ప్రధాని జేబు దొంగ ప్రధాని జేబు దొంగ

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – డిసెంబర్ 22, 2023 | 03:47 AM

ప్రధాని మోదీని ‘పిక్ పాకెట్’ అంటూ కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీపై తగు చర్యలు తీసుకోవాలని ఢిల్లీ హైకోర్టు గురువారం ఎన్నికల సంఘాన్ని ఆదేశించింది.

ప్రధాని జేబు దొంగ

ఎనిమిది వారాల్లోగా రాహుల్ గాంధీపై చర్యలు తీసుకోండి

ECకి ఢిల్లీ హైకోర్టు సూచన

న్యూఢిల్లీ, డిసెంబర్ 21: ప్రధాని మోదీని ‘పిక్ పాకెట్’ అంటూ కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీపై తగు చర్యలు తీసుకోవాలని ఢిల్లీ హైకోర్టు గురువారం ఎన్నికల సంఘాన్ని ఆదేశించింది. వీలైనంత త్వరగా అంటే కనీసం ఎనిమిది వారాల్లోగా చర్యలు తీసుకోవాలని తాత్కాలిక ప్రధాన న్యాయమూర్తి జస్టిస్ మన్మోహన్, జస్టిస్ మినీ పుష్కర్‌లతో కూడిన ధర్మాసనం ఆదేశించింది. ప్రతి ఒక్కరూ బాధ్యతగా భావించి ఇలాంటి ప్రసంగాలకు దూరంగా ఉండాలని సూచించింది. నవంబర్ 22న జరిగిన ఎన్నికల ప్రచార సభలో రాహుల్ గాంధీ ప్రసంగిస్తూ ప్రధాని మోదీ, హోంమంత్రి అమిత్ షా, అదానీలను ‘జేబు దొంగలు’ అని విమర్శించారు. ప్రపంచకప్‌లో భారత్‌ ఓటమిపై స్పందిస్తూ.. తాము విజయానికి చేరువలో ఉండగా ‘పనౌటీ’ (చెడు శకునం) కారణంగా ఓడిపోయామని అన్నారు. భరత్ నగర్ అనే వ్యక్తి రాహుల్ గాంధీపై చర్యలు తీసుకోవాలని మరియు రాజకీయ నాయకులు అలాంటి వ్యాఖ్యలు చేయకుండా నిషేధించేలా నిబంధనలను రూపొందించాలని కోరుతూ ప్రజా ప్రయోజన వ్యాజ్యాన్ని దాఖలు చేశారు. దీనికి సంబంధించి నోటీసు అందుకున్న ఎన్నికల సంఘం హైకోర్టుకు సమాధానం ఇచ్చింది. నవంబర్ 23న రాహుల్ కు నోటీసులు ఇచ్చినట్లు చెబుతున్నారు.

X లో సూచన ఫోటోను తొలగించండి

అత్యాచారం మరియు హత్యకు గురైన మైనర్ దళిత బాలిక తల్లిదండ్రులను పరామర్శించిన ఫోటోను సోషల్ మీడియాలోని ఎక్స్ నుంచి తొలగించాలని కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీని ఢిల్లీ హైకోర్టు గురువారం ఆదేశించింది. అత్యాచారానికి గురైన బాలిక వివరాలు బయట ఎవరికీ తెలియకూడదని, అందుకే ఫోటోను తొలగించాలని సూచించింది. ఈ ఫోటో అందుబాటులోకి వస్తే ప్రపంచ వ్యాప్తంగా ఉన్న వార్తాపత్రికలు ప్రచురించే అవకాశం ఉందని, కాబట్టి పూర్తిగా అందుబాటులో లేకుండా ఉంచాలని తాత్కాలిక ప్రధాన న్యాయమూర్తి జస్టిస్ మన్మోహన్, జస్టిస్ మినీ పుష్కర్ణ ధర్మాసనం పేర్కొంది. ఈ మేరకు రాహుల్ తరపు న్యాయవాది తరుణ్ణం చీమా ఆదేశాలు జారీ చేశారు. కాగా, కోర్టు ఆదేశాలకు కట్టుబడి ఉంటానని రాహుల్ హామీ ఇచ్చారు. బెంచ్ తదుపరి ఉత్తర్వులు జారీ చేయలేదు. నైరుతి ఢిల్లీలోని ఓల్డ్ నంగల్ గ్రామానికి చెందిన 9 ఏళ్ల దళిత బాలిక ఆగస్టు 1, 2021న అనుమానాస్పద స్థితిలో మరణించింది. స్మశాన వాటికలో మంచినీళ్లు తీసుకురావడానికి వెళ్లిన ఆమెపై స్థానిక పూజారి అత్యాచారం చేసి చంపాడని ఆమె తల్లిదండ్రులు ఆరోపించారు. ఈ విషయం తెలుసుకున్న రాహుల్ గాంధీ బాలిక తల్లిదండ్రులను పరామర్శించారు. దీనికి సంబంధించిన ఫోటోను సోషల్ మీడియా ఎక్స్‌లో పోస్ట్ చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 22, 2023 | 03:47 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *