్రోణాచార్య అవార్డు: లలిత్ కుమార్ (రెజ్లింగ్), రమేష్ (చెస్), మహావీర్ ప్రసాద్ (పారా అథ్లెటిక్స్), శివేంద్ర సింగ్ (హాకీ), ​​గణేష్ ప్రభాకర్ (మల్లఖాంబ్), ద్రోణాచార్య లైఫ్‌టైమ్ అచీవ్‌మెంట్ అవార్డు: జస్కీరత్ సింగ్ (గోల్ఫ్), భాస్కరన్ (కబడ్డీ), జయంత్ కుమార్ (టేబుల్ టెన్నిస్), ధ్యాన్ చంద్ లైఫ్ టైమ్ అచీవ్‌మెంట్ అవార్డు: మంజుషా కన్వర్ (బ్యాడ్మింటన్), వినీత్ కుమార్ (హాకీ), ​​కవితా సెల్వరాజ్ (కబడ్డీ).

ఈ అవార్డు చాలా ప్రత్యేకమైనది

ఖేల్ రత్న అవార్డు నాకు మరియు చిరాగ్‌కి చాలా ప్రత్యేకమైనది. ఇంత త్వరగా ఈ అవార్డు వస్తుందని ఊహించలేదు. పారిస్ ఒలింపిక్స్‌కు ముందు ఈ అవార్డు రావడం కొండంత బలాన్ని, ధైర్యాన్ని నింపింది. ఈ అవార్డును కుటుంబ సభ్యులకు, గోపీచంద్ సర్‌కి అంకితం చేస్తున్నాను. మొత్తంమీద ఈ సంవత్సరం నా జీవితంలో అత్యంత ముఖ్యమైనది.

– సాత్విక్ సాయిరాజ్

టేబుల్ మీద ఉన్నట్లుంది..

అర్జున్ కి అవార్డ్ వచ్చిందని తెలియగానే ఒక్కసారిగా నా మూడ్ బాగోలేదనిపించింది. ఈ అవార్డును అమ్మానాన్నకు అంకితమిస్తున్నాను. ఈ ఏడాది ఆసియా క్రీడల్లో నాలుగు పతకాలు సాధించి ప్రపంచానికి నేనేంటో నిరూపించుకున్నాను.

– ఇషా సింగ్

అంధ క్రికెటర్లు మరియు వారి తల్లిదండ్రులకు అంకితం

క్రికెట్‌పై ప్రేమ, అభిమానంతో దేశం కోసం ఆడాడు కానీ అవార్డుల కోసం ఆడలేదు. అర్జున అవార్డు అందుకోవడం చాలా సంతోషంగా ఉంది. అంధ క్రికెటర్లు మరియు వారిని ప్రోత్సహించే వారి తల్లిదండ్రులకు ఈ అవార్డు అంకితం.

– అజయ్ కుమార్ రెడ్డి

కొత్త జోష్ ఇచ్చింది..

కాస్త ఆలస్యమైనా.. నా కష్టాన్ని గుర్తించి అర్జున అవార్డు ప్రకటించడం చాలా సంతోషంగా ఉంది. ఈ అవార్డు తెలంగాణ ప్రజలకు అంకితం. ఇది ఒలింపిక్స్ ట్రయల్స్‌కు ముందు అతనికి కొత్త ఉత్సాహాన్ని ఇచ్చింది. ఒలింపిక్స్‌కు అర్హత సాధించి పతకం గెలవడానికి 100% ప్రయత్నించండి.

-హుసాముద్దీన్

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *